ผู้เขียน หัวข้อ: ยกเลิกจอง CX-5 ไปละครับ ไป Fortuner แทนละกัน  (อ่าน 20762 ครั้ง)

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
Re: ยกเลิกจอง CX-5 ไปละครับ ไป Fortuner แทนละกัน
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 09:17:57 »
อยากได้รถขับแล้วสบายใจก็ไปพี่โตหรือฮอนครับ
ส่วนตัวเคยนั่งฟอร์แล้วไม่ค่อยชอบ ผมว่ามันเด้งมากไปหน่อยครับ
แต่แปลกที่ MUX กลับสบายกว่า แม้รูปทรงจะสู้ฟอร์ไม่ได้

ออฟไลน์ mamaman

Re: ยกเลิกจอง CX-5 ไปละครับ ไป Fortuner แทนละกัน
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 09:36:24 »
 ;D ;D

จริงๆ ก็ไม่ค่อยชอบ OEM ที่ทำแบบนี้กับลูกค้า

ขอแค่ อย่าเป็น กรทู้ อวตาร หน้าม้า  นอมินี เหมือน เว็บต้องห้ามละกัน
หาความจริงกันไม่ได้ทีเดียว เจอแต่ สมาชิก สมัครใหม่ เข้ามา ตอบ ชง ปกป้อง แล้วหายไป

ออฟไลน์ stm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 09:41:40 »
ส่วนตัวผมไม่อยากให้เอาเรื่องฟ้องร้องมาเป็นประเด็นนะครับ เรื่องนี้ต้องผ่านกระบวนการยุติธรรมอยู่แล้ว
การที่มาสด้ากล้าฟ้องแสดงว่าเขามั่นใจว่าเขาทำดีแล้วและพร้อมพิสูจน์ต่อสังคม  ผมว่าดีเสียอีกครับ แมนๆดี
ส่วนรถที่ไม่มั่นใจเป็นเครื่องดีเซล ถ้าจองรุ่นเบนซินก็ไม่น่ากังวลอะไร
 มาสด้าพัฒนาขึ้นมาก เป็นแบรนด์รองที่มีส่วนทำให้เจ้าตลาดต้องปรับตัว ถ้าต้องจากไปแบบไม่สมควรแก่เหตุ
ผมว่าน่าเสียดายนะครับ
ปล.ผมติ่งแทบทุกค่ายครับ ใช้รถมาเกือบทุกยี่ห้อ ยกเว้นอีซุสุ ผมหมั่นไส้ที่ไม่ค่อยง้อลูกค้าเลยไม่ได้ซื้อสักที
จริงๆมีฮอนด้าด้วย แต่ยอมแพ้ความดีงามของซีวิค RS เลยจองไป  ;D

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 09:47:02 »
crv หมูหกใส่ 5555 :-*
mazda นี่ ทำตลาดมาสิบๆปีกว่าจะได้ใจคนอ่ะนะ
แต่เปนผมๆก็มองแต่เจ้าตลาดอ่ะ
กำลังสร้างตัวก็โตต้า ฮอนด้า มีตังค์หน่อยก็เบนส์ บีเอ็ม   

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 09:52:03 »
เกี่ยวกับกรณีฟ้องร้องที่พูดถึง เค้าออกมาชี้แจงแล้วนะครับ ตามข่าวนี้นะครับ <Edit ลิงค์ออก แอดมินลบต้นทางแล้ว: แมวดราม่า>

อย่าเนียนโปรโมทเว็บอื่นครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 10:03:10 โดย แมวดราม่า »
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

RequiemPE

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 09:57:28 »
จำเป็นต้องบอกมั้ย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Tonyhawk

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 09:59:38 »
จอง CX-5 Diesel ไปเหมือนกัน ตั้งแต่ช่วงงาน Motor Expo แต่ผมเลือกวันรับรถไว้ไกลๆ เพื่อศึกษาข้อมูลและอ่านตามคลับต่างๆ
ตอนนี้ก็ยังไม่ได้ยกเลิกจอง แต่ก็เริ่มหวั่นๆ แต่ผมคงมอง CRV Diesel เป็นตัวเลือกต่อไป เพราะว่า Fortuner จะใหญ่ไปหน่อย

ออฟไลน์ Auto

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:01:12 »
  ผมว่ามันคือสบายใจของ จขกท นะครับ   

