ผู้เขียน หัวข้อ: Audi q3  (อ่าน 4254 ครั้ง)

ออฟไลน์ somkeat

• Newbie
  • *
Audi q3
« เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 10:55:44 »
สนใจอยู่ แต่ศูนย์ไม่มีให้ลองขับ ใครใช้อยู่ช่วยวิจารณ์หน่อยครับ เอาเฉพาะfeelingการขับ

ออฟไลน์ iamitman

• Full Member
Re: Audi q3
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 11:02:12 »
เอ ไม่แน่ใจว่าไปศูนย์ไหนนะครับ ผมไป new petchburi ลองขับเจ้ารุ่นนี้มา

ความรู้สึกส่วนตัวคือ มุมมองโอเค ตัวรถไม่เกะกะ จากวันที่ลองรถค่อนข้างเยอะ สามารถเปลี่ยนเลนได้โดยไม่ติดขัดมากนัก

อัตราเร่งเหลือเฟือสำหรับรถประเภทนี้ ช่วงล่างซับแรงกระแทกได้ดี แต่แอบรำคาญเกียร์นิดๆตอนช่วงความเร็วต่ำ และจังหวะออกตัวครับ เพราะเหมือนเกียร์จะหน่วงๆไว้เพื่อเซฟเกียร์หรืออย่างไรไม่ทราบครับ

และอีกข้อที่อยากติคือภายในดูเก่าไปหน่อยครับ เหมือนไม่ใช่รถยุคนี้ แต่วัสดุผมให้คะแนนดีกว่าเพื่อนร่วมชาติอีกสองค่ายครับ

ออฟไลน์ somkeat

• Newbie
  • *
Re: Audi q3
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2017, 11:19:27 »
การขับเทียบกับX1. Gla250เป็นยังไงบ้าง