ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยรถอีซูสุ ที่ส่งขายต่างประเทศมีฮีทเตอร์ไหม  (อ่าน 5338 ครั้ง)

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
เพราะรถอีซูสุ ตอนนี้ถือว่าเป็นรถแบรนด์ท้องถิ่นไทยแลนด์ไปแล้ว การพัฒนาก็คงมีศูนย์หลักอยู่ที่ไทย

ออฟไลน์ Mos37257

ถ้าเป็นประเทศเมืองหนาวมีเเน่นอนครับ ไม่เเน่ใจเป็นกฏหมายบังคับหรือเปล่า เหมือนกับเราชื้อรถนำเข้ามาเเล้วมันมีฮีทเตอร์อยุ่เเล้ว

ออฟไลน์ ยิ้มละไม

มีครับ กฏหมายบังคับเลย ไม่มีแอร์ ไม่ผิดกฏหมาย แต่ไม่มี heater ผิดกฏหมายครับ ประเทศเมืองหนาว เหมือนกันหมด แล้วบางประเทศมีกฏหมายเรื่องต้องมีแบตฯไว้อุ่นน้ำมันเชื้อเพลิงด้วย

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
ตัวบ้านเรา แอร์ออโต้นี่ไม่มี heater เหรอครับเนี่ย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Auto

เห็นในรูปที่ขายออสเตรเลียมี Heater  ครับ 
  ตอนนั้นเคยเห็นรถส่งออกที่โรงงานเค้า   แต่ไม่รู้ว่าส่งไปประเทศอะไรบ้าง มี  Heater ครบทุกรุ่นตั้งแต่รุ่นตอนเดียวยันรุ่นแพงสุด

ISUZU  จะยกเว้นรถในประเทศจะไม่มี Heater ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เมืองนอกมีอยู่แล้ว ของพี่ไทยตัดออกเพราะต้นทุนแบบพี่โต

ออฟไลน์ NoName__???

MUX ก็ไม่มีเหรอคะ แย่จัง

ออฟไลน์ Auto

MUX ก็ไม่มีเหรอคะ แย่จัง
  ใช่ครับไม่มี  ISUZU  ทุกรุ่นที่ขายในประเทศไม่มีเลย                  จะมีแต่ตัวที่ส่งออกจะมี Heater ไปด้วยแต่ในรุ่นที่ขายไทย ISUZU  ตัดออกหมดทุกรุ่น  เพื่อลดต้นทุนครับ และทำตัวเลขประหยัดน้ำมันให้สวยหรูเพื่อเป็นจุดแข็งในการขายแบรนด์ ISUZU   
เพราะในไทยแบรนด์ ISUZU  แข็งมาก มีจุดเด่นที่ลูกค้าเก่ากลุ่มหลัก ๆ เลือกอยู่แล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 20, 2017, 09:20:32 โดย Auto »