ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามอย่าง bridgestone dueler alenza 265/60r18 มีท่านใดเคยใช้บ้างไหมครับ  (อ่าน 3214 ครั้ง)

ออฟไลน์ Shiro

• Full Member
กำลัจะเปลี่ยนยางครับรถผมเป็น Isuzu Dmax 1.9 ยางติดรถมาเป็น
 bridgestone dueler684II 255/60r18 เลยว่าจะเพิ่มขนาด แล้วก็ไม่พอใจกลับรุ่นเดิมเท่าไหร่
ขนหาข้อมูลไปเจอรุ่น alenza เป็นตัวใหม่ที่มาแทน HP sport รุ่นเดิมรึป่าวครับ
เห็นราคาแล้วก็ไม่ได้แพงแบบรุ่น Hp sport

ออฟไลน์ bingoman

• Hero Member
ยางเพิ่งออก  หารีวิวยากครับ

แต่ยังไงก็ดีกว่า Dueler 684 ชัวร์ๆ ในเรื่องสมรรถนะ

ออฟไลน์ WALKMAN

• Newbie
  • *
  • The Pursuit of Perfection
สำหรับ BRIDGESTONE ALENZA เป็นยางที่ออกแบบพิเศษสำหรับ SUV โดยเฉพาะกลุ่มรถสมรรถนะสูงครับ หรือ Highway Performance

จะออกมาทดแทน DUELER H/P SPORT ที่เคยขายในอดีต

ข้อดีของยางตัวนี้คือ เน้นการขับขี่สนุก และมีความนุ่มนวลในขณะเดียวกัน

ส่วนข้อเสีย คือยางถูกออกแบบมาใช้กับถนนเรียบเป็นหลัก อาจไม่เหมาะหากนำไปใช้ทางกึ่ง/ลูกรัง ครับ

*ALENZA เป็นยางนำเข้าจากญี่ปุ่นครับ ไม่ได้ผลิตในประเทศ

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
น่าจะออกมาแทน HP Sport น่ะครับ เน้นเกาะ แล้ว แก้ปัญหาเรื่องกระด้าง เรื่องดัง