ผู้เขียน หัวข้อ: // เจาะสเป็ค - Option - ราคา The NEW MG ZS ทั้ง 3 รุ่นย่อยแบบละเอียด พร้อมภาพ //  (อ่าน 17579 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
เจาะสเป็ค - Option - ราคา The NEW MG ZS ทั้ง 3 รุ่นย่อย
(679,000 - 789,000 บาท) ว่าแต่ละรุ่นได้อุปกรณ์อะไรบ้าง
แตกต่างกันอย่างไร และ ส่วนต่างเท่าไหร่ ?! พร้อมภาพ

อ่านข้อมูลทั้งหมด และ ชมภาพได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/spec-option-the-new-mg-zs-thai/

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2017, 18:18:11 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ O_o"

กระจังหน้ามีแบบเดียวใช่มั้ยครับ

ออฟไลน์ tnp_super

รอดูรีิวว่าจะประหยัดไหม

ออฟไลน์ bubball

เด่วนะ นี่ม่านมูนรูฟของจริงหรอ !? ทำไมมันดูบางขนาดนั้นละ งี้ตอนปิดม่านก็ร้อนตายสิ
หรือเขาเอากระดาษไขมาแปะโชว์ในงานเปิดตัวเฉยๆ   :(

ออฟไลน์ ps000000

จอกลาง 8 นิ้วทุกรุ่น

ส่วนต่างแต่ละราคาก็โอเคอยู่เทียบกับออปชั่นที่เพิ่มแต่ละสเต็ป

ออฟไลน์ Boycm009

• Sr. Member
 :) ปักหมุดรอรีวิวอย่างเดียวเลย

ออฟไลน์ Devil13

ราคานี้ ทรงนี้กะฟัดกับ CX-5 แน่นอน 8)

ออนไลน์ e:smart Hybrid

ราคานี้ ทรงนี้กะฟัดกับ CX-5 แน่นอน 8)

จริงครับ

ซื้อรุ่น 6.79 แสน คุ้มสุดๆ ครับ

ออฟไลน์ recycleman

*ระบบปรับอากาศ พร้อมหน้าจอแบบดิจิตอล

ไอ้หน้าจอดิจิตอลที่ว่านี่มันอยู่ตรงไหนครับ ทำไมผมหาไม่เจอ รึว่ามันแสดงผลตรงจอกลางนั้นเลย

ออฟไลน์ mongolias

เห็นราคาเปิดตัวแล้ว ผมว่ากระทบ B-Segment ได้เลยนะครับ
มีแววว่าจะแย่งยอดขายจาก MG3 น้องตัวเองด้วยอีกต่างหาก
สำหรับผมติดประการเดียว คือเกียร์น่าจะเป็น 5 speed ได้แล้ว คงต้องดูผลการทดสอบว่า 4 speedที่วางมา ตอบโจทย์ได้ดีไหม
ว่าแต่ ทำไม MG ชอบทำไหล่แยกตามรุ่นแฮะ ยิ่งเยอะแบบนี้จะมีปัญหาเรื่องการสต็อคอะไหล่ไหม

ออฟไลน์ sootman

• Jr. Member
  • **
ทำราคามาอย่างดีมาก น่าสนใจจริงๆ ครับ

*ระบบปรับอากาศ พร้อมหน้าจอแบบดิจิตอล

ไอ้หน้าจอดิจิตอลที่ว่านี่มันอยู่ตรงไหนครับ ทำไมผมหาไม่เจอ รึว่ามันแสดงผลตรงจอกลางนั้นเลย

ผมก็หาอยู่พักนึงเหมือนกันครับ สรุปก็ต่างกันแค่เป็นแบบบิดกับแบบกดเท่านั้นเองนิ  :-\

ออฟไลน์ Automotive Innovations

• เตรียมสร้างอนาคต
ขาดฝาท้ายไฟฟ้าครับ ตอนดู live พี่จิมมันมี
Toyota Camry 2.0G ACV41 2012 MC Black Interior
Mitsubishi Pajero Sport GT-Premium 2WD MY 2017
Ssangyong Stavic SV270  2006
Honda HR-V EL 2016
Toyota Fortuner 2.4V 2WD Big MC 2020
Haval H6 PHEV 2022
Mercedes-Benz C350e Dynamic Plug-in Hybrid 2023

ขาดฝาท้ายไฟฟ้าครับ ตอนดู live พี่จิมมันมี

ฝาท้ายเปิด-ปิดด้วยระบบไฟฟ้า เป็น Accessories ที่ติดเพิ่มครับ 18,900 บาท

ออฟไลน์ Underseven

• Full Member

ฝาท้ายเปิด-ปิดด้วยระบบไฟฟ้า เป็น Accessories ที่ติดเพิ่มครับ 18,900 บาท

โว้ว option เพิ่มตังค์  :o :o :o

ผมก็หาอยู่พักนึงเหมือนกันครับ สรุปก็ต่างกันแค่เป็นแบบบิดกับแบบกดเท่านั้นเองนิ  :-\

