ผู้เขียน หัวข้อ: เก๋ง Isuzu ??  (อ่าน 7316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Peter Wen

• Sr. Member
Re: เก๋ง Isuzu ??
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 20:16:11 »
ขออนุญาตเสริมครับ และคำว่า ISUZU เขียนเป็นภาษาญี่ปุ่นตัวคันจิได้ว่า五十鈴 แปลว่า 50กระดิ่ง ถ้าจะออกแบบโลโก้คงยากน่าดูเลย หุหุ
長樂.文

ออฟไลน์ boyyyy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 22:56:41 »
ทำกระบะกำไรดีอยู่แล้ว กำไรดี

คนไทยซื้อกระบะมาขับเล่นเต็มเมือง

อินโดฯมีรถ MVP 70%

ญี่ปุ่นนิยมรถเล็ก ไร้มลพิษ

เมการัฐใหญ่ ไฮเวย์เยอะ นิยมซูปเปอร์คาร์ คันทรีถนนใหญ่ใช้กระบะฟูลไซส์

บ้านเรามีค่านิยมใช้รถแสดงฐานะกันมากครับ รถคันใหญ่ขายดีมากครับ

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มกราคม 22, 2018, 23:10:10 »

ISUZU คือ ค่ายรถบรรทุก จาก JAPAN
เค้าไม่ถนัด เครื่อง เบนซินครับ
Product เค้า คือ รถ บรรทุกล้วนๆ

DMAX ก็เกิดมาเพื่อ ตลาดไทยโดยเฉพาะ เจาะกลุ่ม ชัดเจน มีเป้าหมายชัดเจนครับ
MU-X ก็ เกิดมา เพราะ ต้นทุน ใช้ร่วมกับ DMAX มันเลยเกิดขึ้นได้

หลักก็ ขายบ้านเราครับ
ดู ตลาดเก๋ง ที่บิดเบือนราคา ทำไง ก็ไม่น่าจะขายสู้ เจ้าอื่นได้

JAPAN ทำ ธุรกิจ แบบ ยั่งยืน ครับ ไม่ใช่ ฉาบฉวย ทำ หรือทำตามกระแส ด่วนได้