ผู้เขียน หัวข้อ: มาดูการทดสอบการชนด้านหลังของ HONDA CIVIC FC กันครับ  (อ่าน 6255 ครั้ง)

จิรวัฒน์ มุ่งดี

• บุคคลทั่วไป
HONDA CIVIC Hatchback Rear Crash Test 50MPH หรือประมาณ 80KMPH (80.4672KMPH)

HONDA CIVIC Saloon Rear Crash Test 50MPH หรือประมาณ 80KMPH (80.4672KMPH)

ออฟไลน์ The Mechanics of Emotions

• Hero Member
Re: มาดูการทดสอบการชนด้านหลังของ HONDA CIVIC FC กันครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 13:34:40 »
ห้องโดยสารโอเคคนปลอดภัย แต่ซ่อมยังไงล่ะเนี่ยยู่ยี่ไปหมด ตัดต่อท้ายใช่ไหมครับ
2010 BMW 325i M Sport
2016 Mazda CX-5 2.0S

Re: มาดูการทดสอบการชนด้านหลังของ HONDA CIVIC FC กันครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 13:50:34 »
ห้องโดยสารโอเคคนปลอดภัย แต่ซ่อมยังไงล่ะเนี่ยยู่ยี่ไปหมด ตัดต่อท้ายใช่ไหมครับ
ส่วนตัวนะครับถ้ามีประกันภัยชั้น 1 และมีเงิน ก็คงให้เขาจัดการตัดต่อท้ายซ่อมโครงสร้างช่วงท้าย และขายทิ้งซื้อใหม่ครับ แต่ถ้าไม่มีเงินก็คงซ่อมและใช้ต่อไป

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 18:01:21 »
คันบนไม่มีม่าน?

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 20:26:11 »
คันบนไม่มีม่าน?
ม่านบังแดดหรอครับ?555
ม่านถุงลมนิรภัยมีอยู่แล้วครับ แต่มันชนไม่โดนเซนเซอร์ไงครับเลยไม่ทำงานแค่นั้นเอง
จะมีค่าย TOYOTA/LEXUS นี่แหละที่ชนตรงไหนก็ตาม ถุงลมนิรภัยจะทำงานหมดทุกจุด

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 04, 2018, 20:46:41 »
เอามาวัดกับเมืองไทยไม่ค่อยได้นะครับ .. .. ไม่รู้ว่า คานกันชนหลัง จะถูกลดเสปค เหมือนคานกันชนหน้ารึเปล่านะครับ

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 00:50:15 »
ไม่แน่ใจว่าใช้อ้างอิงได้ทุกประเทศนะครับไอ้ทดสอบการชนพวกนี้

มีตัวอย่างรถคันนึงหน้าตาด้านนอกก็คล้ายๆกัน แต่โครงสร้างด้านในต่างกัน

อันนี้แบบต้นทุนต่ำๆ

อันนี้โครงสร้างในประเทศที่เขา สคบ ดีๆชีวิตประชาชนมีค่าราคาแพง

ไม่รู้ยี่ห้อไหนนะโครงก็คล้ายๆกันเปลือกก็คงคล้ายๆกัน แต่อันล่างคนที่อยู่ด้านในคงปลอดภัยกว่า 8)

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 08:17:18 »
ไม่แน่ใจว่าใช้อ้างอิงได้ทุกประเทศนะครับไอ้ทดสอบการชนพวกนี้

มีตัวอย่างรถคันนึงหน้าตาด้านนอกก็คล้ายๆกัน แต่โครงสร้างด้านในต่างกัน

อันนี้โครงสร้างในประเทศที่เขา สคบ ดีๆชีวิตประชาชนมีค่าราคาแพง

ไม่รู้ยี่ห้อไหนนะโครงก็คล้ายๆกันเปลือกก็คงคล้ายๆกัน แต่อันล่างคนที่อยู่ด้านในคงปลอดภัยกว่า 8)
อันนี้ชัดเจน CIVIC FC แน่นอน ข้างบนน่าจะของ Asean ข้างล่างน่าจะ แถบ Europe / America / Japan

ออฟไลน์ Slow But Sure

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 05, 2018, 16:02:18 »

อันนี้ชัดเจน CIVIC FC แน่นอน ข้างบนน่าจะของ Asean ข้างล่างน่าจะ แถบ Europe / America / Japan

ของ ASEAN เป็นรุ่น Light Weight ครับ CIVIC FC Superleggera ครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 06, 2018, 04:07:27 »
ถือว่าดีมากเลย ห้องโดยสารปกติ

ออฟไลน์ Mihiro

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มีนาคม 07, 2018, 12:11:30 »
รถยนต์สมัยนี้ออกแบบมาให้ชนครั้งเดียวทิ้งจริง ๆ