ผู้เขียน หัวข้อ: ++ กระทู้แสดงความคิดเห็น The Clip : KIA Grand Carnival EX 2.2 Diesel ++  (อ่าน 11353 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Hero Member
  • Long live M/T
สวัสดีครับคุณผู้อ่านทุกท่าน

สำหรับตัวคลิป และความเห็นต่างๆนั้น ผมจะย้ายจากการนำขึ้นบนเว็บบอร์ด ไปอยู่บนหน้าเว็บหลัก ซึ่งตอนนี้เราทำเป็นเวอร์ชั่นแบบที่ให้ดูจากมือถือได้ดีขึ้น (ดีกว่าดูจากเว็บบอร์ด) ดังนั้น The Clip ตัวใหม่ๆ นับจากช่วงปลายปีที่แล้ว ก็จะไปอยู่บนหน้าเว็บหลัก แต่ผมจะเอาลิงค์มาแปะให้บน Discussion Forum แบบนี้ เพื่อที่หลายท่านที่ดูแต่เว็บบอร์ด จะได้ไม่พลาดของดีไป

สำหรับเหยื่อของเราในวันนี้ เป็น MPV สัญชาติเกาหลีแต่หน้าตาเยอรมัน อย่าง Kia Grand Carnival EX

เชิญรับชมได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/theclip-kia-grand-carnival-ex/

สำหรับท่านที่สะดวกจะดูจากตรงนี้

Clip 1

Clip 2

เชิญรับชมและแสดงความเห็นได้ตามอัธยาศัยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 16, 2018, 20:20:18 โดย MoO Cnoe »
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ V221

Re: ++ กระทู้แสดงความคิดเห็น The Clip : KIA Grand Carnival EX 2.2 Diesel ++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 20:51:25 »
ขอบคุณสำหรับคลิปสาระดีๆอีกชิ้นครับ ดูจากคลิปแล้วผู้การจะถูกใจรถMPVคันนี้พอสมควรเลย ดีใจที่ความรู้สึกผมใกล้เคียงกับของทีมงานในเรื่องอัตราเร่ง ความนุ่มนวลของช่วงล่าง การเก็บเสียงที่ถือว่าทำได้ดีพอสมควรครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Ty ESC

Re: ++ กระทู้แสดงความคิดเห็น The Clip : KIA Grand Carnival EX 2.2 Diesel ++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 21:34:30 »
ดีครับ

รถดีจริง

เหลือแค่เรื่องเดียว
ถ้าคลิปนี้ออกไปรถคงขายดีขึ้น
คงทำให้ตัวแทนตั้งใจทำตลาดดีๆ เพื่อคนจะได้มีทางเลือกเพิ่มขึ้น

แนะนำนิดครับ

สำหรับรถแนวครอบครัวแบบนี้ ถ้าคราวหน้าได้รีวิว รบกวนดูจุดยึดเบาะ คาร์ซีทเด็ก isofix
ทีมงานช่วยดูให้หน่อยว่ารถแต่ละคัน มีกี่จุด ตำแหน่งไหนบ้าง เพราะเป็นสิ่งที่เป็นออปชั่นความปลอดภัย ที่คนซื้อรถครอบครัว คอนเซิน
 และมันก็มักจะไม่มีบอกในโบรชัว รถ ต้องไปหาดูเอง บางยี่ห้อไปถามเซลล ยังไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย นึกว่าพูดถึงเซฟตี้เบลล

ถ้าทีมงานจะมีบอกพวกนี้สำหรับรถครอบครัว หรือรถทุกรุ่นก็ยิ่งดี จะช่วยให้คนที่สนใจได้ข้อมูลมากขึ้นครับ เด๋วนี้คนสนใจเรื่องความปลอดภัยของเด็กมากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ pforu

• Full Member
  • Reflection of the Future...
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 22:18:08 »
ขอบคุณครับ ที่ทีมงานรีวิว และจากประสบการณ์ที่ใช้เอง ตรงกัน 90% New Kia Grand Carnival ถือเป็นรถที่ดีและคุ้มค่าคันหนึ่ง แต่ตัวแทนจำหน่ายเหมือนไม่จริงจัง โดยเฉพาะศูนย์ตามต่างจังหวัดมีน้อยมาก ใครที่คิดจะซื้อใช้ และเป็นรถคันเดียวในบ้านต้องนำข้อนี้ไปพิจารณาด้วย ส่วนท่านสมาชิกถามเบาะ Isofix มีในแถวสองครับ 2 ตัวเลย
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ Purebkk789

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มกราคม 16, 2018, 23:04:06 »
อยากได้ มากๆๆ แต่ เห้นบอกว่า มี รุ่นออฟชั่น ตัวเต็ม กำลังมา ไม่รู้ว่า มาเมือไร

ออฟไลน์ Terng

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 01:44:55 »
ดีครับ

รถดีจริง

เหลือแค่เรื่องเดียว
ถ้าคลิปนี้ออกไปรถคงขายดีขึ้น
คงทำให้ตัวแทนตั้งใจทำตลาดดีๆ เพื่อคนจะได้มีทางเลือกเพิ่มขึ้น

แนะนำนิดครับ

สำหรับรถแนวครอบครัวแบบนี้ ถ้าคราวหน้าได้รีวิว รบกวนดูจุดยึดเบาะ คาร์ซีทเด็ก isofix
ทีมงานช่วยดูให้หน่อยว่ารถแต่ละคัน มีกี่จุด ตำแหน่งไหนบ้าง เพราะเป็นสิ่งที่เป็นออปชั่นความปลอดภัย ที่คนซื้อรถครอบครัว คอนเซิน
 และมันก็มักจะไม่มีบอกในโบรชัว รถ ต้องไปหาดูเอง บางยี่ห้อไปถามเซลล ยังไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย นึกว่าพูดถึงเซฟตี้เบลล

