ผู้เขียน หัวข้อ: Audi Thailand  (อ่าน 6390 ครั้ง)

ออฟไลน์ somkeat

• Newbie
  • *
Audi Thailand
« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 13:08:18 »
สนใจq3 ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ จะถูกลอยแพไหม

ออฟไลน์ Stp

• Hero Member
Re: Audi Thailand
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 13:45:17 »
อะไรคือลอยแพ เพราะถ้ากลัวลอยแพก็โดยทุกรุ่นแหละ เวลาลอยแพเขาคงไม่ลอยเฉพาะ Q3 หรอกมั้งครับ ตราบใดที่ตัวแทนจำหน่ายเป็นทางการยังอยู่ เขาก็สามารถเบิกอะไหล่แท้จากโรงงานมาได้จนกว่าจะเลิกผลิต
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ SEAHAWK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 15:18:21 »
  ความเห็นส่วนตัวผมว่า ไม่น่าจะ นะครับและดูน่าจะดีกว่าตัวแทนเจ้าเดิมเสียอีกดูจากหลายแบรนด์ ที่ผ่านมือเจ้าเดิมมาแล้วหลุดไป และแบ็คอัพของอาวดี้ไทยแลนด์เป็นตระกูลที่มั่นคง  ก็คงไม่เอาชื่อเสียงของตระกูลมาทำให้เสียชื่อนะครับ

ออฟไลน์ bingoman

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 21:00:52 »
ไม่น่าจะแพหรอกคับ  ตระกูลนี้ทำธุรกิจหลายอย่างและมีชื่อเสียง credit ค่ำนามสกุลและบริษัททั้งหลายของตัวเอง

ผมว่า Audi Thailand ตอนนี้มีแต่จะโตขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคู่แข่งหันไปเน้น plug-in มากขึ้น   ทำให้คนที่ยังหัวโบราณ และมีความรู้ พวกยังต้องการ internal combustion ล้วนๆ  น่าจะหันมาทาง Audi มากขึ้นครับ

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 21:05:46 »
ไม่น่าจะแพหรอกคับ  ตระกูลนี้ทำธุรกิจหลายอย่างและมีชื่อเสียง credit ค่ำนามสกุลและบริษัททั้งหลายของตัวเอง

ผมว่า Audi Thailand ตอนนี้มีแต่จะโตขึ้นเรื่อยๆ  เพราะคู่แข่งหันไปเน้น plug-in มากขึ้น   ทำให้คนที่ยังหัวโบราณ และมีความรู้ พวกยังต้องการ internal combustion ล้วนๆ  น่าจะหันมาทาง Audi มากขึ้นครับ

ชื่อเสียเยอะนะครับ ตระกูลนี้

ออฟไลน์ CarameLon

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2017, 21:09:18 »
เคยถามเซลล์ตอนไปเทสA4ที่เพชรบุรีตัดใหม่ เขาบอกจะขยายโชวรูมอีกหลายสาขา
และถ้ายอดขายถึงเป้า จะเริ่มไลน์ผลิตในประเทศแน่นอน
ดูทรงแล้วเอาดิ้รอบนี้น่าจะเอาจริง  8)
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ Jumborosy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 01:57:10 »

ชื่อเสียเยอะนะครับ ตระกูลนี้

ตัดสินใจจะถอย audi ก็เพราะล่ำซำเข้ามาบริหารนี่แหละค่ะ เค้าคงไม่อยากให้เค้าเสียชื่อหรอก อย่างที่คุณ binggoman กล่าวไว้

ออฟไลน์ somkeat

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 08:05:14 »
แล้วq3เป็นยังไงบ้างครับ ลองนั่งแล้วชอบ คันกำลังพอดี ข้างในโปร่งดี optionน้อยไปหน่อยและดันไม่มีกล้องหลังด้วย และยังไม่ได้ลองขับเพราะไม่มีรถให้ลอง
มีใครเคยใช้รุ่นนี้อยู่บ้างครับช่วยวิจารณ์หน่อยครับ

ออฟไลน์ MC Stradale

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2017, 22:34:09 »
ผมว่าด้วยความที่ต้องขายให้ได้ ก็ลดออพชั่นลงไปเยอะ คนหลายคนคงให้ความไว้เนื้อเชื่อใจกันมากขึ้นแล้วละครับหลังจากเปลี่ยนมือ ถึงมียอดจองในงาน Motor Expo อยู่พอสมควรเหมือนกันนะ

แต่ตอนนี้สิ่งที่ต้องทนไปก่อนถ้าได้ซื้อก็คือเรื่องศูนย์ ซึ่งมีอยู่ที่เดียว

ออฟไลน์ It's me

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ธันวาคม 24, 2017, 18:48:17 »
เอาเป็นว่าถ้าจะโดนจริงๆคงไม่ใช่เร็วๆนี้แน่นอน เพราะเห็นเค้ากำลังจะเปิดศูนย์ใหม่หลายแห่งเลย ซื้อได้เลยครับ