ผู้เขียน หัวข้อ: ** ภาพเรนเดอร์ Ranger Raptor จากสื่อออสเตรเลียครับ **  (อ่าน 7750 ครั้ง)

ออฟไลน์ masuoka

• Hero Member
ดูแล้วน่าจะใกล้เคียงตัวจริงที่สุดละ เส้นสายดูบึกบืนขึ้น ความโหดยังดูไม่เท่า Raptor รุ่นพี่เท่าไหร่ สาวกเรนเจอร์ตัวธรรมดาน่าจะเอาไปแต่งต่อได้ไม่ยาก

http://www.caradvice.com.au/612389/ford-ranger-raptor-to-be-revealed-february-7-this-is-what-itll-look-like/

ราคาคร่าวๆครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2018, 18:49:18 โดย masuoka »

ออฟไลน์ Sleepy Boy

Re: ** ภาพเรนเดอร์ Ranger Raptor จากสื่อออสเตรเลียครับ **
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 15:12:16 »
ถ้ายังไม่เคยมีก็น่าซื้อตัวแต่งสำเร็จไปเลย แต่ถ้ามีแล้วจะแต่งต่อให้ใกล้เคียงคงไม่ยาก อยากรู้จังว่าจะได้เครื่องตัวไหน แต่ท่อคู่ดูไม่น่าจะให้มานะครับ

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
Re: ** ภาพเรนเดอร์ Ranger Raptor จากสื่อออสเตรเลียครับ **
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 15:39:47 »
ดูจาก spyshot คิ้วล้อดูเป็นชิ้นเล็กๆเหมือนของฟอร์จูนเนอร์มากกว่านะครับ
ลึกๆผมเชื่อว่าคงเป็นคันส้มๆที่หลุดจากเมกานั่นหล่ะ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 15:54:59 »
ดูดุขึ้นนะครับ ภายในไม่รู้ปรับเปลี่ยนอะไรบ้าง

อีก 1 เดือน รู้กัน!!!

ออฟไลน์ muza

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 16:30:44 »
สอบถามหน่อยครับ
หลักๆ เจ้านี่คือ

Ranger แต่งหน้าทาปาก แล้ว อัพเกรดวัสดุต่างๆ ใหม่หมดใช่ไหมอะครับ

หรือว่าเป็น

โมเดลใหม่เลย ถ้าใหม่เลยนี่ ขนาดใหญ่กว่า Ranger แต่เล็กกว่า Raptor ใช่ไหมอะครับ
หรือว่า แบ่งSegment อะไรอย่างไรนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2018, 16:32:32 โดย muza »

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 17:11:47 »

Ranger แต่งหน้าทาปาก แล้ว อัพเกรดวัสดุต่างๆ ใหม่หมดใช่ไหมอะครับ

หรือว่าเป็น

โมเดลใหม่เลย ถ้าใหม่เลยนี่ ขนาดใหญ่กว่า Ranger แต่เล็กกว่า Raptor ใช่ไหมอะครับ
หรือว่า แบ่งSegment อะไรอย่างไรนะครับ

มันเป็น Ranger ขนาดเดียวกัน ครับ
แต่ รุ่น Rapter  อาจเครื่องใหญ่ กว่า ตกแต่ง ดีกว่า แพงกว่า
ทำไมต้องคิดว่า Rapter ต้องใหญ่กว่า Ranger ครับ
ชื่อมัน Ranger Rapter

ออฟไลน์ Vanz

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 17:21:54 »
อ้างถึง

หรือว่าเป็น

มันขนาดเดียวกับ RANGER ครับ
จริงๆ มันก็คือ RANGER รุ่น HIGH PERFORMANCE เลยตั้งชื่อใหม่เป็น RANGER RAPTOR

อัพเกรด เครื่องยนต์ เกียร์ ช่วงล่าง อุปกรณ์ความปลอดภัย

ราคาขาย สูงกว่า RANGER WILDTRAK

ตำแหน่งทางการตลาด สูงกว่า RANGER WILDTRAK

JONNY

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 18:37:53 »
มิติน่าจะใหญ่ขึ้นนะ  ดูจาก เบ้้าไฟท้้าย

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 20:50:06 »
เท่มากเลยครับ สวยจริงๆ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ scotch_fillet

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 08, 2018, 23:20:29 »
สวยแหะ

ออฟไลน์ Auto Messe

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 19:24:52 »
ผมว่าแป็ก สำหรับกระบะคันละล้านสี่ถึงล้านหก แพงไปมาก

ออฟไลน์ H3T

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 21:19:13 »
คล้ายนะครับ แต่ยังไม่เหมือนเท่าที่ควร

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 09, 2018, 23:30:25 »
ผมว่าแป็ก สำหรับกระบะคันละล้านสี่ถึงล้านหก แพงไปมาก

Wt คันละ 1.2 ล้านก็เคยมีคนพูดแบบนี้ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ mamaman

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2018, 10:11:01 »

Wt คันละ 1.2 ล้านก็เคยมีคนพูดแบบนี้ครับ

คนไทย รวยๆ อยากได้ 4X4 เท่ๆ เยอะครับ
มัน คนละกลุ่ม ตลาด กับ กะบะ ป้ายเขียว แน่นอน