ผู้เขียน หัวข้อ: อีก 3 วันนัดศูนย์ติดตั้งเบรค M Performance ต้องตรวจเช็ค ดูอะไรพิเศษครับ  (อ่าน 6908 ครั้ง)

ออฟไลน์ O-ver-Late-Driver

• Sr. Member
ตามหัวข้อข้างบนครับต้องดูอะไร ตรวจอะไรบ้างครับ (นอกจากจ่ายตังค์)  เช่นถอดล้อออกมาแล้ว ต้องมาร์ค รูน็อตไหม เป็นต้น แนะนำด้วยครั บ รถF30 320D

ออฟไลน์ caton

ไม่มีไรนี่ครับ ลองเบรคดูมีเสียงอะไรไหม วันแรกๆก็อย่าเพิ่งซัดนะครับ มันจะลื่นๆหน่อย
แล้วก็พวก Software ที่อัพเดทใหม่ ซึ่งมันจะไปทำให้ พวก Coding กับ Remap หายไป
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

ออฟไลน์ TONYP

• Jr. Member
  • **
ตรวจสภาพชุดเบรก ที่จะใส่เข้าไปเนี่ยแหล่ะ ให้ได้ของใหม่ ไม่มีร่องรอบ Defect ใดๆ

รบกวนสอบถามค่าเสียหายครับ
สนใจจะติดอยู่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ samaklen

• Hero Member
ไหน ๆ ก็ต้องถอดเบรบเก่าและอุปกรณ์พ่วงบางรายการ
เปลี่ยนน้ำมันเบรคใหม่ไปเลยครับ
จะได้นับการใช้งานเริ่มไปกับเบรคชุดใหม่
มาร์ดน๊อตล้อไว้กันสั่นก็เป็นการดีครับ

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
น้ำมันเบรคมาเปลี่ยนข้างนอกใช้เกรดเรซซิ่งเอานะครับ จะดีกว่าศูนย์พอสมควรผมก็ใช้วิธีนี้ เบรก M per ก็จริง แต่ผ้าเบรค น่าจะเป็นตัวธรรมดาครับ เท่าที่ผมเคยเชคมานะ ถ้าเปลี่ยนผ้าจะเบรคดีขึ้นไปอีกพอสมควร แต่ต้องเสียเงินเพิ่มเองอีกแหละ ยี่ห้อผ้าเบรคก็ EBC,pagid หรือตามชอบเลยครับ

ออฟไลน์ Spec C Wannabe

เป็นผมจะกังวลมากเรื่องการไล่ลมในระบบเพราะตอนเปลี่ยนก้ามเบรคต้องไล่ลมใหม่หมดไม่ยังงั้นเบรคราคาเป็นแสนๆก็ไม่มีความหมายอะไร

ปัญหาคือเราจะรู้ได้ยังงัยว่าเค้าไล่ลมในระบบออกได้หมดหรือไม่ เพราะดูด้วยตาไม่ออก แต่อย่างไรก็ตามถ้าลองขับแล้วเบรคมันหยุ่นๆก็คงต้องสันนิษฐานว่าว่ามีลมในระบบ

ขอให้โชคดีครับ

ขอบคุณครับทุกความเห็น

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
อ้อ อย่าลืมเชคระบบเบรคมือด้วยนะครับว่ายังใช้ได้ปกติมั้ย เพราะในคลับเจอมาคือเบรคมือมีปัญหาใช้ไม่ได้หลังจากติดตั้งเบรค M per มาครับ

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
มันต้องรันอินไหมครับ?

แล้วเบรคเก่าที่ถอดออกมาทำอะไรได้บ้างครับ

วันนี้เข้าไปเปลี่ยนล่ะ
เขาบอกว่า รันอิน ประมาณ 2,000โล
แล้วเบรคเก่าคิดว่าควรขายที่เท่าไรครับ

ออฟไลน์ tom46

วันนี้เข้าไปเปลี่ยนล่ะ
เขาบอกว่า รันอิน ประมาณ 2,000โล
แล้วเบรคเก่าคิดว่าควรขายที่เท่าไรครับ

ส่วนตัวนะครับของติดรถที่เป็นรถใหม่ป้ายแดงมาแบบนี้ ผมว่าควรเก็บเอาไว้ครับ เพราะ ถ้าขายก็เจอกดราคาเต็มที่ก็จะได้แค่ราคาอะไหล่เก่าเซียงกง

อีกอย่างเวลาต่อไป หากจะขายรถ ก็ยังเอามาสลับใส่ขายไป ส่วนของแต่งก็เอามาขายต่อจะได้ราคากว่าด้วยครับ ส่วนหากขายของติดรถเราออกไปแล้ว ต่อไปจะไปหาซื้อมาใส่คืนอาจจะเจอราคาที่ฟังแล้วใจหายว่าไม่น่าขายติดรถเราไปเลยละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ขอบคุณครับ สรุป ไม่ขายเเล้วครับเก็บไว้ดีกว่าตามที่แนะนำ มีคนถามซื้อได้ยินราคาแล้วตกใจ (ถูกมากให้ราคา ไม่ถึง หมื่น)