ผู้เขียน หัวข้อ: // The Coup Channel "Chrip!" สรุปรถใหม่เปิดตัวครั้งปีหลัง และ ขับ VW Scirocco //  (อ่าน 6443 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
ขอบคุนคับ พี่จิมมี่ + ทีมงาน

ตามไปดูๆ
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
กำลังนึกถึงพอดีเลย

ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่และก็พี่ๆ The Coup Team ด้วยนะครับ

ทีนี้ Full Review Scirocco ก็น่าจะมาใน 1-2 วันแล้วสินะ  :)

ออฟไลน์ Cube

ขอบคุณนะครับ

ออฟไลน์ Artty_Ray

• -!@#$%
ขอบคุณครับ ว่าแต่จะมีรีวิวเจ้า vw scirocco ไหมครับ
 ::)
My impression is Impreza

ออฟไลน์ The Coup Channel

พี่จิมจ๋า รายการ chirp! จ้า

ขอบคุณครับ ว่าแต่จะมีรีวิวเจ้า vw scirocco ไหมครับ
 ::)

ไม่มีหรอกครับ เรานำมาถ่าย The Coup Channel เท่านั้น :P นี่แสดงว่ายังไม่ได้ดูเทปนี้นะเนี่ย

กำลังนึกถึงพอดีเลย

ขอบคุณมากครับพี่จิมมี่และก็พี่ๆ The Coup Team ด้วยนะครับ

ทีนี้ Full Review Scirocco ก็น่าจะมาใน 1-2 วันแล้วสินะ  :)

:) รอดูครับ แต่รับรองว่าอิ่มแน่ๆ ฮาฮา

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ขอบคุณครับ ติดตามครับ ^ ^
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ชอบตรง comment เกี่ยวกับ Corolla อะครับ
Corolla เป็นรถที่อาภัพและน่าสงสารที่สุด แทบไม่มีใคร
ชมเชยมันเลย แถมถูกล้อเลียนเรื่องรถแท๊กซี่ ประจำ ถ้า
รถมันมีชีวิตมันคงร้องไห้ ทั้งๆ ที่มันพยายามทำตัวเองให้
ดีที่สุดแล้ว

แต่ถ้าอยู่ประเทศอื่นมันคงจะไม่โดนเช่นนี้ บางทีก็รู้สึกว่า
คนไทยใจร้ายจัง ในบางเรื่อง

ชีวิตรันทดของ Corolla...

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ขอบคุณค้าบบบ อิอิอิ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ raulowen

ขอบคุณครับ :'(

ออฟไลน์ ++LuCaS++

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากค่ะ รอ review scirocco ชอบมากๆๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ชอบตรง comment เกี่ยวกับ Corolla อะครับ
Corolla เป็นรถที่อาภัพและน่าสงสารที่สุด แทบไม่มีใคร
ชมเชยมันเลย แถมถูกล้อเลียนเรื่องรถแท๊กซี่ ประจำ ถ้า
รถมันมีชีวิตมันคงร้องไห้ ทั้งๆ ที่มันพยายามทำตัวเองให้

แต่ถ้าอยู่ประเทศอื่นมันคงจะไม่โดนเช่นนี้ บางทีก็รู้สึกว่า

อากจะอกว่า Corolla เคยเป็นรถคันโปรดในใจผมมา 3 Generation

แล้ว วันหนึ่ง เมื่อผลวิจัยตลาด เริ่มคืบคลานเข้ามา
พวกบริษัทวิจัยตลาด แม่ม ก็ไปเอา ลูกค้า "ซึ่งไม่มีความรู้ห่าเหวอะไรเรื่องรถเลย"
มานั่งทำ questionair กัน ทุกอย่างมันเลยเริ่มเพี้ยน....

