ผู้เขียน หัวข้อ: พี่เจียวที่ไปยืนประท้วงอยู่บนหลังคารถ ล่าสุดโดนเหมือนกัน  (อ่าน 12227 ครั้ง)

ออฟไลน์ blitzpao

• Sr. Member
ขอถามกรณีทรัพย์สินเสียหาย ขึ้นไปยืนแล้วรถไม่บุบไม่เป็นรอยจะยังสามารถเอาความได้ไหมครับ แต่เท่าที่ดู Honda ก็จะมีปัญหาจากการประกอบพวกช่องไฟ น้ำเข้า ปัญหาจุกจิกเล็กน้อย แต่ก็ยังดีกว่าของอีกค่ายที่เป็นปัญหาจากเครื่องยนต์อันนั้นหนักกว่า Honda เยอะอยู่ ถ้ารถเคยชนเค้าขอซื้อคืน 80% เป็นผมรีบขายเลยดีกว่า

ต้องมีเจตนาทำให้รถบุบครับ หน้าที่ของคนฟ้องคือพิสูจน์ให้ได้ว่าเค้าต้องการทำให้รถบุบอันนี้ด้านแรกคือการพิสูจน์เจตนา ซึ่งผมคิดว่าเค้าไม่ได้มีเจตนาหลายคนอาจจะบอกว่าเล็งเห็นผลว่ามันอาจจะบุบผมก็จะอ้างต่อว่าถ้าคนน้ำหนักไม่ถึง 100 ทำให้มันบุบได้ก็อันตรายมากครับ เว้นแต่กรณีนี้จังหวะปีนไปดึงอะไรหักอันนี้ว่าไปอีกอย่าง

ทั้งนี้เถียงตามแง่มุมกฎหมายนะครับการกระทำเหมาะสมมั้ยอีกเรื่องถ้าให้เทียบผมก็เทียบได้กับการประท้วงปกติแค่นั้นเองเวลาประท้วงก็ไปหน้าทำเนียบ

ออฟไลน์ Auto

• Hero Member
นอกเรื่องหน่อย   รถ HRV  ไม่มีคานนิรภัยด้านหลังหรือครับ   ทำไมมันแย่ยังงี้   
         ยิ่งทำให้ไม่กล้าซื้อยี่ห้อนี้เข้าไปอีก  ก่อนนี้ก็ไม่เคยคิดจะซื้ออยู่แล้ว 

ออฟไลน์ Kendow

นอกเรื่องหน่อย   รถ HRV  ไม่มีคานนิรภัยด้านหลังหรือครับ   ทำไมมันแย่ยังงี้   
         ยิ่งทำให้ไม่กล้าซื้อยี่ห้อนี้เข้าไปอีก  ก่อนนี้ก็ไม่เคยคิดจะซื้ออยู่แล้ว
จริงครับ ขนาด civic ก็เพิ่งมีให้ในรุ่น fc เอง ก่อนหน้านี้ก็ไม่มี แต่ cx3 มีให้นะ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ poonshop

จริงครับ ขนาด civic ก็เพิ่งมีให้ในรุ่น fc เอง ก่อนหน้านี้ก็ไม่มี แต่ cx3 มีให้นะ
รถรุ่นใหม่ๆไม่มีเลยคับ..หายสกมากก  มาสด้า2ล่าสุดก็ไม่มี....รถอีโก้คาร์ยิ่งไปใหญ่ไม่มีเลย

ออฟไลน์ ติ่งมาเต็ม

• Full Member
เคสนี้ไม่ค่อยเห็นใจลูกค้า

ออฟไลน์ bodin

ยาริส มีมาตั้งแต่รุ่นที่แล้ว

ส่วนคันในรูป ให้ทายกันเองว่ายี่ห้อใด รุ่นใด

ทายกันเองนะ ผมก็ไม่ทราบจริงๆว่ารุ่นไหน เดี๋ยวโดนฟ้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2018, 22:09:47 โดย bodin »

แถมๆ แบบนี้ซ่อมยังไงก็ไม่ดีเหมือยเก่า ไอ้พวกตัดคานนิรภัยหลัง

จำเจนภพสองศพได้ไหม ผมว่าถ้ามีคานนิรภัยหลัง คนที่เป็นผู้หญิงนามสกุลใหญ่จะรอด เพราะชนไม่ถึงถังน้ำมัน รถรุ่นที่เกียร์พังกันบ่อยๆครับ อ้ายกันมันยัดโฟมก้อนใส่มาแทน >:(

ปล ทายกันเองนะ ผมก็ไม่ทราบจริงๆว่ารุ่นไหน เดี๋ยวโดนฟ้อง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2018, 22:11:29 โดย bodin »

ออฟไลน์ panjap

mazda 3 มีคานนิรภัยหลังทุกรุ่นนะครับ

mazda 3 มีคานนิรภัยหลังทุกรุ่นนะครับ
ในรูปไม่ใช่ mazda 3

ออฟไลน์ Krongbun

เคสนี้ลูกค้าเล่นใหญ่เกิ๊น  :(

ทางกฏหมายมันไม่ใช่ทรัพย์สินของตัวเอง ยังไงก็ผิด
ถ้าฟ้องไม่ได้ ต่อไปลูกค้าไม่พอใจสินค้า
ก็ไปปีนป่ายทุบทำลายข้าวของกันสบายเลย  ::)

