ผู้เขียน หัวข้อ: นำภาพอดีตถึงปัจจุบัน มาฝากให้ร่วมชม ....  (อ่าน 5398 ครั้ง)

ออฟไลน์ freedスプーン3300

• Sr. Member
  • freed korat

ตัวผมเองกับชีวิตที่ผูกพันกับยานยนต์ตั้งแต่เยาววัย
ไม่รู้มีใครเก็บรูปเอาไว้บ้างมั้ย...แต่ผมเก็บ เอามาดูอีกทีก็ยิ้มได้มีกำลังใจสู้ชีวิตต่อไป
คนเริ่มแก่ ก็ชอบเอาเรื่องเก่ามาเล่าให้ฟัง...แหละครับ

***เริ่มต้น จากวัย3ขวบเมื่อปี 2513 ตอนที่ น้องสาวคนแรกเพิ่งคลอด

ผมถูกปล่อยไว้ บนเบาะของฮอนด้่า C65ของคุณพ่อ >>
2530 กับยามาฮ่า Bell80 >>คันแรกที่ซื้อเอง ไว้ไปรับสาว เค้าิ้ทิ้งผมก็ขาย
2533 กับฮอนด้าCela L  ไว้รับสาวอีกคน (เค้าก็ทิ้งอีกนั่นแหละ)
แต่คราวนี้ไม่ขาย เพราะคันนี้
ทำให้ ผมมาเจอแม่ของลูกชาย
หลังจากเหตุการณ์ศุกร์13สิงหา2536 ตกงาน(เพราะตึกถล่ม)

*********ภาครถยนต์ (ซื้อเอง ขับเอง)
2540 กับซันนี่B11 >>
2543 E-Car 4G92 >>
2547 Jazz GD M/T สีเทาซิลเวอร์สโตน >>มูเก้นตัวแรก >>มูเก้นS+ >> โมดูลโล่
>> ส้มญี่ปุ่นBlazeOrange JR
2553ยามาฮ่า ฟีโน่ >> คั่นเวลาตอนรอฟรีด...
2553 FREED E- A/T แต่ง SPOON

ทุกภาพเรียงตามลำดับปี ก่อน/หลัง

โดยเฉพาะแจ๊ซ2003 ผ่านร้อนหนาวมาหลายเวอร์ชั่น
ประกวดได้รางวัลก็หลายหน
เหนือเชียงใหม่ ใต้ชุมพร อิสานอุบล
ตะวันออกสระแก้วตราพระยา ไปมาหมด

ทำเหมือนคันนี้งัย

ตอนนี้ เลยกลายเป็นรถครอบครัว

ขอบคุณสำหรับการรับชมครับ ใครมีภาพเก่าๆ เอามารีวิวแจกกันชมครับ

ออฟไลน์ Tonaka

• Hero Member
Re: นำภาพอดีตถึงปัจจุบัน มาฝากให้ร่วมชม ....
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 21:06:43 »
โอ้โห...  ใช้ทะเบียนเดิมเลยน่ะครับเนี่ย^^
阿蘇山

Re: นำภาพอดีตถึงปัจจุบัน มาฝากให้ร่วมชม ....
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 21:18:58 »
โอ้โห...  ใช้ทะเบียนเดิมเลยน่ะครับเนี่ย^^
ค่าคำร้อง แจ้งหยุดใช้รถ +ค่าคำร้องใช้เลขเดิมในคันใหม่ + อากร+แจ้งใช่รถพร้อมเลขจดทะเบียนใหม่(รถคันเก่า)
หนึ่งพันสี่ร้อยกว่าบาทครับ...
เลขนี้ หมวดปัจจุบัน ประมูลอย่างเดียวครับ ราวๆ5หมื่นบาท

alzeto

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 23:06:21 »
กริ๊ดดดดดดดด  Cela L  นี่ ต้นกำเนิด ของ Nova R  รุ่นนี้ รู้สึกว่า ขายไม่ค่อยดีเท่าไร พอๆ กับ Smile เลยนะคะ

ส่วน B11 นี่ ??  ตอนซื้อมาครั้งแรกนี่กันขนมันมาแบบนี้เลยหรือว่า เอามาเปลี่ยนเองคะ รู้สึกว่า กันชนSoluna ใส่ได้พอดีเลยนะคะ

แล้วกบน้อยของพี่นี่  เปลี่ยนสี เปแลี่ยนชุดแต่งอย่างเดียวใช่ไหมคะ  ถ้าจะเปลีั่ยนคัน แล้ว ลงทุนกว่าเปลี่ยนสีกับชุดแต่งดีนะคะ

ส่วน ฟรีด แต่งช้อน  นี่  ตั้งแต่บัดนั้น หนู ติดตาพี่อย่างเดียวแน่นอนค่ะ  ตัวรถไม่สนใจแล้ว 

เวรของกรรม  เคยคุยกัน แต่ไม่รู้ว่าจะับังเอิญขนาดนี้

อิิิอิ

ริงโกะค่ะ

ออฟไลน์ Tonaka

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 23:19:38 »
ไง๋ห้องนี้มีแต่คนโคราชกันซะงั้น 555+
阿蘇山

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2010, 23:27:48 »
จริงๆแล้ว ชอบชื่อ Cela นะ

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 03:05:09 »
เห็น Freed แต่งงามๆแบบนี้อยากได้มาตงิดๆ
หุหุ

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2010, 06:32:23 »
เห็น Freed แต่งงามๆแบบนี้อยากได้มาตงิดๆ
หุหุ
รักจริง จัดไปครับ อย่างน้อยมันก็ไม่เลวร้าย จนคนใช้บ่นตามหลัง
เดี๋ยวหมดE20ถังนี้ ผมจะมาเล่าเรื่องแปลกๆของตัววัดAVG

ปล.รถผมนี่ยังไม่แต่ง งามๆครับ แค่มีแนวทาง
-ถ้าสังเกตุ ผมมีแค่ล้อลายRE30 +คลอบคาลิปเปอร์SPOON
 +สติ๊กเกอร์สปูนรอบคัน แค่นั้น ที่เห็น Hแดง สติ๊กเกอร์แปะ
 ตัดหมอกเหลืองก็แปะสติ๊กเกอร์
แต่งรถให้ดูดี ไม่จำเป็นต้องใช้เงิน(เยอะ)

อ้อ! ลิมไป สติ๊กเกอร์ดำด้าน ติดต่อจากแผ่นกระจกหลัง
หลอกตาว่า กระจกบานใหญ่ขึ้น(ให้space ดูสมดุลย์กัน )

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 24, 2010, 06:43:16 โดย jazz3300 »