ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้า Lexus LS ราคาเท่าๆคู่แข่ง แล้วยังจะเลือกรถยุโรปอยู่ไหมครับ  (อ่าน 10900 ครั้ง)

ออฟไลน์ Carrera

• Hero Member
ไปครับ LS แน่ๆครับ เพราะเบื่อซ่อมเหมือนเหตุผลคนอื่นได้ พูดไปแล้ว

และอีกส่วนนึง   เวลาผมมีค่าครับ  ไม่อยากมาเสียเวลากับการซ่อมรถ  รถเสีย  จอดซ่อม  เสียทั้งอารมณ์  เสียทั้งเวลาทำงานทำการ (เงินทั้งนั้น)  รถจอดเสียบนทางด่วนเวลามีนัดสำคัญ หรือมีธุระ  บอกเลยผมไม่ตลก และไม่สนุก  กับรถค่ายยุโรปที่ผมเจอมา   

หรูแค่ไหน  แต่ถ้ารถหรูบางยี่ห้อมันไม่สามารถให้ความสบายใจในการใช้งานในฐานะที่มันเป็น "รถยนต์" ได้ 

ผมว่ารถคันนั้นมันไม่สมควรซื้อมาใช้ครับ  ยกเว้นจะซื้อมาขับเล่น  ขับเป็นงานอดิเรกก็ว่าไป ซึ่งรถแนวนั้นคงหาพวกแนวๆ GT86 WRX 911 Boxster Z4  อะไรพวกนั้นไปอยู่ละ

ยกเว้นว่าเบนซ์จะพิสูจน์ตัวเองได้ว่าตัวใหม่มันทนทานไว้ใจได้เหมือนสมัย W124  หรือ BMW ที่ทนทานในยุค E30

ตราบใดที่ยังมีช่วงล่างถุงลมเป็นระเบิดเวลารอถุงลมแตกบนทางด่วนรอรถยก  ผมก็ยังไม่สบายใจที่จะใช้มันหรอกครับ

ปล. LS ตัวเก่าและใหม่เหมือนจะมีให้เลือกทั้งแบบโช๊คธรรมดาและแบบ Air แน่นอนว่าผมเลือกแบบ ธรรมดาแน่  เจออะไรๆน่าหงุดหงิดจากช่วงล่างถุงลมของตราดาวมาเยอะละ  บอกตรงๆ หลอน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2017, 02:31:08 โดย Butterzai »

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Lexus ไม่ซื้อเพราะหน้าตาแบบให้อารมณ์อัลติ๊ดดดอัลติ๊ส  ผมคิดแค่ทำไมต้องซื้อaltis ราคาหลายล้าน
อัลติ๊ดนี่ใช้สมตัวมันแล้ว ทนหน้าตามันได้แค่นั้นไม่ได้ชอบอะไรมากไปกว่าความทนทานครับ

โตต้าเหมาะกับทำรถตลาดมากกว่า ไปหาดีไซน์เนอร์ล้ำๆกว่านี้อีกหน่อยมาออกแบบรถ หาผู้บริหารที่อนุมัติดีไซน์สวยๆ ไปได้ไกลกว่านี้แน่ๆ

ออฟไลน์ tew

• Sr. Member
มุมมองจากคนจนและไม่ใช่คน. กทม.อย่างผมนะครับคือผมไม่มีโอกาสได้ซื้อ.  แต่ให้มองคนขับมาก็ต้องมองเบนกับบีเอ็ม ดูดีกว่า มองคนขับเล็กซัส ก็ธรรมดา บางทียังมองเป็นโตโยต้าเลย

ออฟไลน์ mick

ตัวใหม่ดูเตี้ยๆ แบนๆ ค่อมๆ ไม่ค่อยสวยเลยครับ
ส่วนตัวไม่เคยขับ LS แต่ถ้านุ่มๆ เหมือน s ก็โอเคครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไม่เลือก อิๆ

ออฟไลน์ HappyCar

• Full Member
เลือกครับ เพราะ ผมไม่ค่อยสนใจภาพลักษณ์ของรถยนต์เท่าไหร่

เพราะถ้าอยากได้ภาพลักษณ์จริงๆ ผมว่าต้องข้ามไปเล่น Porsche แล้วล่ะ

ขับ Lexus ออกตจว. หรือ จอดกินข้าว ซื้อของข้างทาง สะดวกดีครับ คนไม่ค่อยสนใจด้วย

อีกอย่างนึงที่สำคัญมากสำหรับผม คือไม่ต้องกลัวจุกจิกเหมือนรถยุโรปด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 24, 2017, 12:16:38 โดย HappyCar »

ออฟไลน์ veronic

• Sr. Member
ถ้าลดแล้วตัด option ออกอย่างพวกขับขี่กึ่งอัตโนมัติ หรือช่วยเบรคผมบอกเลยไม่เอาทั้งนั้นครับ จะ mb bm Ls
อยู่ 10 กว่าล้านเหมือนกันตัวท็อป ผมเลือก Ls เพราะ s maybach ไม่ประทับใจ
ยังไง ls ก็เงียบแล้วนุ่มกว่า s class
แน่นอน series 7 นั้นขับดีกว่าทั้งคู่ แต่เพราะมันตัดออปชั่นออก ดังนั้นราคาเท่าไหร่ก็ไม่ซื้อ

จากใจคนขับ s class  (ไม่ใช่คนนั่ง)