ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 105.0 ประจำวันที่ 6 มกราคม 2018 //  (อ่าน 4736 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY
FM 105.0 ประจำวันที่ 6 มกราคม 2018

พูดคุย ตอบคำถามเกี่ยวกับรถยนต์เช่นเคย ทุกวันเสาร์ บ่าย 2 โมง ถึง
4 โมงเย็น ทาง FM 105.0 ในรายการ DR!VE by J!MMY

รับคำถามจากคุณผู้ฟังทุกท่าน ใน 3 ช่องทางดังนี้

1. SMS 4811122
2. Webboard : http://community.headlightmag.com/index.php?topic=63046.0
3. Facebook Fanpage :

FM 105.0 MHz.
(ฟังออนไลน์ ที่ WirelessBangkok.com)
บ่าย 2 โมง ถึง 4 โมงเย็น วันนี้

ใครมีคำถาม เชิญฝากไว้ได้นะครับ
" รับคำถาม ถึง 15.00 น. เท่านั้น "

" คนละ 1 คำถาม แบ่งปันสมาชิกท่านอื่นด้วยครับ "
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 11:55:03 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
สวัสดีครับ
อยากสอบถามพี่ J!MMY ว่า มีความคิดเห็นอย่างไรเกี่ยวกับ ค่านิยมที่ว่า
" การลงทุนซื้อรถแพงๆไปรับลูกที่โรงเรียน คือ การซื้อสังคมให้ลูก" ครับ
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mile

• Full Member
พี่จิมมี่จะได้ทำคลิป xc90กับx3 ไหมครับ

ออฟไลน์ ่ember_flk

• Newbie
  • *
ไม่ทราบว่า Honda Civic จะminorchangeภายในปีนี้ไหมครับ พอดีว่าต้องออกรถสิ้นปีนี้แล้ว

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
ได้ข่าวมาว่า HRV เกียร์เริ่มพังที่ ระยะแสนต้นๆหลังหมดประกัน ปัญหามาจากสายพานเกียร์ ( cvt belt ) ขาด อยากสอบถามว่าต้องใช้งานหรือบำรุงรักษาเกียร์ตัวนี้อย่างไรบ้างครับ ให้ไม่พังเร็ว

ออฟไลน์ Sunny37

• Full Member
ขอคำเเนะนำยีห้อเเละรุ่นของยางใส่กับดีเเม็คทีให้ความมั่นใจในการขับขี่ เเละไม่กลัวน้ำหน่อยครับ ขับไม่เกิน120-130 

ออฟไลน์ maxone111able

• Jr. Member
  • **
ปีใหม่นี้ ขอให้พี่จิมมี่และทีมงานทุกท่าน มีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรงตลอดปีครับ

ออฟไลน์ Harem

การขับขี่ของ ford ranger wildtrak 2.2 กับ xlt สี่ประตูยกสูงขับสองต่างกันยังไงบ้างครับ

ออฟไลน์ No Trespassing

อัลติสโฉมใหม่ คาดว่าจะเปิดตัวในไทย ปี 2019 หรือไม่ครับ

แล้วระหว่างรอเปิดตัว โฉมปัจจุบันที่เพิ่งปรับไปเมื่อปีก่อน จะมีการปรับอะไรเพิ่มเติมอีกหรือเปล่าครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ดินดำ

• Newbie
  • *
ฝากบอก Mazda แก้ไขภาพลักษณ์ด่วน ถอนฟ้องเรียกคู่กรณีมาเจรจา ตกลงได้ไม่ได้ ก็ดีกว่าปล่อยเป็นคดีครับ ชนะหรือแพ้มีแต่เสียกับเสีย

ออฟไลน์ Kris.J

• **
รถเก๋ง Ford ยังจะทำตลาดในไทยอยู่มัียครับ ถ้าไม่ทำแล้วจะมีอะไรสำรองประมาณกี่ปี

ออฟไลน์ ธเนศวร.

• **
nissan note e-power จะมาประมาณช่วงไหนครับ เเล้วคุณจิมมี่คิดว่าราคาควรจะประมาณเท่าไหร่ครับ

ออฟไลน์ Boss anawat

• Newbie
  • *
แฟนอยากออกรถเก๋ง เล็งอัลเมร่าและยาริสเอทีฟไว้
อัลเมร่าโปรลดเงินดาวน์เยอะมาก ส่วนยาริสโปรไม่ค่อยมี
บอกข้อดีข้อด้อยหน่อยคับ ไม่นับถุงลมยาริส ขอบคุนคับ

ออฟไลน์ pangBBBB

• Newbie
  • *
ขอสอบถามค่ะ เรื่องซูซูกิciazที่มีข่าวว่าจะปรับโฉม ของไทยจะปรับปีนี้ด้วยมั้ยคะ แล้วประมาณเดือนไหน กำลังวางแผนซื้อciazค่ะ #ชอบดูคลิปที่พี่ๆรีวิวรถในยูทูปค่ะ

ออฟไลน์ Poranop

• Newbie
  • *
รบกวนเปรียบเทียบ มาสด้า2 กับรถในเซคเม้นเดียวกันหน่อยครับ แล้วมาวด้า3เครื่องใหม่มาไทยเมื่อไหร่ครับ

ออฟไลน์ Prinzw1

• Newbie
  • *
สอบถามเรื่อง Nissan X-Trail minorchange หน่อยว่าจะมาปีนี้ไหมครับ แล้วถ้ามามีเครื่องดีเซล 2.0 ไหม

ออฟไลน์ AxelaTDi

• Newbie
  • *
ขอคำแนะนำในการเปลี่ยนยางหน่อยครับ อยากได้แบบเงียบ นุ่ม ครับ 195/60/15 ครับ

ออฟไลน์ ซิ่งเข้าส้วม

Suzuki Swift 2018 Dual jet ใหม่คิดว่าอัตราเร่งจะสู้ Mazda 2 เบนซินได้มั้ยครับ อยากได้รถเล็กไว้วิ่งในเมือง แล้วการบริการศูนย์ Suzuki เป็นไงบ้างครับ การเคลมและอะไหล่ยามชนเป็นไงบ้าง เทียบกับนิสสัน มาสด้า เอ็มจี (ผมใช้อยู่ 3 ยี่ห้อ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 06, 2018, 14:54:43 โดย ซิ่งเข้าส้วม »