ออฟไลน์ oldmans44

• Newbie
  • *
ถ้าใช้สิทธิ์ ควรอยู่ในขอบเขตครับ ไม่ใช้เหยียบรถใหม่ที่แสดงอยู่ในงาน ผมมองว่าไม่ถูกต้อง

เข้าใจว่าเหลืออดถึงประท้วง แต่การทำลายทรัพย์สินผู้อื่น ก็ไม่เหมาะสมเหมือนกัน

ศูนย์ฮอนด้ามีเยอะแยะ ถ้าศูนย์ไหนไม่ดี ก็เปลื่ยนใหม่ อย่าไปยึดติดกับที่เดิม

ขนาดผมเองใช้แอคคอร์ท G9 รถก็มีปัญหาเยอะมาก (แถมหนักกว่าเคสนี้ด้วย) ยังไม่เห็นต้องทำแบบนี้เลยครับ

เห็นด้วยเลยครับ ต้องต่อสู้อย่างมีหลักการครับ

ออฟไลน์ oppa

• Newbie
  • *
case นี้ ผมมองว่า ทำเกินกว่าเหตุ อย่างที่ท่านอื่นบอกไว้ ว่า รถเคยเกิดอุบัติเหตุ แต่จะให้ เคลม จนใช้งานได้เหมือนรถใหม่ มันก็เกินไป
ผมรู้ข้อมูลจาก เซลล์ที่ไปซื้อรถมานะครับ  แล้วการไปเหยียบรถคนอื่นเค้าก็ไม่เหมาะสมด้วยประการทั้งปวง แต่ถ้าเอารถตัวเองมาแล้วขึ้นไปเหยียบไป ชูป้าย คงไม่มีใครว่าอะไร

ออฟไลน์ SM.

รอดูกันต่อไป  :-X :-X :-X :-X :-\ :-\ :-\ :-\ :-\ :-\

ออฟไลน์ nutvas

• Full Member
เห็นเจ้าของรถโพสรูปรถตอนชนลงเฟซ ตอนแรกเอารูปที่โดนชนท้ายตอนป้ายขาวมา บอกว่ารอยนิดเดียว พอมีคนไปขุดเฟซเจ้าของรถอีก เป็นรูปชนตอนป้ายแดง รอยเยอะกว่าตอนป้ายขาว แล้วเจ้าของรถมาโพสอีกบอกว่าลืมไปว่าชนตอนป้ายแดงอีกครั้ง ... แค่นี้ความน่าเชื่อถือของเจ้าของรถก็เริ่มลดละครับ เหมือนพยายามเอาครั้งที่โดนเบาที่สุดมาอ้าง แล้วนี่ยังมีไปชนมาอีกหรือเปล่าเราก็ยังไม่รู้

แล้วถ้าโดนแค่ที่เจ้าของรถบอกจริง ถึงกับเปลี่ยนฝาท้าย ตามที่เจ้าของรถบอกว่าเคลมเปลี่ยนฝาท้ายเลย สงสัยว่าไปคุยกันยังไงครับ ผมเคยโดนหนักกว่าเจ้าของรถคันนี้ ประกันซ่อมเคาะทำสี ไม่เปลี่ยนนะครับ

เคสนี้มันต้องมีอะไรมากกว่านี้แน่ๆ แต่เจ้าของรถพูดไม่หมด
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2018, 15:36:49 โดย nutnano »

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
จากใจคนใช้ HRV ผมก็เจอปัญหาคล้ายๆกัน ทั้งเสียงเบาะ ทั้งกลิ่น และอื่นๆ  (แต่รถผมไม่ได้ชนนะ)  ยกเว้นน้ำรั่ว เจอใน Jazz กับเรื่องเบรคก็ยังไม่เจอ ค่อยๆทยอยแก้กันไป ตอนนี้เหลือแค่เรื่องกลิ่น ที่ผมยังไม่ได้แก้ กับเบรคมือเริ่มมีเสียงดังเวลาดึงเบรคมือขึ้น

ตอนพ่อแม่ผมข่าวนี้ก็ตกใจเหมือนกัน รถยังไม่ถึงปีเลย แต่บอกมีคนในคลับบอกว่า คันเจ้าปัญหานั้น โดนชนมา และศุนย์ที่ใช้ก็ดูแลดี เคลมง่าย ก็สบายใจขึ้น แต่พี่คนนั้นคงอาจจะเลือกศูนย์ห่วยแตกมา เลยแก้ไม่หายสักที

ส่วนการที่ไปยืนประท้วงบนหลังคารถโชว์คันนั้น มันเกิดเหตุมากไปหน่อย ผมว่าบนเวทีก็พอแล้ว มายื่นมาหลังคารถแบบนี้มันไปทำลายทรัพย์สินบริษัท เขาก็มีสิทธิ์ฟ้องได้ ยิ่งถ้าสุดท้ายแล้วเจ้าของรถคนนั้นเกิดเล่นลิ้น พูดความจริงไม่หมด และสถานการณ์พลิก คราวนี้คงยาวแน่ๆ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง