ผู้เขียน หัวข้อ: // กรุณา เลิกขับจี้คูด เจ้า March ที่ผมขับอยู่นี่ซะที ขอร้องครับ โคตรรำคาญ!! //  (อ่าน 17037 ครั้ง)

ออฟไลน์ akkavit

• Full Member
ถ้าที่บ้านมีรถสองสามคัน มีเวลาเยอะ  คงเบรกให้ชน  เลยละ  ให้มันเสียเบี้ยยประกัน ไปซะ

ออฟไลน์ TTL

• Hero Member
ไอพวกนี้ มันบ้าครับ ผมก็เคยเจอตอนนั้นขับรถเก่งของแม่ แบบว่าขับๆอยู่จี้ก้นรถผมแล้วมันก็แซงขึ้นมาแล้วมันก็ทำเป็นเ้บรค ผมก็็ไม่เข้าใเหมือนกันว่าไอะพวกนี้มันโรคจิตมาจากไหน ยังไม่ได้ทำอะไรให้มันเลย

ผมว่านะไม่รู้ความรู้สึกผมเองรึ ป่าวนะเวลาผมขับ Pajero มันไม่ค่อยเจอพวกบ้าไรตามตูด ให้น่ารำคาญเลย

สุดท้ายขอบ่นอีกนิดคือ บ้างครั้งในเวลาที่เราเบี่ยงเข้าอีกเล่นตอนรถมันติด มันจะมีพวกที่ไม่ให้เข้าคือ หน้ารถเราเข้าไปแล้วมันก็จะพุ่งเข้ามาเลยเหมือนว่า กุไม่ให้ไปมีปัญหาอะไรไม พวกนี้ผมโคตรเกลียดเลยพึ่ง

เจอตอนเย็นมามาดๆ แล้วสุดท้ายมันก็จะเกิดอุบัตเหตุจนได้

ออฟไลน์ choomodify

เจอเหมือนกันนะครับ แต่ส่วนใหญ่ที่เจอก็รถ Sub compact ยอดขายอันดับ 1 นั่นแหละ เจอบ่อยมากๆๆ ส่วนใหญ่แต่งซิ่ง วัยรุ่น ทั้งน้านนน

ออฟไลน์ FyGI

ตอบจบ หักมุมไปนิสสสสนึง

ออฟไลน์ lotto

• Jr. Member
  • **
สงสัยคงอยากลองว่ามันจะแรงขนาดไหน ;D

ที่จริงๆ ทำใจให้เย็นๆ ไม่ต้องหนี อยากจี้ก็จี้ไป เราขับของเราชิวๆ มันชนก็จ่ายก็พอก็ดีนะครับ มันขับจี้ได้ไม่นานหรอกเดี๋ยวมันก็เบื่อ แซงไปเองครับ

ออฟไลน์ raulowen

• Sr. Member
งานนี้มีเสียวตูด ;D

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
วันนี้ ขับทำอัตราสิ้นเปลืองเชื้อเพลิง ตามเดิม

เจอครบเลย

ทั้ง Vigo Fortuner จะต้องมาจ่อใกล้ๆ

บิดา มารดา พวกมันไม่เคยสั่งสอนกันเลยหรือยังไงว่า
เวลาจะขอทางหนะ ไปในระยะใกล้ แต่ต้องทิ้งช่วงนิดนึง แล้วเปิดไฟเลี้ยวขวา ขอทาง
แค่นี้ เขาก็จะหลบให้เราไปแต่โดยดี

ส่วนไอ้พวกกวนส้นตีน ที่ยังขับช้าวิ่งขวาไม่รู้คัวต่อไปนั้น ค่อยจัดการกันในภายหลัง

แถมเมื่อสักครู่นี้ ตอน 5 ทุ่ม ยังเห็นคาตา

Captiva โหลดแป๊ก ล้อโตๆ จี้ตูด แท็กซี่ ซึ่ง แท้กซี่เอง ก็กำลังจี้ Camry คันข้างหน้า อีกที

ถ้ามันซัดตูดกันเองนะ จะหัวเราะให้ฟันหักเลยคอยดู!

