ผู้เขียน หัวข้อ: อุปกรณ์แต่งรถชิ้นนี้เรียกว่าอะไรครับ  (อ่าน 5432 ครั้ง)

ออฟไลน์ xcalibur

• Sr. Member
อุปกรณ์แต่งรถชิ้นนี้เรียกว่าอะไรครับ
« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 13:47:50 »
ล้อลากพื้นเล็กๆด้านท้าย ส่วนตัวเคยเห็นในรถแต่งมาบ้าง เค้าเรียกว่าอะไร และติดไว้เพื่ออะไรมีหน้าที่อะไรครับ  ;D ;D

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

• Hero Member
Re: อุปกรณ์แต่งรถชิ้นนี้เรียกว่าอะไรครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 13:54:25 »
ไว้กันยกล้อครับ หรือล้อหน้าลอยนั้นแหละครับ ยิ่งรถเครื่องวางหลังแบบนี้ หน้ามันจะเบา ถ้าเครื่องแรงมากๆหน่อย ล้อหน้าจะลอยง่ายครับ
ยกล้อเป็นมอไซค์เลย เค้าเลยใส่อุปกรณ์กรณ์ตัวนี้มาค้ำข้างหลังไว้ตอนออกตัวเพื่อนกันหน้ายกครับ
ส่วนชื่อเรียกเป็นทางการณ์ ผมไม่ทราบน่ะครับ รู้แค่ว่ามันใช้ทำอะไรเท่านั้นเองครับ

ออฟไลน์ ttcl

Re: อุปกรณ์แต่งรถชิ้นนี้เรียกว่าอะไรครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 14:37:06 »
วัตถุประสงค์ก็ตามที่คุณ Peet Sayumpoo บอกครับ
เห็นแล้วนึกถึงพวกรถแข่งควอเตอร์ไมล์ เมืองนอกที่หน้ายาวๆยื่นๆ มีอุปกรณ์นี้ด้านท้าย แล้วพอเข้าเส้น เบรค ยังมีร่มคล้ายๆร่มชูชีพปล่อยออกมาทางด้านหลังเพื่อช่วยเบรคอีก
ส่วนชื่อเรียกผมก็ไม่รู้เหมือนกัน ผมก็ไม่ใช่สาย drag  :)
รอฟังด้วยคน

ออฟไลน์ mile

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 15:29:23 »
wheely bar ครับเอาไว้ใส่เพื่อช่วยแก้อาการหน้ายกเวลารถออกตัว

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 16:59:20 »
ไว้กันยกล้อครับ หรือล้อหน้าลอยนั้นแหละครับ ยิ่งรถเครื่องวางหลังแบบนี้ หน้ามันจะเบา ถ้าเครื่องแรงมากๆหน่อย ล้อหน้าจะลอยง่ายครับ
ยกล้อเป็นมอไซค์เลย เค้าเลยใส่อุปกรณ์กรณ์ตัวนี้มาค้ำข้างหลังไว้ตอนออกตัวเพื่อนกันหน้ายกครับ
ส่วนชื่อเรียกเป็นทางการณ์ ผมไม่ทราบน่ะครับ รู้แค่ว่ามันใช้ทำอะไรเท่านั้นเองครับ

"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ xcalibur

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 19:36:13 »
ขอบคุณทุกท่านครับ

ออฟไลน์ Peet Sayumpoo

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2017, 21:38:55 »
wheely bar ครับเอาไว้ใส่เพื่อช่วยแก้อาการหน้ายกเวลารถออกตัว

โอ้ว เพิ่งเคยรู้เลยครับ ว่ามันชื่ออะไร 555+ ขอบคุณครับ  :D

ออฟไลน์ Trigger-Happy

• I am different
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2017, 08:18:48 »
Wheelie Bar
รถทุกคันดูดีเมื่อมีผมขับ