ผู้เขียน หัวข้อ: บันไดข้างรถกระบะที่เป็นไฟฟ้า น่าใช้ไหมครับ  (อ่าน 4290 ครั้ง)

ออฟไลน์ ho-mannie

• Sr. Member
พอดีใช้รถกระบะยกสูง เริ่มสนใจบันไดข้างไฟฟ้ามากนานพอสมควรละคับ  เหตุผลที่ชอบคือ 1.ก้าวขึ้นง่ายเพราะลงมามากกว่าบันไดยึดติดข้างรถ 2.เวลาพับเก็บทำให้รถดูสูงมีมิติมากขึ้น 3.ดูเท่แปลกตาดีครับ  แต่ราคาก็แรงพอสมควรเลยราวๆ 25-27 K  สมาชิกว่าน่าใช้ไหมคับ

ออฟไลน์ Staples

• Hero Member
Re: บันไดข้างรถกระบะที่เป็นไฟฟ้า น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2017, 22:49:54 »
ส่วนตัว ผมมองว่า อะไรที่เป็นระบบไฟฟ้า เราต้องมั่นใจบริษัทผู้ผลิต ไม่ใช่แค่ประกัน มันหมายถึงเขาสามารถซ่อมให้เราได้ในระยะยาวด้วย เขาเปิดมากี่ปีแล้ว มีอะไหล่ไหม ถ้าเสีย

เคยมีบริษัทรับเจาะทำ Paranomic Sunroof จากเกาหลี มีคนไปใช้บริการ หลังจากนั้น 2 ปี ติดต่อ บ. ไม่ได้ ขอบยางหลุด บ. น่าจะขายไม่ดี เลยปิดตัวไป

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
Re: บันไดข้างรถกระบะที่เป็นไฟฟ้า น่าใช้ไหมครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2017, 03:56:45 »
จริงๆมันคืออุปกรณ์มาตรฐานรถฝั่งอเมริกันที่ขายที่นั่นเลยนะครับหลายๆรุ่น หรือพวก Land rover ก็ใช้ ถ้าบริษัทที่นำมาขายดีๆก็คงพอเชื่อได้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย