ผู้เขียน หัวข้อ: ส่วนลดเบี้ยประกันรถ โอนจากคันเก่าไปคันใหม่ได้หรือไม่  (อ่าน 4073 ครั้ง)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
คือประวัติการขับของผมค่อนข้างดีเลยได้ส่วนลดเบี้ยประกันตามปกติ
แต่มีเหตุให้เปลี่ยนรถ และได้ยินมาว่าส่วนลดคันเก่า สามารถย้ายมารถคันใหม่ได้
.... จากที่หาข้อมูลใน google เหมือนจะทำได้ แต่ผมยังไม่ชัวร์

เลยจะมารบกวนถามหน่อยครับว่า ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้ และโอนได้จริงหรือเปล่า
ถ้าได้ ได้กี่%จากของเดิมอะไรแบบนี้ครับ

ออฟไลน์ HHHsung

• Hero Member
ไม่จำเป็น ปกติลูกค้าใหม่ ราคาประกันมักจะให้ส่วนลดเยอะกว่าลูกค้าเก่านะ แปลกมั้ย จริงๆ ก็ไม่แปลก เพราะเค้าอยากได้ลูกค้าเพิ่ม

ออฟไลน์ nuntapon.s

ผมเปลี่ยนรถคันใหม่ปีแรกได้แถมประกันฟรี พอต่อปีที่สองก็ส่วนลดประวัติดีเต็มแมกซ์มาเลยครับ

ออฟไลน์ toonze

ไม่น่าจะได้มั้งครับ  เพราะราคารถไม่เท่ากัน

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
ขอบคุณสำหรับทุกความเห็นนะครับ

.... พอดีรถที่เอามาขับต่อเป็นมือสอง ตอนแรกก็ว่าจะทำประกัน 3+ กับเพื่อนที่รู้จักกัน แต่มีเซลล์โทรมา (เห็นบอกมาจากสนญ.)​ และบอกว่าส่วนลดนี้ย้ายมาจากคันเก่าไ้ด้ และพวก broker จะไม่บอกข้อมูล​ส่วนนี้