ผู้เขียน หัวข้อ: เวลาจอดตากแดดแล้วกล้องหน้ารถชอบหลุดจากกระจกประจำเลยครับ?  (อ่าน 14930 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
คือตีนตุ๊กแกมันไม่เหนียวพอหรือยังไง? ต้องให้ติดกาวใช่ไหม?

โชคดีที่เวลาหลุด จะไม่หล่นตุ๊บมาข้างล่าง แต่มันจะห้อยต่องแต่งอยู่ครับ

ผมก็เช็ด ๆ ตรงตีนตุ๊กแกแล้วแปะเข้าไปใหม่ จอดในร่มไม่เป็นไร แต่พอจอดตากแดดร้อน ๆ เอาเลยครับ

หลุดแหมละ

เพื่อน ๆ น่าจะเจอเหมือนผมนะครับ ติดกาวเลยดีไหมครับ เอากาวอะไรดีครับ?

ออฟไลน์ plu

• Full Member
ผมใช้แบบที่เกี่ยวกับหูกระจกมองหลังครับ หมดปัญหานั้นไปเลย

ออฟไลน์ O_o"

ผมก็หลุดครับ เลยใช้เทปกาวสองหน้าครับ

หรือใช้อุปกรณ์ยึดติดกับขากระจกมองหลังก็ได้ครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
ต้องซื้อขายึดครับ  ราวๆ 200 ตรงรุ่น บางรุ่นไม่มี

ส่วนผมใช้แบบนี้  ตัดอะคริลิค 2มิลฯ  ให้เป็นวงกลม แล้วติดด้วยกาว 3M สองหน้า  แล้วติดที่กระจก ค่อยติดจุ๊บดูดครับ

ปัญหาคือ ความร้อน ทำให้กระจกร้อน และระบบสุญญากาศ มันจะไม่ดีครับ ทำให้ไม่ดูด
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ shikimaru

ตีนตุ้กแกไม่น่าจะหลุดนะครับ แต่เคยเจอแบบจุ้บเฉยๆไม่เคยเจอ ตีนตุ้กแกเลย   

ของผมเป็นจุ้บดูดอากาศพอร้อนหน่อยก็ร่วง ตัดปัญหาเอากาวทาเลย กาวตาช้างนี่แหละ แปะไปกับฟิมล์เลยเพราะไม่ได้ซีเรียสอะไร มีรอยกาวหน่อยๆตรงที่ทา ส่วนฟิมล์ไม่สนใจยังไงๆพอถึงเวลามันหมดสภาพก็ลอกเปลี่ยนอยู่ดี

แต่เดี๋ยวนี้กล้องรุ่นใหม่ๆมันมีขายึดแล้ว ใช้ขายึดก็ดีครับ แต่ต้องดูว่ามุมกระจกเราปรับได้ตรงกับที่เราใช้รึเปล่า

ออฟไลน์ No Trespassing

ไม่เฉพาะกลางแดดนะครับ จอดในร่มก็เป็น ดีที่ร้อยสายไฟเข้าไปข้างในเพดาน เลยไม่ห้อยลงมา
ความชี้นของตัวจุ๊บดูดมันหาย ต้องเอาผ้าชุบน้ำเช็ดแล้วติดเข้าไปใหม่

ถ้าจะใช้กาวสองหน้า แนะนำของ 3M แถบแดงครับ คราวนี้อยู่เลย

ออฟไลน์ BigCat

ใช้ 3m เป็ยกาว มากับกล้อง Yi cam

ไม่หลุดครับ แต่ๆๆๆ เคยติดตัวรถเก่า แครี่ 2009 พอจะถอดออก เป็นเรื่องครับ มันลอกฟิล์มหน้ารถออกมาด้วย เวรกำเลย

ต้องใช้มีดกรีดเป็นวง เลย

Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ bravo

ผมใช้ขาเกี่ยวกระจกมองหลังครับ
ไม่ใช้กาว 2 หน้า เพราะไม่อยากยุ่งกับฟิล์มกรองแสงครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ยืนยันว่าขายึดกระจกมองหลังดีที่สุดตั้งแต่ใช้มาครับ

