ผู้เขียน หัวข้อ: Saab 9 3 ss ถอดปั๊มน้ำมันยังงัยไม่ต้องปลดถังได้ไหม?  (อ่าน 3736 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ผมรื้ิอที่นั่งออกหมด ติดแผ่นเหล็ก

มุดไปดูใต้ท้องท่าทางจะไม่ใช่ละ

รบกวนผู้รู้แนะแนวทางหน่อยครับ

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
Re: Saab 9 3 ss ถอดปั๊มน้ำมันยังงัยไม่ต้องปลดถังได้ไหม?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 14:33:03 »
สงสัยต้องรอคุณ Sukhontha มาตอบ

jaesz

Re: Saab 9 3 ss ถอดปั๊มน้ำมันยังงัยไม่ต้องปลดถังได้ไหม?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 15:46:28 »
กำลังรื้อใต้ท้องครับ มองแล้วไม่มีทางเลือก พื้นที่นั่งไม่มีรูเปิดไปหาถัง 

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 17:17:24 »
กำลังรื้อใต้ท้องครับ มองแล้วไม่มีทางเลือก พื้นที่นั่งไม่มีรูเปิดไปหาถัง

ไม่แน่ใจรุ่นเดียวกันรึเปล่าครับ

เห็นฝรั่งเค้าตัดตัวถังเลยครับ (คู่มือบอกว่าต้องถอดถังน้ำมันก่อน)

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 17:54:01 »
ผมยังไม่เคยเปลี่ยนครับ เพิ่งวิ่งได้แสนห้าเอง (และส่วนใหญ่ใช้แก๊ส)

ถ้าไม่เปิดช่อง ไม่มีทางอื่น คงต้องยกลง 

ทำอย่างไรบอกด้วยนะครับ 

jaesz

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2018, 19:37:31 »
ขอบคุณสำหรับคลิปจาก คุณหมีขับสี่  ผมก็ไปดูๆแล้ว ให้พี่ชายผมดู พี่ชายผมไม่ตัด

เดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยลุยต่อเพราะถอดด้านล่างมันติดท่อไอเสียด้วยครับ ต้องเตรียมของเผื่อท่อผุน็อตขาดด้วย