ผู้เขียน หัวข้อ: พาครอบครัวหนี้ร้อน ไปทะเล หาดวนกร  (อ่าน 14793 ครั้ง)

ออฟไลน์ mr_jub

• Full Member

ผมชอบพาครอบครับไปที่นี้ครับ
อุทยานแห่งชาติ หาดวนกร ประจวบคีรีขันธ์
และเดือน เม.ย.61 ปีนี้ก็คงเป็นอีกครั้งที่ไปอีก
ไม่เบื่อเลย เตรียมของปิ้งย่างไปปิคนิค
บ้านพักแต่ละหลัง มีโต๊ะม้าหิน ริมทะเล ใต้ต้นสน
เหมือนชายหาดส่วนตัวเลยครับ

สาเหตุที่ชอบเพราะ
1.มีความเป็นธรรมชาติ สงบร่มรื่น ชายหาดสวย น้ำใส เช้าๆปูลมวิ่งเต็มไปหมด
2.คนไม่เยอะ ไม่ต้องไปแย่ง กิน แย่งใช้
3.ที่พักราคารับได้ไม่แพงเลย ติดแอร์ มีน้ำอุ่น สะดวกสะบาย ริมชายหาด
บรรยากาศดีมากๆเลย ราคา 1000/2คน/ห้อง  หรือหลังใหญ่ 2000/4คน/2ห้อง
4.ระยะทางจาก กทม.ไปถึงหาด วนกร ประมาณ 350 กม. ขับสบายๆรถไม่เยอะเลย
เดินทางสะดวกสะบาย ขับแล้วไม่เครียด
5.จองบ้านพักง่ายๆครับ ที่ http://nps.dnp.go.th//reservation.php?option=home

จองได้แล้วพิมพ์เอกสารการจอง แล้วไปจ่ายเงินที่ธนาคารกรุงไทย แค่นี้เอง
แต่ถ้าจะพักวัน เสาร์ ส่วนมากเต็ม คนแย่งจองกันไปหมดแล้ว
ครอบครับผมเลยไป วัน อาทิตย์ กลับ จันทร์ รถว่างๆขับสบายๆ

รูปบรรยากาศ ชายทะเล และที่พัก หาดวนกร
หลังนี้ มีสองห้องนอน คืนละ 2000 พักได้ 4 คน

เป็นอุทยานเดียวที่ รองรับ รถบ้าน
เคยไปครั้งนึงเมื่อหลายปี เจอกลุ่มรถบ้านเกือบ สามสิบคัน

ผมขี่แต่รถตัวเมีย

ออฟไลน์ Buffy

• Hero Member
Re: พาครอบครัวหนี้ร้อน ไปทะเล หาดวนกร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 02, 2018, 12:12:39 »
ขอบคุณมากสำหรับคำแนะนำครับ  เคยพักที่กุยบุรีสองสามครั้ง ชอบเรื่องความสงบและธรรมชาติ

เมษานี้ ผมพาครอบครัวไป Holiday Inn Resort Vana Nava Hua Hin Hotel 

ตั้งแต่มีลูกสองคนอายุห้าหกขวบ ที่เที่ยวของผมต้องเป็นแนวสวนน้ำเท่านั้น 

แนวสงบ ดื่มด่ำธรรมชาติ คงต้องรอให้ลูกโตก่อน แหะแหะ

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
Re: พาครอบครัวหนี้ร้อน ไปทะเล หาดวนกร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 15:40:22 »
พอจะทราบที่ซื้ออาหารทะเลสดๆบ้างไหมอะครับ :D
ว่าจะไปเหมือนกัน สิ้นเดือนนี้ ไม่ก็ ต้นเดือนหน้า 30/3-2/4 ประมาณนี้เลย ที่พักเลย วนกร ไปอีกหน่อย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2018, 17:03:26 »
เคยไปหลายครั้ง แต่ไม่เคยพักเลยครับ

ออฟไลน์ lunacy

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 15, 2018, 15:40:52 »
เป็นหาดที่ผมชอบมาก

เงียบ สงบ แต่ก็สนุกกับเพื่อนๆได้ ไม่โหวกเหวก บรรยากาศดีมาก
กางเต้นท์นอนกัน กินดื่ม ปิ้งย่าง

แต่ไม่ได้ไปมาจะ10ปีแล้วมั๊ง ไม่รู้เปลี่ยนไปมากน้อยขนาดไหน

ออฟไลน์ Devil13

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2018, 17:11:05 »
อยากไปบ้างจังครับ
เสียอย่างเดียวที่อยู่ไกลผมไปหน่อย  :'(