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมเพิ่งนึกขึ้นได้เมื่อกี้

ในกล่องมันน่าจะแถมขายึดพร้อมกาว 2 หน้ามาให้ด้วย งั้นจะลองติดดูครับ

ออฟไลน์ CATM96

• Sr. Member
ไป officemate แล้วหา 3M รุ่นที่กัน UV ครับ

ไป officemate แล้วหา 3M รุ่นที่กัน UV ครับ

ขอบคุณครับ เพิ่งรู้ว่ามีรุ่นแบบนี้ให้เลือกด้วย

ออฟไลน์ Buffy

ผมใช้แต่แบบจุ๊บ  เวลาร้อนๆก็หล่นลงมาเอง

มีคราวนึงหล่นใส่ปุ่มไฟฉุกเฉินเป๊ะ  ออกมาจะขึ้นรถ งงแล้วว่า รถเป็นอะไรทำไมไฟกระพริบ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ผมใช้ เทปกาว 3M ติดเลยครับ ดูว่าอันไหนทนความร้อนได้เยอะๆครับ
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ Gordon Freeman

แบบจุ๊บดูดมันติดเลยไม่ค่อยอยู่ครับ ต้องเลียก่อน
2011 Kawasaki Ninja 650 (Sold)
2012 Ford Fiesta 1.6 Sport Ultimate (Sold)
2013 Suzuki Swift Eco GLX 1.25 (Sold)
2015 Honda Civic 1.8 (Sold)
2017 Toyota Fortuner 2.4 (Sold)
2019 Honda Jazz S MT (Sold)
2020 Nissan Almera VL 1.0T
2022 Isuzu D-Max Cab 4 1.9 AT
2023 Neta V

ออฟไลน์ ชายโอ๊ต

ไม่ใช้กาว 2 หน้า เพราะไม่อยากยุ่งกับฟิล์มกรองแสงครับ

ใช้แบบนี้เช่นกันครับ
หมดปัญหาเรื่องตัวดูดสัญญากาศขยายตัวครับ
"ศัตรูแห่งความก้าวหน้า คือเวลาที่เสียไป"

ออฟไลน์ No Trespassing

แบบจุ๊บดูดมันติดเลยไม่ค่อยอยู่ครับ ต้องเลียก่อน

ต้องเบิรน์ก่อน ใช่ไหมครับ แฮะๆ  ;D  ;D

ออฟไลน์ MUK

ผมใช้แบบดูด ผมเช็ดให้สะอาด เอาน้ำเช็ดบริเวณจะติดถ้าไม่กระแทกแรงจริงๆไม่หลุดครับ จะแดดจะร่ม ยังอยู่ดีครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มันอยู่ที่คุณภาพของตัวดูดด้วย ก่อนจุ๊บลงไปก็เช็ดล้างน้ำถูให้แห้ง ปกติไม่ค่อยหลุดนะ
แต่กล้องผมมันไม่มี ให้3Mมาเฉยๆ ติดแน่นทนนาน แน่นเกินด้วย55+

ออฟไลน์ Tien.W

หมดปัญหาเรื่องตัวดูดสัญญากาศขยายตัวครับ

รถทุกคัน ติดแบบนี้หมดเลย อีกเสียงครับ

ออฟไลน์ dekdemo

รถทุกคัน ติดแบบนี้หมดเลย อีกเสียงครับ

แบบนี้เวิร์คครับ แบบดูดๆ เลียๆ อะไรนั่น(อ่านความคิดเห็นข้างบน แทบสำลักข้าว  ::) ::) ) มันทิ้งรอยบนฟิล์มครับ

ออฟไลน์ mao

• Newbie
  • *

หาซื้อได้ที่ไหนคับ
แล้วใช้ได้กับกล่องหรือจีพีเอสทุกรุ่นไหมคับ

ออฟไลน์ bravo

แล้วใช้ได้กับกล่องหรือจีพีเอสทุกรุ่นไหมคับ

ผมสั่งซื้อทางเน็ตครับ lnwshop อันละ 95 บาทครับ
ต้องดูหัว ว่าเป็นแบบไหนครับหรือสอบถามกับทางเวปได้ครับ

ออฟไลน์ KaIaK118

ใช้ตามรูปด้านบนอยู่ โอเคมากๆ แค่ถอดกล้องลำบากหน่อย แต่ปกติเราไม่ถอดกล้องอยู่แล้ว

ออฟไลน์ SM.

น่าสนใจมากครับ เพิ่งรู้ว่ามีแบบนี้ขาย

ผมสั่งซื้อทางเน็ตครับ lnwshop อันละ 95 บาทครับ
ต้องดูหัว ว่าเป็นแบบไหนครับหรือสอบถามกับทางเวปได้ครับ

ออฟไลน์ ezez

• Newbie
  • *
เจอปัญหานี้เหมือนกัน ผมใช้วิธีแง้มกระจกไว้นิดๆ ซ้ายบาน ขวาบาน ให้ความร้อนมันได้ระบายออก ก็ได้ผลดีนะครับ