ถ้าจำไม่ผิดแสดงผลที่จอกลาง เพราะมันทำงานร่วมกับระบบ i-SMART ได้ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
สีแดงตัวท็อปสวยมาก คุ้มเลย
4ATทนถึกใช้ยาวๆสบายหายห่วง

ฝาท้ายติดเพิ่มแค่18kถือว่าไม่แพงได้ประกันของ0อีก ไปทำข้างนอกแพงกว่า

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

อะไรทำให้ราคามันต่าง cx3 hrv ขนาดนั้นครับ นี่มันราคา b seg ชัดๆ มองผ่านนึกว่า cx5 ใหม่ 5555
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

อะไรทำให้ราคามันต่าง cx3 hrv ขนาดนั้นครับ นี่มันราคา b seg ชัดๆ มองผ่านนึกว่า cx5 ใหม่ 5555

น่าจะภาษีระหว่าง 1.5 กับ 1.8 ละมั้งครับ ไม่แน่ใจนะ
แต่เทียบตัวท็อปกับตัวท็อปด้วยกัน ส่วนต่างราว 4 แสน ผมว่า ZS คุ้มมากจริงๆ

ออฟไลน์ MUK

ราคาน่าคบหามากครับ ซื้อพังสามครั้ง ยังแพงกว่า  CX5 รุ่นแพงสุดนิดเดียว

มันคล้ายตอนที่เครื่องเล่น ซีดี ดีวีดี ตามบ้าน ของจีน ไม่เกิน 3000 แต่ของยี่ห้อดัง หมื่นสองหมื่น สุดท้ายตามห้างแทบไม่มีของยี่ห้อดังเหลือให้เห็น

ถึงแม้จะเทียบกันไม่ได้เพราะเป็นสิ้นค้าคนละประเภท แต่ก็ใช่ว่า MG จะไม่ดีจนไม่มีใครซื้อ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 14, 2017, 19:48:12 โดย MUK »

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

เครื่องยนต์+เกียร์รวมกันน่าจะแค่ 150000 ครับ ตัวถังต้นทุนก็ถูกกว่า ระบบไฟฟ้าก็ถูกกว่ามาก

ออฟไลน์ lay

สวย ดูดี  มีสง่าราศี  ขายดีแน่นอน 

ออฟไลน์ khai72

• **
มี keyless ไหมครับ อ่านไม่เจอ เห็นแต่ push start

ออฟไลน์ gamaga

• Full Member
ราคาน่าคบหา รอดู feed back สักหน่อย

ถ้าผลออกมาดี อาจจะลองหามาใช้สักคัน :D

ออฟไลน์ OHMMY

เกียร์อัตโนมัติ 4 จังหวะ กับรถที่เพิ่งเปิดตัว ณ ปลายปีพุทธศักราช 2560  ??? ??? ???

ออฟไลน์ TrippleA

• **
ดูสเปคแล้วที่น่าติคงมีเรื่องเกียร์  และสงสัยไปว่า HRV กับ CX3 ทำไมราคามันโดดไปเยอะ

ออฟไลน์ Kendow

ทำราคามาได้ดีมากๆ เลย หน้าตาหล่อ ออพชันเยอะ ช่วงล่างดี ว่าแต่จะอืดไหมอ่ะ
คหสต.เหลือแค่ความทนทาน(ที่ต้องได้รับการพิสูจน์) ศูนย์ แบรนด์ ถ้าตัดสามเรื่องนี้ไป ก็ไม่เหลือเหตุผลอะไรไปซื้อพวก jazz vios แล้วละ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ tnp_super

ติหน่อยนึวตรงล้อเหมือนจะเล็กไปถ้าเทียบกับรถ แต่ด้วยราคาและอ๊อปชั่นมันน่าสนใจมาก

มี keyless ไหมครับ อ่านไม่เจอ เห็นแต่ push start

ไม่มีครับ
แต่สั่งล็อค-ปลดล็อคได้ จาก Application i-SMART บนมือถือ

ออฟไลน์ volvolover

• mitsudriver
http://forums.mg-rover.org/mg-saic-roewe-related-chat-207/different-1-5l-nse-engine-mg-zs-suv-840025/

ผลเทสต์จากแดนบ้านเกิดครับ

0-100 12.83 วินาที ที่อุณหภูมิ 11 องศา C

Fuel Consumption 7.1l /100 km

เบื้องต้นเค้าว่า 4AT มันก็สมูทดีน่ะ ขับในเมืองแฮปปี้กว่าพวก dual cluth 555
2011 Mitsubishi Lancer EX 1.8 GLS-Ltd.
2013 Honda City SV
2013 Toyota Prius TOP Option