ผู้เขียน หัวข้อ: ก้านเปิดไฟเลี้ยวอยู่ด้านซ้าย....  (อ่าน 13756 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
Re: ก้านเปิดไฟเลี้ยวอยู่ด้านซ้าย....
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 08:54:17 »
หึหึ   พวกเราเคยเจอแบบนี้กันไหมครับ?

เพื่อนร่วมทางเราไม่เคยเปิดไฟเลี้ยวเลย

แต่เราเปิดตลอด ทุกการขยับเปลี่ยนเลน

แล้วเราก็ขับค่อนข้างเร้วกว่าคันอื่น เลยเป็นจุดสนใจ

ขับไปซักพัก เค้าก็จะเริ่มเปิดไฟเลี้ยวตามเราครับ

อาจจะรู้สึกละอายก็ได้ "ขนาดพวกซิ่งมันยังเปิด เราก็เปิดบ้างละกัน"

หึหึ

ออฟไลน์ paeybu

• Sr. Member
Re: ก้านเปิดไฟเลี้ยวอยู่ด้านซ้าย....
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 10:44:46 »
สันดานล้วนๆครับ

ออฟไลน์ AboveGod

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 12:28:27 »
ไฟเลี้ยวซ้าย + เกียร์ธรรมดา + จิตวิญาณรถซิ่ง

มือซ้ายจับแต่เกียร์พร้อมสับเสมอ มือขวาจับพวงมลัยแน่น แล้วจะเปิดไฟเลี้ยวยังไง คนพวกนี้คงคิดว่าขับรถ drag อยู่มั้ง สับเกียร์ช้าแม้แต่วิเดียวไม่ได้ 5555

ออฟไลน์ Equcha

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 13:10:39 »
หึหึ   พวกเราเคยเจอแบบนี้กันไหมครับ?

เพื่อนร่วมทางเราไม่เคยเปิดไฟเลี้ยวเลย

แต่เราเปิดตลอด ทุกการขยับเปลี่ยนเลน

แล้วเราก็ขับค่อนข้างเร้วกว่าคันอื่น เลยเป็นจุดสนใจ

ขับไปซักพัก เค้าก็จะเริ่มเปิดไฟเลี้ยวตามเราครับ

อาจจะรู้สึกละอายก็ได้ "ขนาดพวกซิ่งมันยังเปิด เราก็เปิดบ้างละกัน"

หึหึ

ไม่ค่อยเคยเห็นเลยครับ ปกติถ้าไม่นับพวกรถตู้ รถคอก รถแท๊กซี่ พวกรถแพงๆจะไม่ค่อยเปิด ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจ
เงินมีซื้อ แต่จิตสำนึกไม่มี กล้องก็ถ่ายไว้ตลอด จะเอาไปโพสในเนทก็กลัว HDD Server FB จะเต็มซะก่อน เพราะเยอะมาก 5555555

ออฟไลน์ Fun_Hadyai

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 15:04:24 »
ผมว่าคงไม่เกี่ยว เพราะยังไงมันก็ต้องเปิดในเมื่อเราใช้ถนนร่วมกับคนอื่น(ผมไม่แน่ใจว่ากฎหมายจราจรบังคับเป็นลายลักษณ์อักษรรึเปล่า) เพียงแต่ผมคิดว่ารถที่ประกอบภายในประเทศไทย หลายๆ รุ่น ทำไมไม่ย้ายก้านไฟเลี้ยวมาอยู่ด้านขวา เพราะมันทำให้ไม่สะดวกจริงๆ (แต่ยังไงก็ต้องเปิด) นี่บุญว่าสมัยนี้ ส่วนใหญ่ใช้รถเกียร์ออโต้กันหมดแล้ว สมัยก่อนผมเคยใช้รถเกียร์ธรรมดา แล้วก้านไฟเลี้ยวอยู่ทางซ้าย ผมว่ามันไม่สะดวกมากๆ เลยครับ ต้นทุนการย้ายก้านไฟเลี้ยวมันคงจะสูงมากๆนะครับ เค้าเลยไม่ย้ายกัน

ออฟไลน์ axister

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 15:35:37 »
ไม่เกี่ยวนะ เข้าใจว่าอยากจะกัดว่ารถยุโรปขับไม่ดี

