ผู้เขียน หัวข้อ: รอดรถไว้หน้าบ้านติดถนน แปะป้ายว่าขาย แบบนี้ขายง่ายไหมครับ?  (อ่าน 4632 ครั้ง)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• Hero Member
  • SNK vs Playmore
รอดรถไว้หน้าบ้านติดถนน แปะป้ายว่าขาย แบบนี้ขายง่ายไหมครับ?

มีใครเคยทำบ้าง ต้องระวังพวกมิจฉาชีพแนวไหนบ้างครับ?

ออฟไลน์ alpha14

ผมว่าจอดหน้าบ้านขายง่ายกว่าเต้นท์นะ ดูน่าเชื่อใจกว่า มีปัญหาไม่เป็นไปตามที่แจ้งก็ตามง่ายกว่า อีกอย่างขายในเน็ตอีกช่องทางก็น่าจะปล่อยได้เร็ว

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ต้องดูว่ารถอะไร ถ้ารถตลาด จะว่าง่ายก็ง่ายครับ(อาจจะต้องพึ่งดวงด้วย) จะว่ายากก็ยาก(ถ้าเจ้าของใหม่ยังไม่มาเจอ) ต้องเป็นคนในพื้นที่ แต่กลุ่มคนซื้อจะแคบกว่าขายผ่าน web เยอะ และต้องเป็นคนที่ผ่านไป ผ่านมา เจอพอดี

แต่คนจะซื้อรถมือสอง คงไม่ขับรถรอบเมืองเพื่อหารถจอดขายหรอกครับ ขับไปเต๊นรถเลย ง่ายกว่า ยิ่งถ้าเป็นรถเฉพาะกลุ่มยิ่งขายยากม๊ากกก

แนะนำขายผ่าน web หรือไม่ก็เต๊นรถเลยครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 22, 2018, 14:21:37 โดย DiKiBoyZ »

ออฟไลน์ tvm

แล้วแต่คน อย่างผมไม่เคยสนใจรถจอดหน้าบ้านเลย เพราะที่เคยเจอมีแต่รถเก่าๆ ครับ

ส่วนตัวขายทางเว็บต่างๆ ก็ง่ายดี ไม่ยากอะไร ลองดูครับ

ปล. รถจอดตากแดด ผมมองว่าเจ้าของไม่ดูแลด้วยล่ะ 55

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
อาจจะขายได้กับคนที่อยู่แถวๆนั้น หรือผ่านไปผ่านมาครับ ที่เคยเจอส่วนมาก จะเป็นคนเฒ่าคนแก่ มาถามซื้อ
ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อ ส่วนใหญ่ได้ราคาดีกว่าขายผ่านเว็ปครับ

แต่ต้องชัดเจนนะครับ ไม่งั้นรถมีปัญหา มีมาด่าหน้าบ้านได้  ;D

ออฟไลน์ SM.

ขายได้ครับ ได้คนแถวๆๆนั้นแหละซื้อไป และจะเชื่อว่าเป็นรถบ้านแท้ๆด้วยนะครับ

ออฟไลน์ THEKHAM

รถเบนซ์บ้านผม W123 230E ขายได้จากคนแถวบ้านนี่ล่ะครับ
แต่ไม่ได้ติดป้ายขาย อาศัยบอกต่อ ได้ราคาต่างเต็นท์ร่วม 50K ขายทันที... :'( ชื่อคุณปู่

ออฟไลน์ natty ib-cm

ลงในเวปขายฟรีอีกทางครับ จะทำให้ขายได้เร็วขึ้น

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าแล้วแต่จังหวะ แต่ส่วนตัวคิดว่าน่าจะยากหน่อย

อย่างในเว็บรู้เกือบจะทุกอย่าง ค่อยตัดสินใจง่ายขึ้น

ออฟไลน์ KaIaK118

เคยขายได้เพราะลง ขายดี ไม่น่าเชื่อ แต่เต้นท์มารับไป
ไม่ได้โอนลอยไปโอนขนส่ง จบภายในวันเดียว

ออฟไลน์ HHHsung

ลงโซเชียลดีกว่าครับ จะลงในคลับ หรือ เวปขายรถมือสอง ก็ได้

จอดหน้าบ้าน ถ้าไม่ใช้ทางผ่าน คนเห็นน้อยมาก ดีอย่างเดียวคือง่าย เหมาะกับคนที่ใช้โซเชียลไม่ถนัด

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ขอบคุณทุกท่านครับ

งั้นผมลงเว็บดีกว่า

ปริ้นรายละเอียดไว้แจกให้คนสนใจมาดู

จอดโชว์หน้าบ้านด้วย ทำทั้ง 2 อย่างเลย ขายได้แน่นวน