ผู้เขียน หัวข้อ: การเดินทาง สุโขทัย ไป ดอยอินทนนท์ ใช้เส้นไหนดีครับ  (อ่าน 4631 ครั้ง)

ออฟไลน์ noblet

• Jr. Member
  • **
การเดินทาง สุโขทัย ไป เชียงใหม่ ใช้เส้นไหนดีครับ

ออกจากที่พัก ไทยไทยสุโขทัย เกสต์เฮ้าส์ ลองกดในกูเกิ้ลดู มันแนะนำให้ไปเลี้ยวขวาไปทาง อ.ศรีสัชนาลัย แล้วขับเลาะไปทางขึ้นเขาไปลงน่าจะช่วงประมาณ อ.เถิน ครับ ซึ่งเส้นนี้ไปถึงจุดหมายคำนวนได้ 351 กิโลเมตร แต่ไม่เคยวิ่งเลยครับเส้นนี้ เห็นเส้นทางเป็นรถสวน เลาะภูเขาไป จะเป็นเส้นที่คนไม่ค่อยใช้กันหรือเปล่า กลัวจะเปลี่ยวด้วย

ถ้าจะเอาทางที่คุ้นเคยก็คงต้องออกจาก สุโขทัยแล้วย้อนกลับมาทางเดิมเพื่อเลี้ยวขวาไปตากอีกทีนึง ซึ่งเส้นนี้อ่ะคุ้นเคยครับ ใช้บ่อยแต่มันดันบวกเพิ่มมาอีก60กว่าโลนี่สิครับ เลยกำลังสงสัยอยู่ว่าจะคุ้มกันไหม

ไม่ไปลี้นะครับ ไม่เอาาาาาาาสงสารถ ขับถ้ำขุนตาบดีกว่าชิวๆทางดี 555

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
ไปได้ครับจากศรีสัชมันจะไปชนเส้นแพร่ลำปางครับ

ออฟไลน์ notamaru

• Newbie
  • *
เส้นจากสุโขทัย-เถินจะเป็นทาง2เลน มีหลุมบ้าง คอสะพานทรุดให้กระแทกบ้าง ผ่านหมู่บ้านหน่อย ขึ้นเขา1-2ช่วง ใช้ความเร็วได้สัก90กม/ชม.ไม่ควรเดินทางกลางคืน อาจจะสั้นกว่า50กม.ก็จริง แต่ผมว่าวิ่งทางหลักสุโขทัย-ตาก-เถิน โล่งๆความเร็วนิ่งๆ 110-120กม/ชม. ใช้เวลาพอกัน สิ้นเปลืองพอกันครับ

จำไม่ค่อยได้เท่าไร เคยใช้เมื่อ2-3 ปีที่แล้วน่าจะ 2ครั้งได้ เดินทางช่วงกลางวัน ถ้าต้องเลือกอีกจะไม่ใช้อีกครับ

ออฟไลน์ caiyo99

• Newbie
  • *
ใช้เส้นทาง สุโขทัย ตาก เถิน ครับ ทางดี ขับสยายๆมากครับ เพิ่งไปมาครับ เคยไปมาทุกเส้นแล้วครับ เส้นนี้สบายสุด อ้อมหน่อยทางดี ถนอมรถไปในตัว ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2017, 00:26:06 โดย caiyo99 »

ออฟไลน์ kai65

• Newbie
  • *
ไปทางอำเภอทุ่งเสลี่ยม และวิ่งเรื่อยตามป้ายบอก ไปถึงที่อำเภอเถิน ทางสะดวกขึ้นมากแล้ว มีร้านกาแฟที่น่านั่งระหว่างทางอีกด้วย ขอให้เดินทางปลอดภัยครับ

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ผมอยู่ สวรรคโลก ว่าจะไปทาง

ทุ่งเสลี่ยม เถิน ลำปาง เลี้ยวลงแยก ดอยติ เข้าดอย ขากลับ ลงมาทาง ลี้ เข้าทุ่งเสลี่ยมครับ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
สองกรณี
1. ขับรถเก่ง รถพอมีพละกำลังบ้าง (เส้นนี้สั้นสุด ทำเวลาได้ดีสุด)
ไปเส้นสุโขทัย-ทุ่งเสลี่ยม-เถิน-ลี้-ดอยเต่า-ฮอด-จอมทอง-อินฯเลยครับ
2. ถ้าขับรถไม่เก่ง รถเล็ก
ไปเส้นสุโขทัย-ศรีสัชฯ-เด่นชัย-ลำปาง-ลำพูน ถึงแยกดอยติออกไปป่าซาง-สันป่าตอง-จอมทอง-ดอยอินฯ ครับ อ้อมหน่อย
3. อยากชิวพอมีเวลา (เส้นนี้จะสี่เลนถึงลำพูนเลยครับ สี่เลนเยอะสุด ขับสบายสุด แต่อ้อมชิหายเลย 555+)
ไปเส้นสุโขทัย-ตาก-เถิน-ลำปาง ถึงลำปางละใช้เส้นเดียวกับข้อ2 ต่อไปครับ