ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยแนะนำ Mirror Link ในรถ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 9381 ครั้ง)

ออฟไลน์ sagachoo

• Newbie
  • *
ช่วยแนะนำ Mirror Link ในรถ ให้หน่อยครับ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 13:49:52 »
สวัสดีครับ

รบกวนช่วยแนะนำ MirrorLink ในรถให้หน่อยครับ ตัวไหนดี อยากได้แบบปิดหน้าจอโทรศัพท์ได้ แต่จอที่รถยังแสดงผลอยู่
ผมใช้ iPhone ครับ รถ Benz CLA ครับ ไม่มีพอร์ต HDMI มีแต่ USB ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
Re: ช่วยแนะนำ Mirror Link ในรถ ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 15:46:41 »
ติดให้แฟนอยู่ครับ ตัวนี้  Car Wi-Fi Mirabox (1 เสา)   

ก็ใช้งานได้ดีนะครับ แต่เห็นใช้อยู่แป๊บนึงก็ไม่ใช้แล้ว ตอนอยากได้นะบ่นทุกวันเลยครับ

ใช้ส่งสัญญาณเข้า RCA in ได้เลยครับ ถ้าไม่มี HDMI
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

• Newbie
  • *
Re: ช่วยแนะนำ Mirror Link ในรถ ให้หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 16:29:26 »
ขอบคุณครับ ผมโทรไปถามหลายร้านมาเค้าบอกต้องติดเป็นกล่อง มีทั้งแบบเสียบสาย กับ wifi แต่ราคา 2 หมื่นขึ้นทั้งนั้นเลยครับ

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• ร้าน เอที คอมสำโรง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 16:32:02 »
ขอบคุณครับ ผมโทรไปถามหลายร้านมาเค้าบอกต้องติดเป็นกล่อง มีทั้งแบบเสียบสาย กับ wifi แต่ราคา 2 หมื่นขึ้นทั้งนั้นเลยครับ

กับ เบนซ์ผมไม่รู้ครับ น่าจะแพง แต่ผมติดกับ New City  จอ PIONEER 5850BT   ค่าของ รวมส่ง 1,890 บาท ติดเองครับ แป๊บเดียวก็ได้ละ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 17:13:36 »
ผมเคยมี mirror box นะครับ แต่มันดูไม่ค่อย make sense แบบจอมือถือก็ต้องเปิด จอรถก็ต้องเปิด เผลอๆ จอขนาดไม่ได้ต่างกันมาก ดูจากมือถือดีกว่า

ผมใช้ iphone7plus

คิดไปคิดมา ซื้อ Ipad มาแปะกับแม่เหล็ก ช่องแอร์ ดีกว่า

ซิมเนต ปีละ ไม่กี่ร้อย ดูอะไรก็ดูได้เลย

ต่อ BT เสียงออกรถ นำทาง maps อะไรก็กดสะดวก
ใช้เครื่องเสียงรถเป็นแค่ แอมป์ขยาย เท่านั้นเอง

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 21, 2018, 20:16:52 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 02:45:28 »
รถมีแอนดรอยออโต้ หรือแอปเปิ้ลคาร์เพล์ มั้ยครับ  ถ้ามีมันอาจจะมีวิธีครับ

ตอนแรกคิดว่าเอาขึ้นไม่ได้ แต่มันมีวิธีทำ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ sriracha

• Full Member
    • alex auto shop
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 09:19:35 »
ถ้าจะใช้ ต้องมี av เป็นอย่างน้อย เพื่อเอาสัญญาณเข้า ครับ
หาจอตรงรุ่น จอแอนดรอย หรือจะขับ all new civic ไม่งั้นก็ ปลั๊กปลดล็อกจอ ที่รถทุกคันควรมี

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 16:08:10 »
รถมีแอนดรอยออโต้ หรือแอปเปิ้ลคาร์เพล์ มั้ยครับ  ถ้ามีมันอาจจะมีวิธีครับ

ตอนแรกคิดว่าเอาขึ้นไม่ได้ แต่มันมีวิธีทำ

มีครับ รถผมต่อได้ทั้ง Android Auto และ Apple Car Play ครับ