1. เพราะไป Mazda  ถึงแม้ไม่มีการฟ้องร้องแต่ว่า  การรับประกันหลังการขายของ Mazda ไม่จบ ลูกค้าไม่มั่นใจจะซื้อรถ
     2. ต่อให้ซื้อรถไปแล้วไม่มีปัญหา   แต่ว่าชื่อเสียงมันทำให้ Mazda   ที่เป้นรถมือ 2 ราคาตกหนักกว่านี้แน่ ๆ   คนที่เจ็บตัวก็ลูกค้าที่ซื้อรถไปแล้ว ยังไงก็ตก
     3. ถ้าเกิดมีปัญหาจริง  ๆ แล้วเจอค่ายรถ ยื้อเวลาไปแบบนี้ จะทำยังไง   สุดท้ายคนเจ็บก็ คนซื้อรถอยู่ดี ไม่มีใครมาช่วยได้

แต่ผมบอก จขกท ก่อนในฐานะที่บ้านผมมีทั้ง Fortuner ปี 2017 และ Fortuner ปี 2007  ทั้ง 2 คันไม่ใช่ไม่มีปัญหานะครับ   
    Fortuner  นี่ก็มีปัญหาเช่นกันหลายเคสศูนย์แก้จบ      บางเคสบางศูนย์ไม่รับเคลม     ถ้าเคสใหญ่แบรนด์อย่าง TOYOTA  จบยาก   ปิดข่าว
     เพราะรถผมเคยเบรคแตก ท่อน้ำมันเบรคหน้าแตก เบรคไม่อยู่ เกือบตายมารอบนึงแล้ว    ดีที่ซื้อเป็นรถขับ 4wd รถเลยหักหลบเสาไฟฟ้ารอดไปหวุดหวิดแต่รถลงข้างทาง   และขับออกมาได้โดยรถไม่เสียหาย   
              เคสนั้นทาง TOYOTA  ก็ไม่ไ่ด้ช่วยเหลืออะไรได้  แต่เรียกให้ศูนย์ใหญ่  TBS  มาชี้แจงเฉย  ๆ เท่านั้น   ต่อมาทาง TOYOTA  ก็เปลี่ยน part no  ท่อน้ำมันเบรคนั้นไปเลย  เพราะลูกค้าเก่า Fortuner  อีกหลายคันก็มีปัญหานี้เหมือนกันคือท่อเบรคหน้าแตก     

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 10:04:09 โดย Auto »

ออฟไลน์ Cheze_Cake

« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:16:55 »
ฟ้องกลับ60กว่าล้าน พึ่งเจอข่าวนี้เมื่อเช้า ผมนี้อึ้งหมือนกัน ไม่คิดวาามาสด้าจะทำเเบบนี้นะเนี่ยย
Love Distance with
Chevy Colorado Highcountry

ออฟไลน์ NavaneS

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:20:25 »
ถ้าไม่ใช่เมืองไทย.บริษัทรถน่าจะอ่วมแน่ๆ

แต่นี่เมืองไทย ลูกค้าเลยโดนฟ้อง  ;D
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ Vipvipvip

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:26:51 »
3-4ปีหลังสุด ผมซื้อรถ Toyota, BMW, Honda, Mazdaรวมแล้ว4คัน
จากประสบการณ์ตรง คุณภาพช่างและศูนย์บริการMazdaแย่สุด รวมถึงเหนื่อยกับการขายต่อมากที่สุดครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:34:09 »
เท่าที่อ่าน ยกเลิกจองได้ แล้วได้เงินคืนด้วย ดีจังเลยครับ แสดงว่าศูนย์และเซลล์ เข้าใจลูกค้าถึงให้คืนได้

ออฟไลน์ paeybu

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:39:09 »
เวลาอ่านกระทู้ หรือ โพส ที่มีเจ้าของออกมาประกาศว่ารถมีปัญหาแล้วบริษัทไม่แก้ไข มักชอบมีพวกมาแก้ต่างให้บริษัทบอกรถผมปกติ ขับดีมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่เคยเข้าใจพวกนี้จริงๆ ต้องการอะไร

ผมก็ไม่รู้ว่าคุณต้องการอะไรเหมือนกันครับ สาระไม่เห็นจะมี

ออฟไลน์ pongsak_877

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:48:46 »
ไป CRV น่าจะดีกว่านะครับ แนวเดียวกัน

Fortuner มันแนวลุยๆถ้าชอบนุ่มนวลไม่เหมาะครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #44 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:57:55 »
ผมว่าเว็บนี้แฟนคลับมาสด้าเยอะนะ สังเกตกระทู้นี้ก็มีคนเปิดอ่านตั้ง 2 พันกว่าครั้งละ