ถ้าทีมงานจะมีบอกพวกนี้สำหรับรถครอบครัว หรือรถทุกรุ่นก็ยิ่งดี จะช่วยให้คนที่สนใจได้ข้อมูลมากขึ้นครับ เด๋วนี้คนสนใจเรื่องความปลอดภัยของเด็กมากขึ้นครับ

ขอบคุณครับ

+1 เลยครับ

สำหรับคันนี้ผมไปดูตัวจริงมา แถว 2 มีแน่นอนครับ 2 ตัวอย่างน้อย แต่แถว 3 จำไม่ได้ครับ
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 07:27:41 »
น่าสนใจมากๆ

ออฟไลน์ Gajira

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 09:42:16 »
ขอบคุณครับ  :)

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 10:15:14 »
เบาะ 4 แถวจะทำให้ภาษีลดลงรึเปล่าครับ (เหมือนรถตู้ 11ที่นั่งนะครับ)
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ oatekung

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 10:47:54 »
ความหนึบนุ่มที่ทำให้ h1ได้แต่ฝันถึง โหดอ่ะ 555
h1 รุ่นหน้า airbag ข้างมาละนะครับ อย่าไปยอม :-*

ออฟไลน์ WTF

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 11:58:14 »
เมื่อคืนเพิ่งเปิดดูใน youtube จากที่ไม่อยากได้แล้ว กลายเป็นอยากได้ขึ้นมาใหม่ เสีย2เรื่องในความคิดผม
1. ระบบความปลอดภัยน้อยไปนิด ถุงลมแค่2ใบ
2. รางเบาะแถว2 กับ 3 ไม่เป็นแบบรางยาวที่ปรับได้ตามใจ เพราะแถว2นั่งละแคบเกินไป เทียบกับพวก alphard

ถ้าปรับปรุง โดยเฉพาะข้อ2ที่แทบไม่ได้เพิ่มต้นทุน คงขายดีกว่านี้อีกแน่นอน

ออฟไลน์ BaNky

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 13:09:35 »
ช่วงนี้ส่วนลดเป็นไงบ้างครับ ดูคลิปแล้วสนใจขึ้นมาเลย

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 14:45:17 »
มี VSC กับถุงลมรอบคันเมื่อไหร่ เอาตังผมไปเลย
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ pforu

• Reflection of the Future...
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 15:42:21 »
มี VSC กับถุงลมรอบคันเมื่อไหร่ เอาตังผมไปเลย
Kia grand carnival เขามีนะครับ ฟังชั่นที่คุณต้องการ แถมมีมูนรูฟให้ด้วย 7 ที่นั่งราคา 2.99 ล้าน
Reflection of the Future...

ออฟไลน์ น้ำเขียว

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2018, 16:28:19 »
ขอบคุณทีมงานสำหรับรีวิวดีๆครับ รอประกอบมาเลเซีย เผื่อระบบความปลอดภัยจัดเต็มในราคาไม่เกิน 2 ล้าน

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 14:58:15 »
cx-9 ที่จะเข้ามาต้องทำการบ้านดีๆเลย
ตัวนี้ทำราคาได้โหดจริง

ออฟไลน์ sabuy

• **
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 15:55:47 »
ขอบคุณทีมงานครับ

อ้างจาก: fanta23
link=topic=63241.msg1113390#msg1113390 date=1516181299
ขอบคุณทีมงานสำหรับรีวิวดีๆครับ รอประกอบมาเลเซีย เผื่อระบบความปลอดภัยจัดเต็มในราคาไม่เกิน 2 ล้าน
เซลบอกผมว่า ทางมาเล ไม่ผลิตให้ เขาไม่ส่งออก
จริงมั้ยไม่รู้นะครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2018, 16:22:01 »
โดยรวม ถ้าคิดว่าเป็น MPV ในราคาล้านกลางถึงปลาย ถือว่าคุ้มสุดละ หน้าตาก็ไม่รถตู้จ๋า ดีไซต์ก็ดูดี ภายในอาจจะดูธรรมดาไปหน่อย ส่วนระบบความปลอดภัย เข้าใจว่าโดนตัดหรือว่าไปอยู่ในตัว V6 หมด(บ้านเราไม่เอาเข้า) พอเอาแค่ตัว 2.2 เข้ามาเลยจะโล้นๆ ออฟชั่นไปหน่อย

ออฟไลน์ sootman

• **
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 11:07:16 »
น่าสนใจมากเลยครับ ดูจากรีวิวไม่แปลกใจเลยครับว่าทุกวันนี้ขับรถไปรับลูกที่โรงเรียนเห็นคนใช้รุ่นนี้เยอะจริงๆ

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 11:39:04 »
เป็นรถใหญ่ยาวที่หุ่นดูดีมาก ไม่น่าเชื่อว่าขนาดมันเกือบเท่ากระบะมิดไซส์

ที่สำคัญ ทำไมมันประหยัดน้ำมันขนาดนี้!!!
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

ออฟไลน์ Phong.KTK

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 12:19:40 »
 :-*ผมว่าสวยดีครับ :-*
ถ้าซื้อมาแล้ว เกียมัว จะขายดีมากครับ ;D ;D