ผู้เขียน หัวข้อ: จอง Hyundai H-1 Deluxe จากศูนย์พระราม 9 มาเรียบร้อยแล้วครับ+สิ่งบางสิ่งที่ควรรู้  (อ่าน 15496 ครั้ง)

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

• Hero Member
ผู้จัดการน่ารักมากครับ (แม้จะอายุมากก็ตามที) คุยราคากันได้ ไม่งุดหงิดเลยครับ ต่างกับบางเจ้าที่ผมเจอแม้จะเป็นแบรนด์สุดหรุก็ตามที
เราสามารถไปเลือกรถได้เองเลยครับว่าอยากได้คันไหน เพราะมีรถเยอะมากๆ (ผมซื้อสีดำ มีให้เลือกประมาณ 7 คันครับ)ผมเลยเลือกคันที่เลขไมล์ 8 km ไป
แล้วก็เช็คทุกๆจุดของรถครับ ทุกอย่างดู ok ครับ รถสวยมากครับ

ส่วนที่ไม่ ok น่าจะเป็น Sale ครับ  แม่ของผมไปดูก่อนครับ ขับ E250CGI ป้ายแดงไป  พอเข้าไปในโชว์รูม(ผู้จัดการยังไม่มาและเซลล์ที่ติดต่อไม่อยู่) 
เลยไปถามเซลล์ผู้ชายคนนึงแทน ตอนแรกเข้าไปถามเรื่องจะขอดูรถลูกค้าที่มีการทำเบาะคนชรา Auto แล้ว  เค้ากลับบอกมาว่า
"ไม่ได้หรอกครับ เราไม่ให้ลูกค้าดูรถของลูกค้าที่ใช้บริการอยู่ครับ มันผิดกฎบริษัท" แต่เราก็อยากจะแค่ดูเฉยๆ ว่าเป็นอย่างไรหลังติดตั้งเสร็จ  หลังจากนั้นผู้จัดการผู้หญิงก็มา เซลล์คนนั้นก็เหมือนไปฟ้องผู้จัดการว่า ลูกค้าจะดูรถให้ได้ แต่ผู้จัดการกับบอกเซลล์คนนั้นทำนองว่า "คุณรู้หน้าที่ของคุณไหม เห็นเบนซ์ป้ายแดงคันนั้นไหม เค้าจะมาซื้อรถจากเรา ทำไมไม่บริการเค้า เรียกน้อง... มาดิ มา take care พี่เค้า "   
ผมได้ยินก็แอบสงสารพี่เค้าอะนะครับ แต่พี่เค้ากลับทำสีหน้าแล้วก็มองพวกผมตลอดเลย หลังจากนั้นผู้จัดการก็ขอโทษเป็นอย่างมากสำหรับการไม่อำนวยความสะดวกให้กับแม่ผมและผม

หลังจากนั้นก็ ได้เวลา Test Drive ตามพิธีเล่นๆ  ก็มีเซลล์ผู้หญิงคนนึงมาดูแล แต่ดูหน้าเหมือนเธอเพิ่งจะโดนแฟนทิ้งมา หรือใครเป็นมะเร็ง  หน้่าบึ้งตลอดเลยครับ ถามอะไรก็ตอบแบบ มั่วๆ+ขอไปที  ยังบอกเลยว่า H-1 ขับเคลื่อนล้อหน้า (สงสัยเคยขาย Hiace มั้งเลยชิน อันนี้ ok ไม่แคร์) , แล้วก็บอกว่าการประกอบดีกว่า Caravelle T5 ซะอีก อันนี้อย่างมั่วเลยครับ 555

ท้ายสุดอยากบอกว่า ถ้าจะซื้อรถจากศูนย์นี้มีดีทุกอย่างครับ เช่น ราคา ผู้จัดการ  ยกเว้น เซลล์ครับ ควรปรับปรุงอย่างเร่งด่วน
กระทู้นี้มาแนวระบายครับ 555 เพียงแค่อยากบอกกล่าวครับผม

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
สรุปศูนย์พระราม9 ต้องติดต่อผู้จัดการอย่างเดียวใช่ไหมครับ ;D
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
 Hiace ขับหลังนะครับ :D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ BrownCony

ผมมองอีกแง่นะครับ เซลเค้าก็ทำหน้าที่ได้ถูกต้องแล้ว ถ้าผมเป็นเจ้าของรถที่รักและหวงรถมาก ผมก็ไม่อยากให้ใครมายุ่งกับรถของผม
แล้วถ้าผมมารู้ทีหลัง ผมคงต่อว่าแน่ๆ

ออฟไลน์ MetroMiner

• Jr. Member
  • **
ู^
^
ผมก็ว่างั้น
คือถ้าดูเฉยๆ ไม่มีปัญหาแน่ๆ
แต่ส่วนใหญ่คงต้องมีขอ โน่น นี่ นั่น ตามมา
เซลคงเจอมาเยอะอะครับ
น่าสงสาร โดน ผจก. ด่าซะงั้น 5555
"Any man who can drive safely while kissing a pretty girl is simply not giving the kiss the attention it deserves."
- Albert Einstein

ออฟไลน์ Gamo

เห็นด้วยกับพี่ลูกหมูบอยครับ

ตอนเทียน่าออกใหม่ๆ รถตามโชว์รูมไม่ค่อยมี เจอคนมาดูคน ขอเซลล์ แกมบังคับ ว่าจะดูรถลูกค้าคนอื่นที่กำลังติดฟิลม์เตรียมส่งมอบ พอเซลล์พาไปดู ก็ขอขึ้นไปนั่ง ไปกดโน่น กดนี่ ประหนึ่งดังเป็นรถโชว์ ถ้าเจ้าของมาเห็น คงไม่ค่อยพอใจสักเท่าไหร่ครับ

