ผู้เขียน หัวข้อ: ขอบ่นหน่อยเถอะ ก่อนที่จะหมดความอดทน!! กับความการกระทำของเซลล์ Honda  (อ่าน 21439 ครั้ง)

ออฟไลน์ BBOnLY

• Hero Member
    • เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ที่ ฮอนด้าจอหอ ครับ 

ซึ่งไม่น่าทำกันอย่างงี้เลย  อุตส่าห์หนีจากอีกศูนย์มาแล้วน่ะ - -
สรุปว่าพอๆกันครับ นี่ขนาดรู้จักยังเป็นแบบนี้
ผมซื้อศูนย์หน้าเดอะมอลล์ รู้จักเป็นส่วนตัวก็ได้ส่วนลดพอควร
แต่ด้วยความที่อยากรู้ว่าอีกศูนย์มีเงื่อนไขยังงัยก็ไปศูนย์ ที่เป็นเรื่องกระทู้นี้
โทรไป ขอเบอร์ก็ไม่โทรกลับ  ไปดูด้วยตัวเอง (ขี่ฟีโน่ไปกลับเกือบ10กิโล)
ถามเรื่องส่วนลด ไม่ได้ซักบาท ของแถมไม่มี..ถามอะไรก็ไม่รู้
เลยกลับมารอศูนย์เดิม....(ซึ่งวันหลังผมก็ขับฟรีดไป..ให้เซลล์มันดูซะ)

รถผมจองหน้าเดอะมอลล์เดือนธันวา รถมาเดือนมกรา(รุ่นSคันแรกของศูนย์)
แต่ภรรยาผม ให้upเป็นรุ่นEประตูไฟฟ้า ซึ่งรถจะมากลางเดือนกุมภา
ยังไม่ถึงฤกษ์ดี เลยรอคันต่อไป(ให้ท่านอื่นไปก่อน)
จนรถมาเดือนมีนา ถึงล๊อครถ แล้วติดฟิล์ม ไฟตัดหมอก เปลี่ยนล้อ ติดสติ๊กเกอร์ไว้รอ
จนช่วงนั้นไปเจอเหตุการณ์ที่คงต้องจำไว้อีกนาน เรื่องการดูถูกคน

คือผมไปเจอชายหญิงคู่หนึ่ง เดินทางมารับรถ(ก็รถรุ่นเดียวกับผมนี่แหละ)
แต่งตัวภูมิฐาน พูดง่ายๆก็ผู้ดีนั่นแหละ...
ด้วยความที่อยากรู้จัก เพราะเห็นว่าใช้รถรุ่นเดียวกัน
ผมซึ่งซิ่งฟีโน่มาจอดพอดี (จะมาให้น้องเอาล้อแม๊กRE30ไปใส่ให้ใหม่)
ก็เลยเอ่ยทักทายแสดงความยินดีว่า  "ยินดีกับรถใหม่นะครับ"
ฝ่ายชาย ได้ยิน มองมาที่ผม ไม่มองธรรมดา มองตั้งแต่หัวจรดตีนครับ...
แล้วไม่พูดอะไรเลย เดินขึ้นรถไป..
ผมเลยพูดสวนไปว่า"พอดีเห็นออกรุ่นเดียวกัน ก็เลยอยากยินดีด้วย โน่นรถผมจอดตรงโน้น"

เรื่องมันหลายเดือนแล้ว แต่ผมก็ยังฉุนไม่หาย...
ยิ่งมารู้ทีหลังว่า บ้านรวย
ผมยิ่งสมเพช  เพราะผมหาเงิซื้อเองผ่อนเอง ภูมิใจกว่า..
ผิดกับคุณลุงอีกท่าน ขับแอคคอร์ด2.4ใหม่ เข้ามาตามหลัง...วันเวลาเดียวกัน
ลงรถมา คุยกับผมก่อน"วันนี้ร้อนนะ รถมาเช็คเยอะด้วย"
ทั้งๆที่ผมก็ไม่รู้จักแก ......
คนเหมือนกัน แต่ไม่เหมือนกัน...

เห็นด้วยเลยครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
ในช่วงไม่กี่เดือนมานี้ได้ข่าวว่าทางศูนย์แห่งนี้มาขอให้พี่ J!MMY  มาลบกระทู้นี้  

ซึ่งปัญหาที่ผมได้พูดไปเมื่อ 3 ปีที่แล้วดั่งข้างบนนั้น ก็ได้จบไปเรียบร้อยเมื่อ 3 ปีที่แล้วครับ   รถก็ใช้ดีๆไม่มีปัญหา

****  แต่ 3 ปีผ่านมา  ที่บ้านผมก็ได้ซื้อรถจากที่นี่อีกครับ  ปัญหาก็ซ้ำรอยเดิม  จนตอนนี้ได้รับรถมาเดือนกว่าแล้วครับ  ปัญหาเรื่องรถไม่มีอะไรหรอก
แต่ปัญหาคือเรื่องจดทะเบียนนี่สิ  ผมได้ให้ทางศูนย์ไปจดทะเบียนให้ผมมา  แล้วทางผมจะเอาเอกสารไปยื่นรถคันแรก   ซึงก็ได้รับปากว่า 45 วันหลังรับรถให้มีเอาเอกสารและทะเบียนที่นั่นได้เลย  พอมาวันนี้ 2013-07-03 ซึ่งเป็นวันที่ 45 พอดี  ที่บ้านผมได้โทรไปทวงเมื่อวัน กลับได้คำตอบอย่างไม่ละอายว่า ทำเอกสารของผมหาย  และขอให้เอารถไปขูดเลขตัวถังใหม่เพราะของเดิมไม่ชัด  และของเอกสารของตัวผมใหม่หมด (ตัวผมอยู่ต่างประเทศ)

ปล. คราวนี้ซื้อสด ครับ

ไม่ทราบว่าทางศูนย์แห่งนี่อยากจะอ่านมหากาพย์ภาค 2 จากผมอีกไหมครับ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 03, 2013, 09:08:13 โดย Tonaka »
阿蘇山