ผู้เขียน หัวข้อ: กดรีโมทlockรถได้ แต่ไฟเลี้ยวไม่กระพริบ  (อ่าน 20105 ครั้ง)

ออฟไลน์ wonder

• Jr. Member
  • **
อาการนี้ต้องตรวจสอบตรงไหนบ้างครับ เห็นส่วนใหญ่บอกให้ตรวจสอบปลั๊กฝากระโปรงหน้า ผมลองจับๆดูแล้ว ตอนแรกจะถอดออกแต่ดึงยากมาก ไม่มีพื้นที่ว่างให้มือเลย(ดึงจากด้านล่าง) เลยยังไม่ได้ลองแกะออกครับ

ford escape 2004ครับ

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
Re: กดรีโมทlockรถได้ แต่ไฟเลี้ยวไม่กระพริบ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2018, 19:46:44 »
น่าจะฝากระโปรงปิดไม่สนิทครับ รถผมเวลาเปิดฝากระโปรงไว้แล้วกดล็อคมันจะไม่มีไฟกระพริบ ลองดูสวิทซ์ฝากระโปรงครับ

*แก้คำผิดครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 15, 2018, 19:53:14 โดย The Mechanics of Emotions »
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
Re: กดรีโมทlockรถได้ แต่ไฟเลี้ยวไม่กระพริบ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 06:51:53 »
ถ้าเพิ่งเป็น ต้องตรวจสอบ   

ถ้าเพิ่งซื้อมือสองมา เดาว่า เขาน่าจะปรับตั้งไว้แค่นั้น  (สามารถปรับตั้งได้ว่าจะให้มีไฟกระพริบ มีเสียงแตร ฯลฯ) ลองอ่านคู่มือดูครับ

ออฟไลน์ tarahlm

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 15:56:10 »

ลองทดสอบมาให้ครับ

ถ้าจุดใดจุดหนึ่งไม่ปิดหรือปิดไม่สนิท เวลาล็อกจะได้ยินเสียงล็อกปกติ แต่ไม่มีไฟกระพริบทั้งตอนกดล็อกหรือตอนกดคลายล็อก
/ประตู  4 บาน
/กระโปรงหน้า
/ฝาปิดท้าย(กระโปรงท้าย)
/กระจกหน้าต่างฝาปิดท้าย

รวม 7 ตำแหน่ง ถ้าตรวจสอบว่าปิดสนิทดีแล้ว แสดงว่าตัวสวิทช์ที่อยู่ในกลอนล็อคอาจจะเสีย
ถ้าให้ศุนย์ใช้เครื่องมือตรวจเสียบดู แล้วอาจจะรายงานว่าประตูใดยังเปิดอยู่ตลอดเวลา
ก็จะได้ตรวจสอบตรงจุดนั้นอีกครั้ง