ผู้เขียน หัวข้อ: // ข่าว Nissan March ส่งออกไปญี่ปุ่น อย่าลืมอ่านนะครับ มีประเด็นอื่นๆใน Q&A ด้วย  (อ่าน 6270 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณสำหรับข่าวดี ๆ ครับ

ผมเชื่อว่าบ้านเรามีศักยภาพด้านประกอบ และผลิตชิ้นส่วนอยู่แล้ว แต่ยังไม่ได้รับการส่งเสริมอย่างเต็มที่ ทั้งภาครัฐเองก็ไม่เต็มที่ เลยพาลให้ผู้ผลิตยั้ง ๆ ความคิดโครงการประกอบรถในบ้านเราไปหลายอัน

Juke ประกอบอินโด คือ ทีึ่จะมาบ้านเราเหรอครับ ? ถ้าใช้นี่ ต้องดูรถจริ งๆ ซะหน่อยแล้ว
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 13:27:24 โดย jaesz »

ออฟไลน์ Newhang

• Hero Member
ผมมองว่ารัฐบาลก็เต็มทีแล้ว แต่ผู้ผลิตทุกรายยังคงเอาเปรียบผู้บริโภคอยู่เป็นนัยๆเหมือนกัน
ปัจจุบันผมแทบไม่รู้สึกถึงการลดราคาของรถยนต์E20แล้วล่ะ
แล้วอีโค่คาร์ก็ไม่ได้ถูกแบบน่าจูงใจเท่าไหร่

ถ้าสนับสนุนอีก แล้วราคารถยังแพงเท่าเดิมผลประโยชน์นั้นไปตกอยู่ที่ใคร?

แต่ส่วนนึงเราต้องยอมรับว่าภาษีรถยนต์ในประเทศนั้นก็โหดมากๆเหมือนกัน

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
เสียดายลีฟจังครับ

น่าจะมาเนอะ อยากได้ขนาด ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 01, 2010, 20:33:17 โดย best »
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ udis

อ่านคร่าวๆใน Q&A

1)Nissan Leaf ไม่มีแผนมาไทยแน่นอน เนื่องความไม่ชัดเจนของรัฐบาล และตู้ชาร์จไฟก็ไม่มี ภาษีก็ไม่เอื้อ ดีมานก็น้อย

2)March รุ่นพิเศษเฉพาะญี่ปุ่นสวยดีครับ ในไทยนี่ปลายมีโฉมนี้จะไหมครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
ในช่วงนี้ Bolero จะถูกสงวนไว้สำหรับตลาดญี่ปุ่นเท่านั้นครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าสมมติว่าไม่สามารถขาย Bolero ให้คนไทยได้ แต่ถ้าทำเรื่องขอสั่งเบิกเฉพาะอะไหล่เป็นส่วนๆไปจะได้หรือเปล่าครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

นั่นสินะ

ถ้าได้ละ?

สนุก!!

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ผมไม่รู้มันจะผิดข้อตกลงอะไรหรือเปล่า ถ้าผลิตขายไม่ได้ อย่างน้อยก็น่าจะขอสั่งเบิกอะไหล่เป็นรายบุคคลได้
ผมเชื่อว่ามีคนยอมจ่ายเพื่อให้ได้ความแตกต่างครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ผมว่านิสสันอาจจะมีปล่อยรุ่นพิเศษมาแบบที่ทำกับ Tiida ก็ได้ คุณ Hasegawa น่าจะรู้ใจผู้บริโภคชาวไทยดีนะคับ  :D

อย่าเพิ่งมองในแง่ดีขนาดนั้นครับ คุณ ned หึหึหึ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
อย่าเพิ่งมองในแง่ดีขนาดนั้นครับ คุณ ned หึหึหึ

เหอ เหอ เหอ ฤา จะเป็นตรงกันข้าม อิอิอิ