ผู้เขียน หัวข้อ: จะเปิดฝากระโปรงรถ 'ถ้าไม่ดึงตรงที่เปิด' จะเปิดด้วยวิธีใดได้บ้างครับ?  (อ่าน 42474 ครั้ง)

ออฟไลน์ earrt

• Sr. Member
รถเป็น CIVIC FD ครับ

ตอนนี้เข้าใจว่าสลิงดึงเปิดฝากระโปรงด้านหน้าหลุดครับ หรืออาจจะขาดก็ได้

แต่ที่แน่ๆคือสลักที่เราจะดึงเวลาเปิดฝากระโปรงมันดึงแล้ว ฝากระโปรงหน้าไม่เด้งอะครับ

มีวิธีแก้ไขให้เปิดฝากระโปรงหน้า จากวิธีอื่นไหมครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ nuntapon.s

• Hero Member
เข้าศูนย์ครับเขามีวิธีครับ  ผมขาดปุ๊ปขับไปเลยทันทีทิ้งไว้เกิดมีอะไรฉุกเฉินเด๋วลำบาก

ออฟไลน์ Barracuda

รอด้วยคนเผื่อเจอเหตุการณ์แบบนี้บ้างจะได้จัดการได้

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member
น่าจะเพราะตัวยึดที่เป็นพลาสติกหักครับเห็นในคลับที่อายุรถ 7 ปี เริ่มหักกันเห็นว่าใช้คีมดึงต้องแกนที่ยึดแป้นได้ครับ

ตัวดึงไม่ได้หักนะครับ

วิธีใช้คีมหนีบแน่นๆ เพื่อดึง ใช้ไม่ได้นะครับ

ออฟไลน์ Naeky

• Full Member

วิธีใช้คีมหนีบแน่นๆ เพื่อดึง ใช้ไม่ได้นะครับ

งั้นผมว่าเค้าไปที่ศูนย์ดีกว่าครับ น่าจะมากกว่าหักที่แกนแล้ว เดาว่าสายมันน่าจะฝืดด้วยไหมครับ

งั้นผมว่าเค้าไปที่ศูนย์ดีกว่าครับ น่าจะมากกว่าหักที่แกนแล้ว เดาว่าสายมันน่าจะฝืดด้วยไหมครับ

เรื่องของเรื่องคือ อู่นอกลืมเกี่ยวสลักคืนครับผม
กำลังคิดอยู่ว่าจะกลับไปให้เขาทำดี หรือเข้าศูนย์ดีครับ :(

ออฟไลน์ Nioka

ลืมเกี่ยวสลักหน้ารถคืน ต้องยกรถขึ้นแล้ว ใช้ไขขวงงัดให้โดนสลักครับ

รถผมเคยเป็นตอนไปติด gas ถ้าคนเคยทำจะพอรู้จุด ว่าต้องงัดตรงไหน

ขอบคุณมากครับ โทรไปถามศูนย์แล้วเหมือนกันครับ เขาบอกว่าแต้ใช้เหล้กแทงจากข้างล่างขึ้นไป ก็คือต้องยกรถขึ้นฮ๊อยครับ
เดี๋ยวได้ผลยังไงจะมาเล่านะครับ แต่คงไปทำวันเสาร์หน้า จ-ศ ไม่ได้ใช้รถเลยครับ

ออฟไลน์ Nioka

ให้ระวังเรื่องเหล็กที่จะแทงขึ้นไปครับ ควรหาอะไรหุ้มปลายด้วยเพราะมันจะพลาดไปโดนฝากระโปรงแน่นอน

บางรุ่นจะมีแผงกันความร้อนก็ดีไปจะไม่ได้เนื้อเหล็กแต่ถ้า รถเป็นรุ่นลดต้นทุนอาจจะทะลุไปโดนฝาได้

ให้ระวังเรื่องเหล็กที่จะแทงขึ้นไปครับ ควรหาอะไรหุ้มปลายด้วยเพราะมันจะพลาดไปโดนฝากระโปรงแน่นอน

บางรุ่นจะมีแผงกันความร้อนก็ดีไปจะไม่ได้เนื้อเหล็กแต่ถ้า รถเป็นรุ่นลดต้นทุนอาจจะทะลุไปโดนฝาได้

ยิ่งพูดยิ่งอยากเป็นช่างซะเองครับ ทำเองม่างงงงงเลยยย  :'( :'( :'( :'(