โพลล์

เมื่อจะขายรถมือสอง คุณจะเลือกขายที่....?

ออนลงออนไลน์อะไรกัน เต๊นท์สิ ไวแน่นอน
ลงประกาศตามเว็บขายรถมือสอง คนเห็นเพียบ
ลงกับเว็บ Kaidee คนดูมากกว่าเว็บขายรถมือสองอีกนะ!
ลงประกาศตามกลุ่ม Facebook ขายของมือสอง / ขายรถมือสอง ดีกว่า
ลง IG เลย ชิคมาก

ผู้เขียน หัวข้อ: เมื่อจะขายรถมือสองออนไลน์ เดี๋ยวนี้ต้องขายที่...?  (อ่าน 8559 ครั้ง)

ออฟไลน์ Terng

• Hero Member
พอดีจะขายรถคันในรูปโปรไฟล์ออกไปเพราะไม่ค่อยได้ใช้งาน เสียดายมาก แต่เก็บไว้ก็มีแต่ค่าใช้จ่าย เลยจะเอาเงินไปลงทุนหมุนเวียนให้งอกเงยแทนครับ ทีนี้เลยอยากมาถามเพื่อนๆพี่ๆน้องๆกันว่า ชั่วโมงนี้ถ้าจะขายรถสักคัน ช่องทางไหนน่าสนใจที่สุด

สำหรับผมคือ ไม่ได้รีบขาย อยากได้ราคาดีๆเพราะรถเราดูแลไว้ดีมาก (ขนาดที่ว่าเวลาล้างรอบแรกเอาสายยางฉีดแล้วเอามือลูบเศษดินทรายเบาๆก่อน กลัวสีเป็นรอยอะ) แถมเป็นของขวัญพ่อซื้อให้ตอนเรียนจบและเริ่มทำงานอีก เลยอยากให้ได้คนที่เอารถเราไปใช้งานจริงๆ ก่อนหน้านี้ผมจะโพสท์ตามเว็บขายรถมือสอง กับ Kaidee (คันอื่นๆของที่บ้าน) ก็ออกดีอยู่ แต่อยากสำรวจว่า สมัยนี้พวกเราคิดว่าขายที่ไหนดีกว่ากันครับผม มาแชร์ ปสก. กัน  ;)
=====================
รถที่ใช้เป็นประจำ
2013 Toyota Camry Extremo 2.0
2015 Ford Ranger T6 XLT Open Cab 2.2 MT
2018 Toyota CHR HV Mid
=====================

ออฟไลน์ Smith686

Taradrod ครับ

ออฟไลน์ daran

• Newbie
  • *
taladrod

ออฟไลน์ BigCat

ช่วงผมหารถตามเน็ต ก็ดู kaidee, taradrod(ส่วนใหญ่เจอแต่รถเต๊น) ครับ
Audi TT MK 3FL
BMW z4 e85
GLA 250 FL 2017
Nissan Teana L33 2014
Slk 200 R172 2014
Camry 2.4 2009
Civic dimension MT 1.7
Civic 3 doors รถคันแรก

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
5-6 ปีก่อน เคยลงขาย Altis ที่ Taladrod แต่มื่อปีที่ผ่านมาขาย Mazda2 จะลงที่ web เดิมแต่ต้องเสียเงินและรถเต้นท์เยอะมาก เลยเปลี่ยนไปลงที่ Kaidee มีเต้นท์ติดต่อมารายเดียว นอกนั้นคนจะซื้อไปใช้เองประมาณ 7-8 คนและจบที่คนกลุมนี้ครับ

เพิ่มเติม มีคนมาดูรถ 4 คน อยากซื้อรถเราแต่ติดนั่นติดนี่ เช่น หา finance ไม่ได้, ต้องรอเล่มทะเบียนเพราะรถผมยังติด finance เดิมอยู่ ทั้งๆ ที่ผมบอกว่าได้วันที่ซื้อและโอนเลยก็ไม่เชื่อ

