ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki sx4 เปลี่ยนลูกปืนล้อ  (อ่าน 3223 ครั้ง)

ออฟไลน์ เบิ้ม

• Newbie
  • *
Suzuki sx4 เปลี่ยนลูกปืนล้อ
« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 08:17:02 »
รบกวนสอบถาม suzuki sx4ลูกปืนล้อหลังขวาแตกสามารถเปลี่ยนเฉพาะลูกปืนได้ไหม พอดีมีคนบอกว่ารถมีเอบีเอส เปลี่ยนเฉพาะลูกปืนแล้วทำให้ตัวเซ็นเซอร์เอบีเอส มีปัญหาจริงไหม ขอบคุณล่วงหน้าด้วยนะครับ หรือแนะนำร้านแถวฝั่งธนก็ไดครับ

ออฟไลน์ akewizard

• Hero Member
Re: Suzuki sx4 เปลี่ยนลูกปืนล้อ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 24, 2018, 09:21:50 »
มันจะมีลูกปืนแบบธรรมดา กับลูกปืนสำหรับล้อที่มี ABS ครับ ตอนสั่งอะไหล่มาเปลี่ยนต้องดูให้ดีๆ
ถ้าเปลี่ยนผิดมันจะมีปัญหาอย่างที่เขาว่ามาจริงครับ.......