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
คิดซะว่า  ทำดีได้ดี  ทำชั่วได้ชั่ว  พวกที่ชอบขับรถสร้างความเดือดร้อนให้ผู้อื่น  สักวันต้องเจอดีแน่

พี่จิมอย่าไปใส่ใจพวกเกรียนเลยครับ  อารมณ์เสียปล่าวๆ

ทุกวันนี้ผมก็พยายามขับรถให้ปลอดภัยกับตนเองและผู้อื่นให้มากที่สุดครับ

ออฟไลน์ Jose Padilla

• **
นับวันกลับเจอแบบนี้เยอะขึ้นครับ ปกติถ้าขับรถคันเก่าผมเหยียบเบรคเลย อยากจูบท้ายนักก็เอาเลย แต่ถ้ารถใหม่ไม่คุ้มครับ ทีใครทีมันแล้วกัน >:(

ออฟไลน์ jaochaikob

• Newbie
  • *
555 พี่ JiMMY มาแรงจริงแหะ
แต่เห็นด้วยกับพี่ทุกประการ เพราะเดี๋ยวนี้ผมเจอคนขับรถจี้ตูดแบบไร้สาระแทบจะทุกวัน ไม่ว่าตอนรถติดในตรอกซอกซอย ที่จอดรถ หรือเวลาต่อเลนขึ้นทางด่วน ไอ้พวกชอบจี้ ก็ไม่ลดละสันดานจีจี้ของมัน ทั้งๆที่เห็นอยู่ทนโท่ ว่ามันไปไหนไม่ได้ไกลเกินหนึ่งช่วงรถ ก็ยังจะจี้กดดันให้เราขยับตามความดันทุรังของมันแบบเสี้ยววินาทีต่อเสี้ยววินาที แบบไม่ให้เราได้ละสายตาจากกระจกมองหลังเลยว่างั้น แถมซ้ำร้าย จีจี้บางตัวยังชอบกระพริบไฟใส่ หรือไม่ก็กดแตรปี้นๆทุกทีที่รถขยับ น่ารำคาญทวารรับรู้ที่สุดในสามโลกจนอยากจะลงไปดูหน้าอีจีจี้พวกนี้ว่ามันมาจากไหน ไปอยู่แอฟริกาใต้แทนมั้ย จะได้ไปเป่า VuvuZella แทนให้คอแตกความดันขึ้นไปเลย

ทั้งหมดทั้งมวลคงต้องโทษวินัยการขับขี่รถยนต์ของคนไทยที่ผมว่านะ ผ่านมาตรฐานคนขับรถเป็นไม่น่าเกิน 30% ของมวลประชากรทั้งหมด ที่เหลือ จัดไว้หมวดขับรถได้กับได้รถมาขับน่าจะพอ

ออฟไลน์ Terng

โอย เบื่อจะบรรยาย ผมล่ะอยากจะติดกระบะเรือใบไว้ใต้ห้องเก็บของหลังรถผมจริงๆ ใครจี้ตูดพ่อจะปล่อยเรือใบใส่เลย (แบบเจมส์บอนด์เปี๊ยบ)  ???

เห็นเป็น Altis 1.6 เข้าหน่อย ทำเป็นมาจี้มาไล่ พยายามจะแซงขึ้นมาปาดหน้า มันไม่ง่ายขนาดนั้นหรอก ผมก็เบียด บัง ไม่ยอมให้ขึ้นแซงไปซะเลย จบ

เคยทำถึงขนาดที่ว่าฝ่ายตรงข้ามตกถนนมาแล้วด้วย ดีที่ไม่คว่ำ แต่คงเข็ดไปอีกนาน วันนั้นผมขับ AE111 เครื่องเดิมๆ 1.6 สมัยเรียนเอแบคบางนา ขับกลับมาจากบ้านที่แปดริ้วจะกลับหอ อยู่เลนขวาสุดของบางนาตราดช่วงบางปะกง ขับด้วยความเร็ว 130 แล้ว วีโก้ข้างหลังพุ่งมา (คิดว่า 160) แล้วก็มาเบรค เลนซ้ายก็ว่างทำไมไม่แซงไปก็ไม่รู้ มาเปิดไฟสูงบีบแตรไล่ แต่จังหวะนั้นผมไม่ได้หลบให้เพราะเลนกลางเมื่อหลายปีก่อน หลุมบ่อมันเยอะ และลึกด้วย ก็พยายามจะหาจังหวะหลบอยู่ถ้ามันพ้นช่วงนี้ได้ สุดท้ายวีโก้ไม่พอใจ บีบแตรยาว ผมกระทืบเบรคทีนึง มันตกใจมากหักหลบออกซ้ายไป แล้วก็รีบกลับมาจี้ไล่ผมอีก จะชนอยู่แล้ว

