ผู้เขียน หัวข้อ: จะใช้รถอีกประมาณปีนึงแล้วขาย เปลี่ยน kayaba new sr ดีมั้ยครับ  (อ่าน 4685 ครั้ง)

ออนไลน์ off_033

• Hero Member
ตอนนี้ใช้ fiesta อยู่แต่รู้สึกว่าโช้คนิ่มๆยวบๆเพิ่มขึ้น ความมั่นใจลดลง อยากจะเปลี่ยนไปใช้kayaba new sr(เคยเปลี่ยนโช้ค std มารอบนึงละ ชุดนี้ใช้ไปประมาณ 5 โล)

แต่มาคิดอีกที กะว่าจะขายรถประมาณปีนี้ช่วงปลายๆปี  ถ้าจะขายแล้วถอดโช้คแยกขายจะคุ้มค่าการลงทุนมั้ยครับ

ปกติขับ 120-170 ตอนได้ป้ายแดงช่วงปีแรกๆ นิ่งดีมาก

ตอนนี้ 130-140 เริ่มหวิวๆละ

ออนไลน์ Sit: )

ถ้าคิดว่าใส่แล้วชอบ 1 ปีก็คุ้ม ขายต่อไปก็บอกได้ว่าทำมาแล้วในกรณีขายคนรู้จัก
ถ้าคิดว่าถึงเวลาจะแยกขาย ค่าแรง และต้องเสียเวลาไปทำ ผมว่าไม่คุ้มหรอกครับ

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
ถ้าจะใช้อีก 1 ปี ถ้าเป็นผมเปลี่ยนครับ แล้วเก็บโช๊คของเก่าไว้
ถ้าวันนึงจะขายรถปล่อยเต็นท์ และดูแล้วพอปล่อยโช๊คออกได้ก็เอาของเก่าใส่แยกขายไป
ถ้าขายคนรู้จักก็ยกให้เขาไปหมดเลย 

ส่วนตัวถ้าขับรถแล้วมันไม่ค่อยมั่นใจก็ไม่อยากขับครับ :) :) :)

ออฟไลน์ No Trespassing

อีกปีนึงจะขายรถ แถมโช้คของเดิมก็ยังสภาพดี ก็ใช้ต่อไป

แต่เอาจริงๆ ผมว่าไม่ถึงสี้นปีหรอก เผลอๆเดือน 8-9 คงขายไปแล้ว ยิ่งปล่อยช่วงปลายปี ราคายิ่งตก

ใจไม่อยู่กับรถ อยากจะขายๆให้พ้นไปซะ เดิมๆดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

ถ้านิ่มๆยวบๆ
สองหมืนกว่าบาทต่อปี

ผมไปโมดิฟายโช้คดีกว่าครับ 4000/ปี
ยังไงก็ใช้ได้้กินปีครับ ^^

แต่ถ้าใช้ยาวๆ แนะนำให้เปลี่ยนเลยครับ

ออฟไลน์ meeuwarn

• Sr. Member
ถ้าอีกปีจะเปลื่ยนรถ น้ำมันเครื่องผมยังไม่เปลื่ยนเลย
ลากกันยาวๆจนขาย

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
monroe ตัวนอกของร้าน autopart center ก็น่าสนใจนะครับพี่แพนเคยแนะนำไว้ เห็นว่า 4 ต้นเป็นหมื่นเหมือนกัน
ปล.เคยเล็งไว้แต่เปลี่ยนใจปล่อยรถแทน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2018, 17:12:09 โดย U9WS »

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ถ้าขับรถเร็ว ต้องมั่นใจในรถด้วยครับ ถ้าไม่ลดความเร็วลง ก็เปลี่ยนโลดครับ
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ plu

• Full Member
โช๊ค sachs  เฟิร์ม มอนโร

ออนไลน์ off_033

ได้ตัวเลือกเพิ่มขึ้นเยอะเลย  เดี๋ยวลองหาข้อมูลดู

ขอบคุณครับ :)

ออฟไลน์ mongolias

ถ้าไม่เปลี่ยนพฤติกรรมตัวเองเข้าหารถ ก็เปลี่ยนครับ
ระยะเวลาปีนึง นี่นานพอสมควรนะครับ
ถ้าสัก 3 เดือน ผมก็จะแนะว่าให้ทนๆใช้ไปก่อน 555

ออฟไลน์ InBkk

ถ้าเงินไม่ใช่ปัญหา ก็เปลี่ยนได้ครับ อย่าคาดหวังกับราคาขายต่อโช้คมากนัก

แต่ถ้าเป็นผม ถ้ามั่นใจว่า ไม่เกินปีได้เปลี่ยนรถแน่ๆ คงไม่เปลี่ยน หรือไม่ก็เปลี่ยนโช้คเดิมไส่นั่นแหละ ไม่ต้องลงทุนเยอะ ตอนขายต่อรถจะได้แน่นๆ ขายได้ราคาขึ้นอีกนิด