นี่ผจก โชว์รูม แกคงอยากขายมาก หรือไม่ก็ รถคันที่ทำอยู่ ไม่ใช่แก เป็นคนขาย แกเลยเฉยๆมั้ง?ครับ เห็นใจเซลล์ครับ อาชีพบริการ ก็แบบนี้ ขึ้นอยู่กับว่าจะโดนฝั่งไหนตำหนิ

จริงๆ ต้องโทรไปขอเจ้าของคนที่ซื้อรถแล้วติดตั้งเก้าอี้นะครับ ว่าอนุญาตให้ดูรถหรือไม่ ถ้าจะเอาแฟร์ๆ

ออฟไลน์ CaVoK

• Full Member
กรณีนี่ก็ขออนุญาติออกความเห็นเล็กๆเหมือนกันครับ
ว่าผมก็คงไม่เห็นด้วยที่จะให้ใครมานั่งในรถของผมครับ
ถ้าแค่เปิดดูยังโอเค แต่ก็ควรจะโทรมาขอก่อนเหมือนกัน
โดยที่ต้องอยู่ในการดูแลของเซลล์คนนั้น

รถคันละเป็นล้าน เปิดให้ใครก็ไม่รู้

ส่วนเรื่องคุณสมบัติของเซลล์นี่ที่ไหนก็เหมือนกัน
คือ มั่วๆแล้วหลงคิดว่าลูกค้าไม่รู้เรื่องอะไร

ออฟไลน์ nunix

• Full Member
ถ้าเป็นผมก็คงไม่พอใจถ้ามีพนักงานให้ลองรถของผม เวลาที่ผมไม่อยู่
และอีกอย่าง ผมว่าไม่ว่าใครเข้ามาในโชว์รูมก็เป็นลูกค้าที่ต้องดูแลอย่างดีทั้งนั้นครับ

ออฟไลน์ earth_e60

sale ผุ้ชายคนไหนครับ ผมไปดูกับ เซลล์ ผุ้ชาย ผมสั้นๆ ตัวเล็กๆ ใส่แว่น หน่อย ดีมากครับ บริการดีจริงๆ ให้ดุรถลุกค้าที่นำมา service และ ให้นำรถไปลอง ถึง สนามบินเลย ผมเลยซัด ซะ มันเลยครับ สุดท้าย ขอทางบ้านตัดสินใจก่อน เพราะไม่มีที่จอด คงสักสิ้นปี ถึงจะรู้ว่าเอาไม่เอา อิอิ

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

sale ผุ้ชายคนไหนครับ ผมไปดูกับ เซลล์ ผุ้ชาย ผมสั้นๆ ตัวเล็กๆ ใส่แว่น หน่อย ดีมากครับ บริการดีจริงๆ ให้ดุรถลุกค้าที่นำมา service และ ให้นำรถไปลอง ถึง สนามบินเลย ผมเลยซัด ซะ มันเลยครับ สุดท้าย ขอทางบ้านตัดสินใจก่อน เพราะไม่มีที่จอด คงสักสิ้นปี ถึงจะรู้ว่าเอาไม่เอา อิอิ

คนๆนี้น่าจะเป็นคนที่ผมได้ไปดูมาก่อนนี้สัก 3-4 วันก่อน (วันนี้เค้าก็มาส่งรถให้อย่างเรียบร้อยครับ)  ก่อนที่จะไปเจอกับเซลล์แปลกๆ 2 คนนั้นครับ
พี่เค้าบริการดีมากๆครับ ต่างกับ 2 คนนั้นที่ทำงานอย่าง Terminator แข็งๆทือๆอย่างไรไม่รู้

ผมลืมบอกทุกๆคนครับว่า พี่ผู้ชายที่ผมไม่ปลื้ม วันนั้นเค้าพูดขึ้นเสียงกับแม่ของผมด้วยครับ ไม่ได้แสดงกริยาที่สุภาพเลยครับ ถ้าพูดดีๆก็คงok ไม่ติดใจอะไรมาก
และวันนี้พี่ผู้ชายทีผมokกับเค้า  เค้าเล่าว่าพี่ที่ผมไม่ปลื้มอารมณ์ไม่ค่อยดีในวันนั้นเพราะมีเรื่องกับเซลล์อีกคนเรื่องดูแลลูกค้า พี่ที่มาส่งรถก็ขอโทษผมและแม่ของผมอีกที แต่ผมก็ไม่ได้care อะไรครับ ได้รถแล้วก็ok     แต่แม่ของผมก็ค่อนข้างไม่ปลื้มอะครับ คงยังติดใจอยู่มั้งครับ 555

ออฟไลน์ Gamo

"คุณรู้หน้าที่ของคุณไหม เห็นเบนซ์ป้ายแดงคันนั้นไหม เค้าจะมาซื้อรถจากเรา ทำไมไม่บริการเค้า เรียกน้อง... มาดิ มา take care พี่เค้า "

นี่ถ้าไม่ขับเบนซ์ป้ายแดง แปลว่าจะไม่มาซื้อรถเหรอ ผจก ก็แปลกดีเนอะ คนมาดูรถไม่ว่าขับรถอะไรมาก็เป็นลูกค้ามีแววว่าจะซื้อรถทั้งนั้นหล่ะครับ