ผู้เขียน หัวข้อ: รีวิว ประสบการณ์น้ำท่วมรถ Honda Jazz GE  (อ่าน 51945 ครั้ง)

ออฟไลน์ mewzabahl

• Hero Member
Re: รีวิว ประสบการณ์น้ำท่วมรถ Honda Jazz GE
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 14:58:28 »
VTEC ที่หมดสภาพ

Re: รีวิว ประสบการณ์น้ำท่วมรถ Honda Jazz GE
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 15:00:37 »
ขึ้นรถสไลด์ ไปประเมิณสภาพที่อยู่ในเครือของประกันภัย (ประกันชั้น 1 ซ่อมห้าง)

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 15:01:58 »
ช่างประเมิน ความเสียหายสิ้นเชิง พิจารณาคืนทุน

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 15:08:59 »
ขอจบรีวิว ประสบการณ์น้ำท่วมด้วยภาพรับรถมาใหม่ๆ กับรถจากไปเพราะน้ำท่วม
จากนี้กำลังดำเนินการยื่นเอกสารคืนทุนประกัน รถได้รับความเสียหายสิ้นเชิง ประกันภัยคืนทุน 100% ตามความคุ้มครองตัวรถที่ระบุไว้ในกรมธรรม์
อย่าไปเสียใจที่สูญเสียรถหรือทรัพย์สินไป ไม่มีอะไรที่อยู่กับเรายังยืน ถาวร ตลอดไป มีแต่ตัวเราเท่านั้นที่จะอยู่กับเราไปจนสิ้นอายุไข
                                                             ***ขอบคุณครับที่รับชม***

ออฟไลน์ localgame

« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 16:50:29 »
นึกว่าจะมีพลิกโผ ดำเนินการซ่อมซะแล้ว แต่ก็ดีแล้วครับได้รถใหม่ ซ่อมมาก็คงไม่มีใครอยากขับ นั่งลุ้นว่าจะเสียหรือมีอะไรผิดปกติรึเปล่า ขายต่อก็เสียราคา แต่กำลังคิดว่าคันนี้จะเอาไปแยกอะไหล่ขาย หรือ วางเครื่องหัวตัดสลับของเอามาใช้ใหม่กัน

ออฟไลน์ Ae3s-gte

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2017, 18:00:26 »
เคยโดนตอนบ้านที่ ศรีราชา น้องน้ำมาไว ขับออกมาที่สูงหน้าหมู่บ้าน พอจอดที่พ้นน้ำท่วม เปิดประตูรถตกใจน้ำเข้ามาในรถ พรมเปียก รถล็อคไม่ได้ สัญญาณ ABS โชว์ที่หน้าปัด สงสัยน้ำเข้าตอนขับฝา่ออกมาเป็นช่วงเช้ามืดเลยไม่เห็นระดับน้ำชัดเจน ผลคือเข้าประเมินเคลมประกันชั้น 1 ประเมินมาซ่อมครับ เพราะน้ำยังไม่เข้าเครื่อง เครื่องยังติดปกติ แอร์เย็นปกติ สิ่งที่เปลี่ยนคือ พรมพื้นรถ เบาะทั้งคัน กล่อง ABS คอนโซลกลาง เอารถทิ้งที่ศูนย์สองอาทิตย์ แจ้งทางศูนย์ก่อนปูพรมขอเข้าไปดูว่าแห้งสนิทไหม วันไปรับรถหวั่นใจ เอาออกมาใช้ก้อปกติ ปัจจุบันขายไปออก PPV แล้วครับ แต่ตอนขายผมแจ้งคนซื้อทุกเรื่องที่เคลม เค้ารับได้เลยขายไป แต่ของ จขกท หนักมาครับ คือประกันนั่นแหละถูกต้องแล้วครับ

ออฟไลน์ korkongzz

• Sr. Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 00:48:47 »
คืนทุนเท่าไร บอกได้ไหมครับ

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:09:11 »
นึกว่าจะมีพลิกโผ ดำเนินการซ่อมซะแล้ว แต่ก็ดีแล้วครับได้รถใหม่ ซ่อมมาก็คงไม่มีใครอยากขับ นั่งลุ้นว่าจะเสียหรือมีอะไรผิดปกติรึเปล่า ขายต่อก็เสียราคา แต่กำลังคิดว่าคันนี้จะเอาไปแยกอะไหล่ขาย หรือ วางเครื่องหัวตัดสลับของเอามาใช้ใหม่กัน
ประกันจะไปแจ้งขนส่งยกเลิกใช้รถถาวร แล้วนำซากรถไปประมูลรถประสบอุบัติเหตุต่อไป คันนี้บอดี้ยังสวยมาก ใช้ 50,000 กม. ไม่มีชน น็อตไม่มีขยับ

