ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยมากทำไมรีโว้ที่ออสเตรเลียแพงกว่าแต่ขายดีกว่าแคมรี่  (อ่าน 5085 ครั้ง)

ออฟไลน์ lay

• Hero Member
เที่ยบตัวทอป รีโว้ 1,340,000 บาท      แคมรี่  1,121,000 บาท   หรือว่า รีโว้ตัวทอป ที่นั่นมีคุณภาพ มีออปชั่นดีกว่า แคมรี่ครับ

ข้อมูลจาก  รถขายดีที่สุดในออสเตรเลีย http://www.headlightmag.com/news-top-10-best-sellers-in-australia-in-2017/

ออฟไลน์ Zlatan

• Jr. Member
  • **
ดูเหมือนคนที่นั่นจะชอบรถที่ลุยๆได้หน่อย

ออฟไลน์ localgame

เมืองไทยรีโว้ก็ขายดีกว่าแคมรี่ ต่อให้รีโว้แพงกว่าแคมรี่ รีโว้ก็ขายดีกว่า

แคมรี่มันเอาไปลุยสวนขึ้นเขาคงไม่เหมาะ กระบะมันใช้ได้หลากหลายกว่า

ส่วนถ้าถามว่าทำไมที่ออสเตรเลียขายดีกว่าแคมรี่ เหตุผลก็คงประมาณทำไมกระบะที่เมกาเค้านิยมกว่ารถเก๋งหละมั้งครับ

ดูใช้งานได้หลากหลายกว่ารถเก๋ง ออสเตรเลียก็เป็นประเทศใหญ่ เอาไว้ขับข้ามเมืองด้วยหละมั้ง

ออฟไลน์ gorilla

คนซื้อกะบะคือพวกผู้รับเหมา Contractor หรือช่าง Tradesman ทั้งนั้นครับ

พวกนี้ซื้อรถสบายครับ ขับกันทุกคน ค่าแรงไม่ธรรมดาครับ

เมื่อก่อนตอนเป็นนักเรียนผมก็เคยทำพวกก่อสร้างอยู่หลายปีครับ

ออฟไลน์ siamesecat

• Jr. Member
  • **
 ;D ;D

เมืองใหนๆก็ขายเยอะกว่า เมืองไทยก็เยอะ ออสซี่ พื้นที่ใหญโต กระบะเหมาะสุด

ออนไลน์ frame@kk

มันเป็นลักษณะการใช้รถของคนในแต่ละพื้นที่แหละครับ อย่างอเมริกา รถที่ขายดีที่สุดยังเป็น F150 เลยทั้งที่ราคาก็ไมได้ถูก
แต่ที่อังกฤษหรือญี่ปุ่นรถกระบะขายได้ค่อนข้างนอกมาก อย่างอินโดนี่ต้องรถ MVP ต้องยกให้จริงๆ อินเดียวรถเล็กๆถูกๆจะขายดี
แถวตะวันออกกลางรถ 4x4 ขายดีมากๆ เอาไว้ลุยราคาก็สูงกว่ารถยนต์นั่ง เป็นเรื่องปกติครับ

ออฟไลน์ Sit: )

รีโว่แพงกว่าแคมรี่เพราะที่นั่นภาษีกระบะไม่ถูกแบบเมืองไทย
รีโว่เป็นที่ชื่นชอบ เพราะคนที่นั่นมี lifestyle การใช้รถแบบนั้น

ออฟไลน์ coolcarrera

• Sr. Member
ตัว top SR5 น่ะมันแค่พอขายได้บ้างครับ ไม่ใช่จะขายดีขนาดนั้น
ตัวขายดีจะไปกองๆกันอยู่ที่หัวกระสือต่อกระบะกว้างเองแบบนั้นมากกว่า คือเน้นใช้งานจริงๆ แต่ออพชั่นความปลอดภัยจัดเต็มทุกคันนะ

camry นี่พอไม่ได้ประกอบที่ออสเตรเลียแล้วยอดร่วงไปเยอะเชียว
E3, D15 Carb, 2E
F22B VTEC, J30A VTEC
1TR, 1NZ
D4CB
1GD, R18

ออฟไลน์ SETTHASART

• รักชาติ ไม่คลั่งชาติ
เม้นต์บนพูดแทนผมซะแล้ว

ออฟไลน์ O_o"

ควานนิยมใช้รถแต่ละประเภทของแต่ละพื้นที่ในโลกต่างกันอยู่นะครับ ถึงจะตั้งราคามาต่างกันออปชั่นต่างกัน

ออฟไลน์ lay

ขอขอบคุณทุกท่านครับ  หายสงสัยแล้วครับ