และทำให้ Corolla มันเพี้ยนหลุดกรอบ ออกจากทางที่มันควรจะเป็น มาจนถึงทุกวันนี้นั่นละครับ

มันเริ่มตั้งแต่ การที่ เขาพยายามจะทำ Corolla ใแบบที่ไม่ใช่ Corolla ในแบบที่คนทั่วไปคุ้นเคยกับมันนั่นแหละ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
Corolla DX รุ่นเก่าๆเป็นครูดริฟท์ของหลายคน
Corolla AE ที่วาง 4A,5A,7A ก็เป็นครูสอนทำเครื่องยนต์ให้กับคนจำนวนมาก

ผมคิดว่ามันเป็นรถที่ประวัติศาสตร์จารึกครับ
แต่รถที่ประวัติศาสตร์จารึก ไม่จำเป็นต้องสูงศักดิ์ ราคาแพง ทรงสวย เครื่องแรง เสมอไป
บางครั้งความงามของรถ อยู่ที่ความธรรมดา ง่ายๆ ทนๆ ยอมรับสภาพได้หลายอย่าง
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Chris Evn

Aspect ratio ของ VDO ผิดไปหน่อยนะครับ

น่าจะถ่าย 16:9 มา แต่มาตัดต่อแล้ว save เป็น  4:3  (หน้าจะยาวไปหน่อย)

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
ขอบคุณมากครับผม

มาฮาตรงมุข IPhone เนี่ยละครับ
ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

Aspect ratio ของ VDO ผิดไปหน่อยนะครับ

น่าจะถ่าย 16:9 มา แต่มาตัดต่อแล้ว save เป็น  4:3  (หน้าจะยาวไปหน่อย)

หน้ายาวเท่ทุกคนเลยคับ ใน VDO อิอิอิ

อากจะอกว่า Corolla เคยเป็นรถคันโปรดในใจผมมา 3 Generation

แล้ว วันหนึ่ง เมื่อผลวิจัยตลาด เริ่มคืบคลานเข้ามา
พวกบริษัทวิจัยตลาด แม่ม ก็ไปเอา ลูกค้า "ซึ่งไม่มีความรู้ห่าเหวอะไรเรื่องรถเลย"
มานั่งทำ questionair กัน ทุกอย่างมันเลยเริ่มเพี้ยน....

และทำให้ Corolla มันเพี้ยนหลุดกรอบ ออกจากทางที่มันควรจะเป็น มาจนถึงทุกวันนี้นั่นละครับ

มันเริ่มตั้งแต่ การที่ เขาพยายามจะทำ Corolla ใแบบที่ไม่ใช่ Corolla ในแบบที่คนทั่วไปคุ้นเคยกับมันนั่นแหละ
Corolla DX รุ่นเก่าๆเป็นครูดริฟท์ของหลายคน
Corolla AE ที่วาง 4A,5A,7A ก็เป็นครูสอนทำเครื่องยนต์ให้กับคนจำนวนมาก

ผมคิดว่ามันเป็นรถที่ประวัติศาสตร์จารึกครับ
แต่รถที่ประวัติศาสตร์จารึก ไม่จำเป็นต้องสูงศักดิ์ ราคาแพง ทรงสวย เครื่องแรง เสมอไป
บางครั้งความงามของรถ อยู่ที่ความธรรมดา ง่ายๆ ทนๆ ยอมรับสภาพได้หลายอย่าง

ผลวิจัยการตลาดทำลายตัวรถจริงๆ เลย เฮ้อ....
อ่าน Initial D แล้วก็เหมือนอ่านตำนานบทหนึ่งของ Corolla ตอนนั้นยังเด็กๆ
ไม่ได้สนใจรถเลย แต่ตอนนี้พอมาอ่านการ์ตูน โอ้วว มันสุดยอดจริงๆ AE86

ออฟไลน์ BnN

จริงๆแล้วคือต้องการให้ทุกคนดูผอมครับก็เลยเป็น 4:3 แล้วกัน

ออฟไลน์ CRO

ผมนั่งๆดูไปสดุดนึดนึงตรงที่ผู้การท่านว่า ทำไมไม่มีเฟียดต้าถูกถ่ายที่ภาคใต้มั่ง - จริงแฮะ ไอ้ตอนผมเห็นมันก็ตอนอยุ่ กทม. 
ใต้นี้ไม่มีเลย - -'

ออฟไลน์ kritphakhin

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
เห็นด้วยกับเรื่อง ALTIS TRD ครับ  อิอิ  ;D

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
เห็นด้วยกับเรื่อง ALTIS TRD ครับ  อิอิ  ;D
เหมือนกันเลยครับ สปอยเลอร์กะพวงมาลัยนี่น่าเกลียดที่สุดเลยครับ :)