ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูผล Qualify งาน Souped Up กันครับ  (อ่าน 3691 ครั้ง)

ออฟไลน์ เต๋า AV

• Hero Member
มาดูผล Qualify งาน Souped Up กันครับ
« เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 10:22:08 »
ถือว่าเป็นงานแห่งปี สายซื่ง สาย modified เลยก็ว่าได้
Souped Up Thailand Records 2017

ผล Qualify Pro Truck

ผล Qualify Super Dragster

ผล Qualify รุ่นอื่นๆ https://goo.gl/NgGL3R

Live ย้อนหลัง https://goo.gl/DqWHX8

ออฟไลน์ Krongbun

Re: มาดูผล Qualify งาน Souped Up กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 10:37:24 »
 ;) วันนั้นดูถึงแค่ 7.000
มีได้เห็นเลข 6 ด้วย โหดจริงๆ
ใกล้ ตปท เข้าไปทุกทีแล้ว :o

ออฟไลน์ redsun

Re: มาดูผล Qualify งาน Souped Up กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 10:43:39 »
6 วิ คันแรกของประเทศไทย  ??? ??? ???

ออฟไลน์ apinui

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 11:06:27 »
ย้อนไปสมัยเมื่อ 20 ปีก่อน สนาม MMC มี EVO 3 สำนักดัง ทำได้ วิ่ง 11วิ เฮกันทั้งสนามถือเป็นเรื่องยิ่งใหญ่มาก

หลังจากนั้นไม่นาน มี E30 สเปซเฟรม ทำวิ่ง 10 ได้ครั้งเดียว ถือเป็นสถิติ ... ระดับประเทศ

สักพัก มี R32 จาก HKS ทำได้ 9 วิ คือเร็วที่สุดในไทยเป็นเรื่องเหลือเชื่อ และรถใครมีลายเซ็น  Mr.โคยาม่า คือโคตรแรง   .....

20 ปีผ่านไป วิ่ง 8-9 วิ เป็นเรื่องธรรมดา รถบ้านวิ่งกัน 11-12วิ กันแล้ว เมื่อก่อน รถที่วิ่งต่ำกว่า 15 วิ จะเป็นรถสนามเท่านั้นที่ทำได้ หรือต้อง 6สูบ โบใหญ่  T88 อะไรงี้
เดียวนี้ รถเครื่อง 1.5 โบลูกน้อยๆ วิ่งกัน 13วิแล้วต่ำๆ  ....  ช่างไทยเก่งๆเยอะมากเลย

ออฟไลน์ poonshop

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 05, 2017, 16:07:03 »
เด๋วนี้ เครื่องเจ ถ้าไม่ทำเต็ม..โดนกระบะขนผลไม้สวนเอาง่ายๆคับ...

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 09:22:06 »
6.6 วิ นี่บูสยังไม่เต็มนะครับ

อาทิตย์หน้า 4.5บาร์ มาเต็มๆ เดี๋ยวรู้กัน

นี่แค่ 2J โบ นะเนี่ย  ;D

ชอบตรงที่ใช้ของในประเทศเยอะครับคันนี้ รถ ECU Shop

ออฟไลน์ I_AM_IM

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 14:10:47 »
ถ้ารถเดิมโรงงานเครื่องพันห้า กี่วิครับ

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 14:48:59 »
ดูไลฟ์แล้วชอบโฆษณามากเลย แต่ละตัวทำดีเชียว ดูตั้งใจทำมาก

ออฟไลน์ เต๋า AV

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2017, 17:04:26 »
ถ้ารถเดิมโรงงานเครื่องพันห้า กี่วิครับ

Jazz ท่อเดิม ล้อเดิม 21 วิ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 09:22:19 »
6 วิ คันแรกของประเทศไทย  ??? ??? ???

จริงๆ ก็ไม่เชิงครับ เพราะ 6 วิ คันแรก น่าจะเป็น SIAM Prototype เมื่อ 1-2 ปีที่แล้วมั้ง แค่เวลาตอนนั้นมันเร็วเกินเวลาที่ backup ได้ เลยทำให้ไม่ได้บันทึกสถิติ ตอนนั้นเหมือนจะเป็น เฮียบุญตา ชนะไป(ช้ากว่า แต่ชนะ)

แต่ปีนี้ รถแรงๆ เยอะ แต่ส่วนมากจะพังกัน เพราะ น่าจะ 2 ปีที่ผ่านมานี้ เขาจะไปจัดรอบชิง ที่สนาม บุรีรัมย์ เลยทำให้หลายๆ คันต้องอัด หรือ ปล่อยของ เต็มๆ ออกมาตั้งแต่รอบ Qualify เลย ทำให้วิ่งไม่จบกันเยอะ

edit : แต่ก่อนผมไป Bangkok Drag Avenue บ่อยมาก ยิ่งมีงานใหญ่ๆ ไม่เคยพลาด แต่หลังๆ ไม่ค่อยไป เพราะ จากที่เคยวิ่งกันแบบ Battle เปลี่ยนมาวิ่งคันเดียวแบบเอาเวลา ET มันทำให้น่าเบื่อ มันไม่สนุก ไม่ตื่นเต้น เอาซะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 07, 2017, 09:24:25 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2017, 10:02:20 »

จริงๆ ก็ไม่เชิงครับ เพราะ 6 วิ คันแรก น่าจะเป็น SIAM Prototype เมื่อ 1-2 ปีที่แล้วมั้ง แค่เวลาตอนนั้นมันเร็วเกินเวลาที่ backup ได้ เลยทำให้ไม่ได้บันทึกสถิติ ตอนนั้นเหมือนจะเป็น เฮียบุญตา ชนะไป(ช้ากว่า แต่ชนะ)

แต่ปีนี้ รถแรงๆ เยอะ แต่ส่วนมากจะพังกัน เพราะ น่าจะ 2 ปีที่ผ่านมานี้ เขาจะไปจัดรอบชิง ที่สนาม บุรีรัมย์ เลยทำให้หลายๆ คันต้องอัด หรือ ปล่อยของ เต็มๆ ออกมาตั้งแต่รอบ Qualify เลย ทำให้วิ่งไม่จบกันเยอะ

edit : แต่ก่อนผมไป Bangkok Drag Avenue บ่อยมาก ยิ่งมีงานใหญ่ๆ ไม่เคยพลาด แต่หลังๆ ไม่ค่อยไป เพราะ จากที่เคยวิ่งกันแบบ Battle เปลี่ยนมาวิ่งคันเดียวแบบเอาเวลา ET มันทำให้น่าเบื่อ มันไม่สนุก ไม่ตื่นเต้น เอาซะเลย

ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับพี่ DiKiBoyZ  ::)