โพลล์

???????????????????????? ???? ????????? ???????????????????????????????? ?  

Internet
19 (51.4%)
????????????
0 (0%)
?????????????
10 (27%)
?????? ????????
4 (10.8%)
?????????
4 (10.8%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 25

ผู้เขียน หัวข้อ: คุณหาข้อมูลจากแหล่งไหนมากที่สุด  (อ่าน 2559 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คุณหาข้อมูลจากแหล่งไหนมากที่สุด
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 10:45:45 »
อยากรู้ว่าเวลาจะตัดสินใจเลือกซื้อรถซักคัน ใช้สื่อตัวไหนเป็นตัวตัดสินใจ หรือ ใช้ข้อมูลมาก ที่สุด เลือกได้ 2 ข้อนะครับ

ออฟไลน์ Satanic za'

• Hero Member
Re: คุณหาข้อมูลจากแหล่งไหนมากที่สุด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 13:10:30 »
ข้อมูลสเป็ครถ = internet

ข้อมูลการขับขี่ ข้อดี ข้อเสีย = internet + คนรู้จักที่ใช้อยู่จริงๆ

หนังสือเดี๋ยวนี้ผมว่าบางทีอ่านแล้วรู้สึกว่ามันเว่อร์ไปบ้างก็มี เหมือนโฆษณาซะมากกว่า

แต่สุดท้ายก็อยู่ที่ตัวเราอยู่ดีแหละครับ อิอิ ผมมันพวกไม่ค่อยฟังใครเท่าไหร่ (ถ้าไม่มีข้อมูลยืนยัน หรือลองด้วยตัวเอง)

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

• Sr. Member
Re: คุณหาข้อมูลจากแหล่งไหนมากที่สุด
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2010, 13:45:42 »
ข้อมูล spec รถ ---> Internet

นอกนั้นมาจากการลองขับและก็ถามจากเพื่อนที่อาจใช้รุ่นนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ Lumack Matthew

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2010, 11:07:09 »
ผมดู spec จาก Internet อ่าน Review จาก web ทั้งในและนอก
จากนั้นถ้าสนใจจริง ๆ ก็ไปดูที่ Showroom
ถามเพื่อน ๆ ที่ใช้รถรุ่นนั้น เหมือนกันครับ