ผู้เขียน หัวข้อ: งบ1.5m+- ซื้อรถยุโรปมือสองให้คนอายุ 69 ตัวไหนเค้าน่าจะดีใจหนะครับ  (อ่าน 7961 ครั้ง)

ออฟไลน์ bytebird

• Full Member
    • bytebird.multiply.com
1.5 ล้าน รถยุโรปมือสอง จะเป็นภาระการซ่อมบำรุง แถมขนาดตัวรถก็ไม่ได้เล็กๆ เลย ไม่น่าจะขับง่ายกว่า Camry นะครับ

โจทย์นี้ผมว่าลองไปดู CRV 2.4 หรือ CX5 2.0SP ดีมั้ยครับ รถสูงหน่อยมองเห็นได้ไกลกว่ารถเก๋ง ขนาดก็ไม่เล็กไม่ใหญ่ ที่สำคัญเป็นรถใหม่ป้ายแดง 3 ปีแรก ใช้สบายๆ ไม่ต้องกังวลเลย ยิ่ง CX5 2.0SP ออฟชั่นล้นเหลือชนิดรถยุโรปมองตาเป็นมัน

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
อะไรก็ได้ที่ % เสียต่ำสุดครับ
ท่านจอดกลางทางคงไม่ตลก

ออฟไลน์ flybigbear

• Hero Member
รถยุโรป ถ้าไปเสียกลางทาง นี่ลำบากนะครับ

ออฟไลน์ watprem

• Newbie
  • *
เช้าโก้ เย็นแก้ ...
สำหรับผู้ใหญ่ มันจะไม่มีความสุขนะสิครับ
ถ้าเป็นผม เล่นรถเดิมๆ อย่าง crv หรือ cx5 น่าจะสบายใจกว่านะครับ