ผู้เขียน หัวข้อ: ในช่วงนี้ยังมีพี่ๆคนไหน เอารถไปติดแก๊สบ้างไหมครับ  (อ่าน 12607 ครั้ง)

ออฟไลน์ pee1818

• Sr. Member
5555 ไม่รู้จะตอบอะไร เอาเป็นว่าถ้าติดวิ่งถึงสักสี่หมื่นโลก็คุ้มละที่เหลือคือกำไร
ส่วนเรื่องไฟไหม้น่าจะมาจากท่อรั่ว ถ้าระเบิดคงยากเพราะที่ถังมีวาลว์ตัดแก๊สอยู่
รถผมติดแก๊สมาสามปีกว่า วิ่งครบระยะห้าหมื่น เปลี่ยนกรองแก๊ส กรองหม้อต้ม
ท่อน้ำ เหล็กรัด ข้องอ โอริงโดนไปพันห้ากับระยะหัาหมื่นโล คุ้มมากๆ ครับ
ถ้าวิ่งน้ำมันตกโลละเกือบสี่บาท แก๊สโลละบาทกลาง ตจว.บาทนิดๆ
ตีซะว่าประหยัดไปโลละ 2 บาท วิ่งห้าหมื่นโลก็ประหยัดไปแสน มาที่เรื่องกำลัง
เครื่องน้ำมันวัดไดโนที่ล้อได้ 131 ตัว ส่วนแก๊สได้ 123 ตัว ถ้าวัดตอนวิ่ง 0-100
น้ำมัน 10.0X  แก๊สได้ 10.9X  ลองคำนวณชั่งใจดูว่าคุ้มป่าว ที่สำคัญก่อนที่จะ
ติดแก๊สต้องตรวจเช็คเครื่องให้สมบูรณ์ก่อนนะครับอันนี้เน้น แต่ถ้าใครมีตังค์เติมน้ำมัน
หรือไม่เน้นประหยัดผมว่าไม่ติดก็ดีครับ อันนี้แล้วแต่