เหมือนว่า รถขับดี กับรถที่ศูนย์ดี ใช้แล้วสบายใจไม่มีปัญหา ไม่ค่อยจะอยู่ในยี่ห้อเดียวกัน

ก็คงต้องเลือกละครับ ว่าขับดีแต่เสี่ยง กับ ขับไม่ค่อยดี แต่สบายใจ อะไรสำคัญกว่า

ส่วน จขกท ไม่ลองดู suv เจ้าอิ่นแทนหรอครับ CRV ก็เป็นอีกตัวเลือก ถ้าจะหายี่ห้อตลาดครับ

ส่วน fortuner ปีนี้น่าจะมี mc แต่งหน้าทาปากบ้างนะครับ เพราะรีโวก็เพิ่งเปลี่ยนหน้าไปเมื่อ พ.ย. 60

เยอะสิ แถมมีคนนึง ห้ามแตะต้ององค์กรด้วยครับ
ทำตัวกร่างมาก

แค่ผมไปเห็น Mazda Biante ที่มาเลเซีย
แล้วกลับมาโพสท์ถามเฉยว่าทำไมมาสด้าไม่เอาตัวนี้เข้ามาขาย ผู้บริหารทำอะไรกันอยู่

ผมโดนตาคนนั้นด่าเสียหมาเลย 55555

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #45 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 10:59:33 »
ทำไม Honda ไม่ฟ้องคนเหยียบ hrvมอเตอร?โชว์ครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

« ตอบกลับ #46 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 11:02:52 »
เวลาอ่านกระทู้ หรือ โพส ที่มีเจ้าของออกมาประกาศว่ารถมีปัญหาแล้วบริษัทไม่แก้ไข มักชอบมีพวกมาแก้ต่างให้บริษัทบอกรถผมปกติ ขับดีมาก ไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่เคยเข้าใจพวกนี้จริงๆ ต้องการอะไร

ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด คุณติ่งมาเต็มจะกล่าวอ้างถึงผมในประโยคที่ผมพิมพ์ว่ารถผมไม่มีปัญหาใดๆ ผมขอชี้แจงดังนี้นะครับ

1. ผมในฐานะผู้ใช้ "จริง" รถผมไม่มีปัญหาร้ายแรงใดๆ มีเสียงเบรคดังแค่นั้น
2. รถผมเป็นเครื่องเบนซิลไม่ใช่ดีเซลที่เป็นประเด็น ผมจะสื่อว่าเบนซิลมันไม่มีปัญหาอะไร
3. ผมไม่จำเป็นต้องปกป้องใดๆ ให้กับบริษัท เพราะผมต้องใช้เงินผมเองในการซื้อและซ่อมบำรุง
4. คันที่น้ำดันบริษัทเค้าก็เคลมให้ปกติ แต่ต้องรอเครื่องเป็นเดือนๆ ไม่ใช่ไม่แก้ไข
5. ผมไม่จำเป็นต้องแก้ต่างให้ใคร เพราะทุกคนก็เข้าคลับและรับรู้ปัญหาของคนใช้รุ่นนั้นได้

สุดท้ายผมก็ไม่เข้าใจคุณเหมือนกันว่าต้องการอะไร ผมหนึ่งในสมาชิกต้องการบอกเล่าประสบการณ์การเลือกซื้อรถซักคันในมุมมองของผมครับ

ด้วยความเคารพ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ joa123

« ตอบกลับ #47 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 11:06:40 »
ใช้mazda3 โฉมแรก กับ mx5 nc 2 และล่าสุดก็ mazda3 sky    ปัจจุบันเหลือเก็บไว้แค่ mx5 nc2
นับแค่ราคาตกเยอะ ขายมือสองเต้นท์รับราคาต่ำมาก เวลาจะเปลี่ยนรถที ต้องมาประกาศขายเองเพื่อให้ได้ราคา

พอมาได้อ่านข่าวเรื่องฟ้องร้อง ยิ่งทำให้มั่นใจขึ้นไปอีกว่าจะไม่กลับไปซื้อยี่ห้อนี้อีกแน่นอน  cx5 ก็เคยอยู่ในตัวเลือก 

ผมเป็นแฟน มาสด้าเลยนะ ยังแอบอยากได้ rx8 minor มาขับเล่นซักคันเลย 

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 11:31:14 »
ผมมองอีกมุมนะ ผมเองก็เป็นพ่อค้าคนนึงอยากจะบอกว่าลูกค้าหัวหมอจัดๆมันมีครับ เรียกร้องเกินเหตุ ไม่ได้ดั่งใจก็จะประจานไรงี้ ถ้าบริษัทรถอยู่เฉยๆมันก็เสียชื่อเสียงอยู่ดี บางทีเรื่องแบบนี้มันพูดยากนะ
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ Red Bicycle