รถวิ่งผ่านจุดนึงที่เลนกลางไม่มีหลุมแล้ว ผมจะหลบให้มัน มันก็ออกซ้ายมาแล้วเร่งเครื่องกะจะปาด ด้วยความที่ชินเส้นทาง ผมรู้ว่าข้างหน้าพอขึ้นสะพานแล้วลง มันจะเจอหลุมใหญ่มาก ถ้ามาเร็วเสียหลักแน่ๆ เลยตบเกียร์ลงมาเหลือ 2 กระทืบคันเร่ง ปิดจังหวะไม่ให้มันแซงได้ทัน

ได้ผล...พอลงสะพานวีโก้ไม่ทันมองหน้ามั้ง คงจะพยายามปาดผมอยู่ พี่แกลงหลุมไปเต็มๆ รถกระดอนพุ่งแฉลบซ้ายไปลงข้างทาง ที่เป็นร่องคั่นระหว่างทางคู่ขนาน กับทางหลัก หมดฤทธิ์ทันที สมน้ำหน้ามันที่สุด

จริงๆไม่ได้อยากทำแบบนั้นเลย แต่ตอนนั้นด้วยความที่หงุดหงิดมาก และยังเด็กด้วยก็เลยจัดซะหน่อย

ใครที่คิดว่ามารยาทคนขับในไทยแย่แล้ว ลองไปเที่ยวเขมรสักวันสองวันดูครับ ผมเพิ่งกลับจากพนมเปญเมื่อคืนนี้ และเพิ่งค้นพบว่าการผจญภัยที่ยิ่งใหญ่คือการข้ามถนนจากหน้าออฟฟิซที่ผมไปดูงาน จะข้ามไปซื้อน้ำกินที่มินิมาร์ทฝั่งตรงข้าม รถไม่มีเบรคให้ แต่ขับอ้อมหลบเราเป็นพัลวัน ข้ามไปข้ามกลับ ผมรู้สึกหัวใจเต้นรัวอย่างไม่เคยเป็นมาก่อน 55555
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
อย่าไปเสี่ยงกับพวกรกถนนแบบนี้เลยครับ อันตราย

ผมเคยโดน เปิดไฟสูงจี้ๆใส่ตอนขึ้นทางด่วน เลยหลบให้มันไป
โอ้ว เจอมันอีกที กองอยู่ข้างทางครับ สะใจมาก!

ออฟไลน์ YenChar

เจอมาเยอะแล้วครับ

พวกจี้ตูดน่ะไม่แรงเท่าไหร่หรอก

กระบะส่งของยิ่งตัวดี ลูกจ้างขับแล้วทำเท่ ไล่จี้ตูดชาวบ้านเค้า

ขออวยพรให้คนส่งของเลวๆพวกนี้ ขับรถส่งของไปตลอดชาติ

เคยเจอ TT คันนึง ขับมาเรื่อยๆ ไม่จี้ตูด แต่พอเราหลบซ้ายให้เท่านั้นแหละ กดปรู๊ดเดียวหาย...

ออฟไลน์ kman007

• **
ผมก็มีประสบการณ์โดนจี้ตูดเหมือนกันที่ Motorway กลับชลบุรีมีสามห่วงจี้ผมมาตั้งแต่บางวัวก็ไม่รู้จะทำยังไงก็เลยอัดหนีที่ความเร็ว 190 อัดยาวมาถึง PTT Motorway ก็เห็นเค้ากำลังทำถนนตั้งกรวยสี้ส้มไว้ประมาณ 10 กว่าอันเห็นจะได้ผมก็เลยขับพุ่งเข้าหากรวยพวกนั้นลดความเร็วเหลือ 150 พอใกล้ๆกรวยก็หักออกกระทั้นหัน(เลนส์ขวามือผมว่างมากแต่มันไม่ยอมแซง)สามห่วงคันนั้นก็เลยเสยให้กับกรวยสี้ส้มแล้วก็จอดติดอยุ่อย่างนั้นเนื่องจากรถพี่ท่านเตี้ยมากทำให้รถที่ผมขับอยู่บังทัศนวิศัยส่ามห่วงไปเต็มๆๆก็กราบขออภัยด้วยนะครับไม่ตั้งใจจริงแต่อย่าไปจี้ตูดใครอีกนะครับ

ออฟไลน์ khunboonlert

• Newbie
  • *
อ่านแล้วทนไม่ไหว ขอเข้ามาเมนท์ว่า สะใจมากกกกกครับกับคำด่า