ผู้เขียน หัวข้อ: taxi จะล้างรถหลังวิ่งมาทั้งวันก่อนส่งกะ แบบนี้จานเบรคจะคดง่ายรึเปล่าครับ  (อ่าน 3927 ครั้ง)

ออฟไลน์ NS

• Hero Member
  • การเดินทางครั้งใหม่
  เห็นหลายครั้งแล้วครับ ถามเขาๆบอกล้างแล้วค่อยส่งรถคืนบริษัททุกครั้ง แบบนี้จานเบรคจะใช้นานแค่ไหนกันครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
ไม่ครับ
วิ่งมาเจอฝน แอ่งน้ำ มีค่าเท่ากันคือ ไม่คด

ออฟไลน์ Krongbun

ไม่ได้เบรคแรงๆแล้วเอาน้ำสาดทันทีก็ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ the kit

ใช้รถแบบคนปกติ
ไม่ใช่วิ่งเร็วเบรคหนักจอดเข้าพิทปุ๊ป ฉีดน้ำเย็นปั๊ป
ไม่ใช่เบรคหนักและต่อเนื่องแบบรถแข่ง

กว่าจะมาถึงปั้มหรือถึงที่ล้าง ความเร็วก็ไม่มาก น้ำอุณหภูมิปกติเมืองไทย ไม่ใช่ว่าจะเย็นมากมาย หรือมาถึงบางทีรอคิวอีกพอควร
ไม่มีแนวโน้มอะไรที่จะทำให้เบรคคดได้ครับ
"Only live once, but if you do it right, Once is enough"