« ตอบกลับ #49 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 11:42:08 »
สายเก๋งมาตลอดหลายๆปี อยากลองเปลี่ยนแนวดูชื้อจูนเพิ่ม ขนาดทำใจไว้แล้วกับช่วงล่างจูน จัดช่วงล่างไปหนึ่งเช็ต (ไอรอนแมน) ตอนนี้ผ่านมาจะเก้าเดือนสิบเดือนยังทำใจไห้ลืมช่วงล่างเก๋งยังไม่เลย พอลงมาขับเก๋งอายุจะแปดปีแล้วยิ่งทำไห้รักเก๋งมากไปกว่าเดิมครับ ไม่รู้เป็นที่ผมคนเดียวไหม อาการแบบนี่ ลองไปขับจูนดูก่อนครับ ถ้ารับได้ก็จัดเลยครับ โดยรวมจูนก็ไม่ได้แย่อะไรครับ ยกเว้นช่วงล่างที่แข็งไปสำหรับสายเก๋งแบบผม นะครับ

:) :) :). +100 เหมือนผมเป๊ะเลยครับ อยากเปลี่ยนแนวจากเก๋ง ที่ขับมานาน แต่ช่วงล่าง Fortuner ร่างกายเรามันไม่ยอมรับซักที ขับไปต้องอดทนไป 555

ออฟไลน์ Piya

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 11:52:40 »
ผมก็ใช้ FTN TRD 4WD อยู่มันอยู่ที่การใช้รถของแต่ละคนครับผมชอบเที่ยวเขาเที่ยวดอย ไปด้วยกันกับเพื่อนรถผมขึ้เขาสูงชันแค่ไหนก็สบายแรงดีไม่มีตก แต่รถเพื่อนเป็นSUV เบนซิน ยื่นใกล้ไม่ได้เลยครับกลิ่นไหม้เหม็นมาก

ออฟไลน์ Ws pattaya

« ตอบกลับ #51 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 14:55:26 »
สายเก๋งมาตลอดหลายๆปี อยากลองเปลี่ยนแนวดูชื้อจูนเพิ่ม ขนาดทำใจไว้แล้วกับช่วงล่างจูน จัดช่วงล่างไปหนึ่งเช็ต (ไอรอนแมน) ตอนนี้ผ่านมาจะเก้าเดือนสิบเดือนยังทำใจไห้ลืมช่วงล่างเก๋งยังไม่เลย พอลงมาขับเก๋งอายุจะแปดปีแล้วยิ่งทำไห้รักเก๋งมากไปกว่าเดิมครับ ไม่รู้เป็นที่ผมคนเดียวไหม อาการแบบนี่ ลองไปขับจูนดูก่อนครับ ถ้ารับได้ก็จัดเลยครับ โดยรวมจูนก็ไม่ได้แย่อะไรครับ ยกเว้นช่วงล่างที่แข็งไปสำหรับสายเก๋งแบบผม นะครับ

:) :) :). +100 เหมือนผมเป๊ะเลยครับ อยากเปลี่ยนแนวจากเก๋ง ที่ขับมานาน แต่ช่วงล่าง Fortuner ร่างกายเรามันไม่ยอมรับซักที ขับไปต้องอดทนไป 555

หรือเป็นเพราะอายุเริ่มเยอะขึ้นไหมครับ 555

ออฟไลน์ หมีขับสี่

« ตอบกลับ #52 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 14:59:26 »
Fortuner ไม่ใช่คำตอบครับ
ถ้าอยากได้การขับขี่ ไป Forester แทนครับ
แต่ถ้าอยากปัญหาน้อยๆ ไม่ปวดหัวกับศูนย์บริการ ก็คงต้องไป Cr-v ใหม่แทน

ออฟไลน์ Kris.J

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 17:01:18 »
ทำไม Honda ไม่ฟ้องคนเหยียบ hrvมอเตอร?โชว์ครับ
อ่านมในเฟสบุคของนักข่าวคนนึงว่าไปจบที่โรงพักครับ ส่วนฟ้องมั๊ยอันนี้ไม่ทราบ

ออฟไลน์ Red Bicycle

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 17:11:45 »

หรือเป็นเพราะอายุเริ่มเยอะขึ้นไหมครับ 555

:) :) :) 555 อาจจะใช่ครับ อิจฉาคนที่ร่างกายเขารับกับช่วงล่าง fortuner ได้นะครับ แต่ผมไม่ไหวจริงครับ แต่ใจผมก็อยากเท่ห์ขับ fortuner กับเขาบ้าง 555

