ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังจะจอดรถ เกียร์กระตุก แล้วดับทันที ไฟขึ้น สตาร์ทไม่ติดละ  (อ่าน 5276 ครั้ง)

ออฟไลน์ Pegasus7700

• Hero Member
CLS250 CDI ขับอยู่ดีๆ. พอจะจอดกินข้าว. รถกระตุก เครื่องยนต์ดับ ไฟโชว์
รอรถslideครับ.  เกิดจากอะไรได้บ้าง
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ kez

น่าจะเป็นที่สมองเกียร์  ถ้าหมดประกันแล้ว  หนักพอตัว

ออฟไลน์ kritorm

• Newbie
  • *
จากสัญลักษณ์ตรงกลางจอ  ความร้อนขึ้นสูงรึเปล่าครับ?

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ผู้ต้องสงสัยของผมคือ น้ำมันเป็นตะกอน หรือผสมน้ำมาครับ
ได้เปลี่ยนไปเติมปั้มแปลกๆ หรือปั้มต้องห้ามมาหรือเปล่าครับ

ออฟไลน์ ttcl

จากรูป เข็มวัดรอบขวาสุดอยู่ที่รอบเดินเบา
มีสัญลักษณ์เกี่ยวกับอุณหภูมิน้าหล่อเย็นขึ้นที่จอวัดความเร็ว
มีรูปมาตราวัดอุณหภูมิน้ำหล่อเย็นด้านซ้ายมั๊ยครับ

ออฟไลน์ TheRoadToHell

• Full Member
ผู้ต้องสงสัยของผมคือ น้ำมันเป็นตะกอน หรือผสมน้ำมาครับ
ได้เปลี่ยนไปเติมปั้มแปลกๆ หรือปั้มต้องห้ามมาหรือเปล่าครับ

ปั้มต้องห้ามนี่ปั๊มอะไรครับ ใบ้ที
2014 Mazda3 Skyactiv

ออฟไลน์ หมีขับสี่

ปั้มต้องห้ามนี่ปั๊มอะไรครับ ใบ้ที

ปั้มที่มีนกแก้วอะครับ  ;D

ออฟไลน์ SM.

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คล้ายๆอาการยอดฮิต
วงจรเกียร

ออฟไลน์ Nerdys

น่ากลัวจัง ถ้าขับไปเที่ยวต่างจังหวัดแล้วเจอแบบนี้ที่ แม่ระมาด ท่าสองยาง ปางมะผ้า จะทำไง  :'(

ออฟไลน์ CR MaximaQX

• Excimo G
ใช้รถเกรย์ป่าวครับ
ญาติผมใช่ E200 เกียร์ 7G-Tronic รถเกรย์เหมือนกัน
เจอค่ายกเกียร์เป็นแสน ล่าสุดได้ยินเสียงสตาร์ทยาวเป็นฉอดๆ
ค่ายกเกียร์เป็นแสน ผมว่าคงเป็นดีเฟลกประจำรถเกรย์ของเบนซ์แหล่มั้ง
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2018, 22:17:57 โดย Das. Auto »
เพื่อนหมูแดง INK WARUNTORN - kəmikəze Club คนรักกามิ - 4EVE for aye ชาวฟีฟ - นนท์แฟม NONT TANONT - NewJeans Bunnies - PiXXiE - BLIИK for BLɅϽKPIИK - FFK Village

ออฟไลน์ Pegasus7700

สรุปเกียร์กับหัวฉีด กับหมัอน้ำ พร้อมๆกันเลย..
ปกติใช้รถเกรย์มาตลอด. ไม่เคยเจอหนักๆ (พร้อมกัน)

ขอบคุณทุกท่านครับ
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Fly to dream

สรุปเกียร์กับหัวฉีด กับหมัอน้ำ พร้อมๆกันเลย..
ปกติใช้รถเกรย์มาตลอด. ไม่เคยเจอหนักๆ (พร้อมกัน)

ราคาเป็นไงบ้างครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ V221

เข้า0หรือเปล่าครับ? 3รายการพร้อมกันน่าจะเอาเรื่องอยู่นะครับ เอาใจช่วยครับ
BMW 750E M SPORT