สุดท้ายจบกับคนหนึ่งง่ายๆ มาก ดูรถ ลองขับนิดหน่อย ต่อราคาเล็กน้อย ตกลงราคา อีก 5 วันนัดเอาเงินสดไปปิด finance ผม พากันไปโอนต่อที่ขนส่ง ทั้งหมดวันเดียวจบ ที่พูดมาคือถ้าคุณเจอคนที่ต้องการซื้อจริงหรือที่เรียกว่าเนื้อคู่ ลำบากแค่ไหนก็ยอมกัน ง่ายๆ
ถ้าคุณไม่รีบจะได้ประสบการณ์ใหม่ๆ หลายอย่าง

รถคุณดูดีมาก สีที่ชอบด้วย และชอบคนที่ดูแลรถมากๆ แต่เสียดายผมใช้ gen นี้ mc อยู่

ขอให้เจอเนื้อคู่และขายได้ไวๆ ครับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
Kaidee  ฟรีคันแรก
Facebook
Taladrod.com พันบาท
Chobrod.com ฟรีอยู่ครัข แต่ลงแล้วจะเจอ Telemarketing เพิ่มขึ้นมากเลย

ผมขายรถสามคันไปปีที่แล้ว บางคันขายมาสามปีเพิ่งมีคนมาเอาไป  ตอนนี้ก็มีรถอีกสองคันที่จะขาย ตั้งไว้ปีนึงแล้ว รถเราเองใช้เอง ค่อยๆขาย ไม่มีปัญหาอะไรก็ไม่ต้องเดือดร้อน คันไหนมีปัญหาหนักๆ ผมขายเตนท์เลย แต่เบื่อเวลาโอนลอยไม่ชอบ ปัญหากวนใจเยอะครับ ทุกวันนี้มีคันนึงขายไป5ปียังตามคนซื้อไม่ได้ ต้องมาเก็บสัญญาซื้อขาย แจ้งความไว้ เพราะมันโดนใบสั่งอย่างเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2018, 08:03:07 โดย Jæ »

ออฟไลน์ mrpich

• เฮ้อ...อยากจะเหมาทั้งวง
จากประสบการณ์ ขาย cr-v gen3 เองเมื่อปลายปี 2017
Taladrod.com แต่ก่อนผมก็ใช้บริการ แต่เดี๋ยวนี้เลิกแล้ว เพราะ เก็บเงินค่าลง คันละ 1,000 บาท รถบ้านหนีหมด เหลือแต่รถเตนท์
Kaidee ก็ok คนลงเยอะ คนดูไม่น้อย ที่ผมโฟสลงไปก็มีคนโทรมาถามเรื่อนๆ ราคาหลากหลาย แต่เวปมันจะดูยากๆหน่อย
One2car เปิดให้ลงฟรีสำหรับรถบ้านแล้ว คันล่าสุดที่ขายออกไป คนซื้อไปก็เห็นจาก One2car ที่ผมไปลงไว้ครับ
Facebook ตามกลุ่มขายรถ ลงไปหลายกลุ่มมาก ส่วนตัวรู้สึกเงียบกว่าเวป เหมือนดูแล้วผ่านไปก็เยอะ
IG ยังไม่เคยลองครับ
ถูกใจฮโยยอน-ปลื้มซูยอง-ชื่นชมเจสสิก้า-คิดถึงยูริ-แอบปิ๊งยูนอา-ชอบซอฮยอน-ใฝ่ฝันซันนี่-หลงไหลแทยอน-สุดรักทิฟฟานี่

ออฟไลน์ Nioka

ขายในเฟสตัวเองครับ คือถ้ารถเราดีดูแลดีมากๆ ขายให้คนใกล้ตัว ดีกว่า

ไม่มีใครด่าเราแน่นอนมีแต่จะยินดีเพราะได้รถที่ดี

ออฟไลน์ หมีขับสี่

• Sr. Member
ส่วนใหญ่ผมดูตาม Kaidee กับ One2car ครับ
Taladrod บ้างนิดหน่อย

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
เมื่อก่อนผมลงตลาดรถสมัยยังฟรีทั้ง 2 คันที่ขายไปเลย