ออฟไลน์ meeuwarn

« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 18:59:26 »
มองโลกในแง่ร้าย

พวกเดียวกับที่ถูกฟ้องมาตั้งกระทู้ปั่น

ถ้าไม่ใช่ก็ขออภัย

ออฟไลน์ plu

• Full Member
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 20:16:21 »
เราก็ยกเลิก Cx3 ไปค่ะ ไม่ไหว กับการบริการที่เราไม่มั่นใจเลย ตั้งแต่ตอนซื้อแล้วค่ะ มีปัญหา แต่ด้วยความอยากได้รถ ก็มองข้ามมันไป เพราะเคยใช้ Mazda มา 3 คันแล้ว

แต่สุดท้ายก็ยกเลิก เอาเงินจองคืนค่ะ กับการที่ ศูนย์ โยนปัญหาเล็ก ๆ น้อย ๆ กันไปมา ลูกค้าโทรตาม ไม่รับสาย จนบังเอิญไปเจอว่า พนักงานนั่งเล่นเกมส์อยู่ ไม่สนใจรับสาย ทั้ง ๆ ที่เราเดินวนหาแทบตาย

ขนาดยังไม่รับรถ เจอแบบนี้ เลยขยาดมากค่ะ ถ้ารถมีปัญหานี่คง หาตัวไม่เจอ

สรุป ไปซื้อยี่ห้อ ที่สามารถซื้อ Cx3 ได้ 3 คันแทน พนักงานขายดี ไม่งี่เง่า ไม่ง๊องแง๊ง บริการดี ราบรื่นทุกอย่าง
ไม่ได้กวนนะครับ  3 คันยี่ห้ออะไรครับ

ออฟไลน์ plu

• Full Member
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 20:23:43 »
ตอบยากครับ  ถ้าไม่โดนกับตัวไม่รู้ครับเข้าใจคนโดนคงเหนื่อย 
ที่บ้านใช้ cx5 2.0 มาประมาณ 3 ปี ไม่เคยเข้าศูนย์ เว้นครั้งแรก 10000 km เท่านั้นยังไม่มีปัญหาอะไรเลย 
ที่เป็นปัญหาคงเป็นดีเซล  ถ้าท่านใดสนใจ mazda cx5 ไป เบนซิลแทนครับไม่มีปัญหา

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #58 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 20:35:10 »
เราก็ยกเลิก Cx3 ไปค่ะ ไม่ไหว กับการบริการที่เราไม่มั่นใจเลย ตั้งแต่ตอนซื้อแล้วค่ะ มีปัญหา แต่ด้วยความอยากได้รถ ก็มองข้ามมันไป เพราะเคยใช้ Mazda มา 3 คันแล้ว

แต่สุดท้ายก็ยกเลิก เอาเงินจองคืนค่ะ กับการที่ ศูนย์ โยนปัญหาเล็ก ๆ น้อย ๆ กันไปมา ลูกค้าโทรตาม ไม่รับสาย จนบังเอิญไปเจอว่า พนักงานนั่งเล่นเกมส์อยู่ ไม่สนใจรับสาย ทั้ง ๆ ที่เราเดินวนหาแทบตาย

ขนาดยังไม่รับรถ เจอแบบนี้ เลยขยาดมากค่ะ ถ้ารถมีปัญหานี่คง หาตัวไม่เจอ

สรุป ไปซื้อยี่ห้อ ที่สามารถซื้อ Cx3 ได้ 3 คันแทน พนักงานขายดี ไม่งี่เง่า ไม่ง๊องแง๊ง บริการดี ราบรื่นทุกอย่าง

เปลี่ยนจาก CX-3 เป็น Celerio เหรอครับ ดูเป็นการเปลี่ยนแนวรถสุดขั้วเลย

อ่านดีดีก่อนเมนท์ครับ  เขาบอก เอาคันที่สามารถซื้อ CX-3 ได้ 3 คัน   ขยายความก็คือ 3 คูณ ราคา CX-3 เข้าไปครับ

ออฟไลน์ SLuang

« ตอบกลับ #59 เมื่อ: มกราคม 06, 2018, 20:36:34 »

ไม่ได้กวนนะครับ  3 คันยี่ห้ออะไรครับ
ขอโทษนะครับ ผมอ่านแล้ว ผมเข้าใจว่า คันที่เขาซื้อ มันแพงกว่า CX-3    สามเท่าตัว  นั่นคือสามารถซื้อ CX-3 ได้ 3 คัน