คงส่วนบุคคลมากกว่า รถยุโรปอาจจะเป็นคนมีเงิน ไม่ว่าจะลูกหรือพ่อแม่ เลยทำให้คิดถึงแต่ตัวเอง

ลองวันนึงได้ขับละจะชินเองครับ จะซ้ายหรือขวาอยู่ที่เราชินกะมัน ผมขับรถแบบเอามือล้วงเข้าไปในพวงมาลัยตลอดคิดว่าการกดขวามันยากกว่า

อีกอย่างคนขับรถญี่ปุ่นมีเยอะมาก ส่วนตัวเจอขับแย่ๆเยอะกว่ายุโรปอีกครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 15:38:28 »

ไม่ค่อยเคยเห็นเลยครับ ปกติถ้าไม่นับพวกรถตู้ รถคอก รถแท๊กซี่ พวกรถแพงๆจะไม่ค่อยเปิด ซึ่งผมก็ไม่เข้าใจ
เงินมีซื้อ แต่จิตสำนึกไม่มี กล้องก็ถ่ายไว้ตลอด จะเอาไปโพสในเนทก็กลัว HDD Server FB จะเต็มซะก่อน เพราะเยอะมาก 5555555

ถ้าหมั่นไส้เจ้าพวกรถยุโรปขับจี้ กั๊กเลนแล้วไม่เปิดไฟเลี้ยว เราต้องขับให้ดีครับ

อย่าเอาชนะความเลวด้วยความเลวกว่า

แซงพวกมันให้ได้แบบเปิดไฟเลี้ยวด้วยนี่สะใจนะครับ 5555

คนพวกกั๊กเลน ไม่เปิดไฟเลี้ยว ดูเห็นแก่ตัวแบบนี้เป็นพวกมีปมด้อยครับ

กลัวคนอื่นคิดว่าตัวเองจนแล้วจะโดนเค้ารังแก ต้องทำตัวกร่าง

อีกพวกคืออยากอวดรถแพงต้องทำตัวกร่างให้เด่น ๆ ครับ

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 21:48:51 »
ไม่เกี่ยวหรอกครับ ของผมมีทั้งซ้ายทั้งขวาก็เปิดตลอด มันอยู่ที่คนขับล้วนๆครับ

ออฟไลน์ tadto

• Full Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 22:54:49 »
จะซ้ายจะขวาก็เหมือนกันครับ สันดานคนล้วนๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: มกราคม 20, 2018, 23:29:24 »
สันดานมากกว่า ขับคันไหนมันก็ชินคันนั้นแหละอย่ามาอ้าง ยิ่งมีรถหลายคันยิ่งรู้เยอะเลย

ออฟไลน์ Teera

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: มกราคม 21, 2018, 12:22:20 »
ไม่เกี่ยวด้วยคน

ออฟไลน์ aun014

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 09:22:12 »
ไม่เกี่ยวครับ รถผมก็ก้านไฟเลี้ยวด้านซ้ายก็เปิดตลอด

ออฟไลน์ Nott1959

« ตอบกลับ #42 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 09:55:27 »
ที่บ้านผมมีรถั้งก้านไฟเลี้ยงอยู่ด้านซ้ายและขวา
ผมก็เปิดไฟเลี้ยวเหมือนกันทุกครั้งครับ
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #43 เมื่อ: มกราคม 24, 2018, 11:22:39 »
ไฟเลี้ยวซ้าย + เกียร์ธรรมดา + จิตวิญาณรถซิ่ง

มือซ้ายจับแต่เกียร์พร้อมสับเสมอ มือขวาจับพวงมลัยแน่น แล้วจะเปิดไฟเลี้ยวยังไง คนพวกนี้คงคิดว่าขับรถ drag อยู่มั้ง สับเกียร์ช้าแม้แต่วิเดียวไม่ได้ 5555

อย่าว่างั้นงี้เลยฮะ ในเซอร์กิต ยังเผลอเปิดเลยครับ นึกอยู่ว่า ตูจะเปิดทำเหี้ยมอะไร นี่ไม่ใช่ถนนหลวง  ;D ;D ;D ;D ;D