ผู้เขียน หัวข้อ: เลือกอะไรดีครับระหว่าง accord กับ camry มือสอง เอามาติด lpg อะครับ  (อ่าน 4310 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lockjung

• Newbie
  • *
เลือกไม่ถูกอะครับ ผมจะหารถมือสองปี 2008 up มาติด lpg อะครับ
กำลังตัดสินใจ ระหว่าง accord กับ camry อะครับ แถมคิดไม่ตกว่าจะเอา 2.0 หรือ 2.4 ดีครับ
รบกวนพี่ๆแนะนำหน่อยครับผม

ออฟไลน์ XyteBlaster

• Hero Member
แคมรี่ 2.5 ครับ กำลังดี เกียร์ 6 สปีด

ออฟไลน์ mongolias

ผมว่ารุ่นไหนก็ได้นะ แล้วแต่ว่าคุณชอบคันไหนมากกว่ากัน สองตัวนี้เครื่องทนแก๊สทั้งคู่ แต่ไหนๆจะซื้อแล้วจับตัว 2.4 ไปเลยครับ

ออฟไลน์ TORA

• Full Member
ถ้าเอามาติด LPG ควรเอาเครื่องใหญ่สุดไปเลย จุดคุ้มทุนจะได้เร็วกว่า
ซึ่งราคามือสองก็ไม่ได้ต่างกันมาก สำหรับ เครื่องเล็กกับเครื่องใหญ่
และตัวรุ่นเครื่องใหญ่กว่า ส่วนมากจะได้ Option เยอะกว่าด้วยครับ

ส่วน Accord กับ Camry ก็เลือกเอาที่ชอบที่สุดครับ เพราะคงพอๆกัน
แต่ส่วนตัวคงเลือก Camry ครับ เพราะระยะยาวน่าจะทนกว่า และอะไหล่ถูกกว่า

ออฟไลน์ BeeZilla

• Jr. Member
  • **
รุ่นเก่า ผมเลือก Camry อ่ะ 2.4 ไปเลย

ออฟไลน์ sukhontha

ได้ทั้งคู่   เพิ่มงบติดแทปองศาไฟด้วยยิ่งดี ประหยัดขึ้นบาน...

ออฟไลน์ NoBiReacto

• Sr. Member
ถ้าเป็นรุ่นเก่าผมเลือก accord 2.4 เครื่องทนแก๊สทั้งคู่ ภายในaccordทำได้ดีกว่าครับแต่ช่วงล่างกระด้างไปหน่อย

ออฟไลน์ champptv

• Jr. Member
  • **
toyota อีกเสียง

ออฟไลน์ SaiXaiZai

ถ้าคู่นี้แล้วแต่ชอบเลยครับ

ออฟไลน์ testmaster

camry 2.0 สิครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
เอาที่ชอบเลยครับ แต่แนะนำให้เป็น2.4เท่านั้น
ไหนๆจะกินแก๊สละ จะเอาเครื่องอืดออฟชั่นน้อยมาทำไม

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
Camry 2.4 หรือ 2.5 ครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่