แต่ตอนนี้ถ้าขายก็คงลง Kaidee กับ กลุ่ม FB คลับรถที่เราใช้
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
คันล่าสุดผมลง ตลาดรถไป สุดท้ายเต้นท์มาซื้อ + กดราคาอีก  :P

ออฟไลน์ paeybu

taladrod ไวสุดครับ ตั้งพร้อมกัน kaidee one2car กับ taladrod มีติดต่อแค่จาก taladrod - -

ออฟไลน์ Gopz

ตอนแรกลงที่ one2car เงียบมากก
แต่ลองเอาลงที่ kaidee คนติดต่อมาไวมาก ผมลงไปไม่เกินอาทิตย์ก็ขายได้แล้ว  :D :D
Toyota Yaris 1.5 E Limited / Toyota Altis 1.8 G
Toyota Camry 2.4 Hybrid CD / Ford Fiesta 1.6S
Toyota Prius TRD / Toyota Prius Top Option
Isuzu MU-X 3.0 4x4

ปัจจุบัน
Toyota Yaris 1.2 G/ Mazda 2 Diesel 1.5 XDL HB

ออฟไลน์ GaB

• Full Member
  • #StickShiftLife
Kaidee กับ Facebook ส่วนตัวครับ (ข้อหลังนี่ขอให้รถสภาพดีจริงนะ ไม่งั้นอาจโดนด่าตามมาได้)

ออฟไลน์ Nikle_pk

Taladrod คุณภาพตกต่ำกว่าเมื่อก่อนมากครับ

นอกจากจะคิดเงินแล้ว ยังมีแต่เตนท์รถมาสวมรอยเต็มไปหมด

เลิกเข้าไปแล้วล่ะครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ localgame

ขายในเฟสตัวเองให้คนรู้จักที่ระวังกันหน่อยนะครับ มีแต่เสมอตัวกับโดนด่าลับหลังครับ

หลังๆผมเลิกขายคนใกล้ตัวเลย ถึงเราดูแลรถดีมากแค่ไหนตอนเราใช้ไม่เคยเสีย พอขายไปแล้วรถเกิดมีอะไรเสียนี่เราโดนเพ่งเล็งก่อนเลย

บางคนไม่เข้าใจว่ารถเก่ามันมีโอกาสเสีย ส่วนใหญ่คาดหวังคุณภาพแบบรถมือ1 ในราคามือ2อะ

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ตอนขาย Honda Stream เมื่อปีที่แล้ว  ผมโพสต์ลงใน Facebook  ส่วนตัว แล้วเปิดโพสต์เป็นสาธารณะไว้ ไม่ถึง 3 วันก็มีคนติดต่อมาดูครับ ตอนแรกไม่อยากขายให้เต็นท์ เพราะรถสวยและไมล์แท้วิ่งน้อยมาก  ทำใจไม่ได้เวลาโดนกดราคา

แต่สุดท้ายผมตีเทิร์นศูนย์ไป เพราะได้ราคาที่ต้องการ + บัตรของขวัญ + ดอกเบี้ยพิเศษ + ส่วนลดรถใหม่เพิ่ม
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ SM.

ถ้าจะขาย ก็ลง FB นี่แหละครับ

ออฟไลน์ Abitan

• VELOCIFERO MAD
Taladrod ต้องโหลดแอปในมือถือ จะได้ลงขายฟรีครับ(ฟรีหนึ่งคันต่อหกเดือน)

ผมลงที่นี่สองวันขายได้ ช่วงแรกๆจะมีเต็นท์โทรมาก่อน หลังจากนั้นคนทั่วไปจะมา
เดินตามรอยเท้าคนอื่น.  จะไม่มีทางเป็นของตัวเอง.   
keep walking