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:11:42 »
เคยโดนตอนบ้านที่ ศรีราชา น้องน้ำมาไว ขับออกมาที่สูงหน้าหมู่บ้าน พอจอดที่พ้นน้ำท่วม เปิดประตูรถตกใจน้ำเข้ามาในรถ พรมเปียก รถล็อคไม่ได้ สัญญาณ ABS โชว์ที่หน้าปัด สงสัยน้ำเข้าตอนขับฝา่ออกมาเป็นช่วงเช้ามืดเลยไม่เห็นระดับน้ำชัดเจน ผลคือเข้าประเมินเคลมประกันชั้น 1 ประเมินมาซ่อมครับ เพราะน้ำยังไม่เข้าเครื่อง เครื่องยังติดปกติ แอร์เย็นปกติ สิ่งที่เปลี่ยนคือ พรมพื้นรถ เบาะทั้งคัน กล่อง ABS คอนโซลกลาง เอารถทิ้งที่ศูนย์สองอาทิตย์ แจ้งทางศูนย์ก่อนปูพรมขอเข้าไปดูว่าแห้งสนิทไหม วันไปรับรถหวั่นใจ เอาออกมาใช้ก้อปกติ ปัจจุบันขายไปออก PPV แล้วครับ แต่ตอนขายผมแจ้งคนซื้อทุกเรื่องที่เคลม เค้ารับได้เลยขายไป แต่ของ จขกท หนักมาครับ คือประกันนั่นแหละถูกต้องแล้วครับ
ใช่ครับ น้ำมาไวมาก ประกอบกับเป็นช่วงที่ผู้คนกำลังนอนหลับ บางคนจอดรถไว้แล้วไปต่างจังหวัด ไปต่างประเทศ ก็ซวยไป :( :(

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 10:14:24 »
คืนทุนเท่าไร บอกได้ไหมครับ
รถอายุ 5 ปี ทุนประกันตามกรมธรรม์ 300,000 ครับ

ออฟไลน์ lunacy

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2017, 18:15:18 »
ถ้าเกิดขึ้นกับผม มีน้ำตาแน่ๆ

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2017, 22:38:21 »
เห็นแล้วน้ำตาไหลครับ ใช้ GE เหมือนกันด้วย แต่ดีที่ประกันคืนทุน 100%

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 11:37:22 »
ดีนะครับที่มีประกัน

ส่วนรถคันนี้ ไม่ทราบประกันจะเอาไปทำอะไรต่อไปครับ

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 19:31:28 »
ดีนะครับที่มีประกัน

ส่วนรถคันนี้ ไม่ทราบประกันจะเอาไปทำอะไรต่อไปครับ
เท่าที่สอบถาม จนท.ประกัน จะนำไปแจ้งขนส่งยกเลิกการใช้รถถาวร แล้วนำส่งลานประมูลเป็นซากรถจากอุบัติเหตุ ครับ

ออฟไลน์ yongyugo

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2017, 16:13:07 »
เห็นใจเลยครับ สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจ

ออฟไลน์ ttcl

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: ธันวาคม 21, 2017, 06:22:52 »
ขอบคุณครับที่บอกเล่าประสบการณ์ ดีมากครับที่มีประกันชั้น1
คันอื่นในคอนโดที่ไม่มีประกันชั้น1 ถ้ารถราคาตลาดใกล้เคียงกัน ท่วมแบบนี้ คือ เหมือนเสียเงินสามแสนเลยรึเปล่าครับนี่ , ถ้าราคาตลาดเป็นล้าน เหมือนเสียเงิน 1 ล้านรึเปล่า  เสียใจกับเจ้าของรถทุกคันด้วยครับ
(หรือจะซ่อมให้กลับมาได้ก็คงหวั่นๆอยู่ ไม่รู้ว่าต้องเสียค่าซ่อมเท่าไหร่ , ถ้าขายซาก จะได้เท่าไหร่?)

คอนโดผมมีที่นึงที่มีทั้งที่จอดบนตึกและใต้ดิน เห็นกระทู้นี้แล้ว ต่อไปคงจอดบนตึกตลอด อย่างน้อยก็กันภัยจากน้ำท่วมไปได้ 1 เรื่อง

ออฟไลน์ diow_1991

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 05, 2018, 08:57:57 »
ผมเพิ่งรู้ว่าถ้าน้ำท่วมรถกระจกจะลดอัตโนมัติ เป็นเฉพารุ่น Jazz หรือเปล่าครับ
หรือว่าเป็นมาตราฐานรถทั่วไป

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2018, 08:34:19 »
เห็นแล้วรู้ซึ้ง   คิดถึงปี 54  กำลังกลัวปีนี้   น้ำในเขื่อนมันสต็อคเยอะมาก  แต่ปล่อยออกมานิดเดียว  ให้กำลังใจเจ้าของกระทู้ครับ