ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนๆท่านไหนใช้น้ำมันเกียร์ Aisin AFW+ อยู่ครับ ใช้ดีไหมครับ  (อ่าน 9160 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
ต่อเนื่องจากกระทู้นี้ http://community.headlightmag.com/index.php?topic=61996.0 วันพรุ่งนี้ผมจะไปเปลี่ยนละครับ น้ำมันเกียร์ Aisin AFW+ รองรับก็จริง แต่หวั่นๆใจเพราะไม่เคยใช้ยี่ห้อนี้มาก่อนเลยครับ (ทุกทีใช้ของศูนย์) เลยอยากถามเพื่อนๆ พี่ๆ ในนี้ว่า น้ำมันเกียร์ Aisin AFW+ ใช้ดีกันไหมครับ?

ขออภัยหากตั้งกระทู้ซ้ำซ้อนจากอันเดิมนะครับ

ออฟไลน์ dt9

• Sr. Member
ยี่ห้อนี้ใช้ได้ครับ ผมเคยใช้ตัว AFW-VI
AISIN เป็นยี่ห้อของ Toyota ครับ
ปกติ Aisin ก็เป็นผู้ผลิตเกียร์ให้กับ Toyota และมีรถอีกหลายยี่ห้อครับที่ใช้เกียร์ aisin
เช่น Captiva รหัส C100 ซึ่งเป็นรถในเครือ GM ก็ไม่ได้ใช้เกียร์ GM
แต่ใช้เกียร์ของ Aisin ครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 06, 2017, 23:47:57 โดย dt9 »

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
ใช้ใน Almera ก็ไม่มีอะไรนะครับ

แบรนด์ของผู้ผลิตเกียร์ชื่อดัง ไว้ใจได้อยู่แล้วครับ