ผู้เขียน หัวข้อ: BMW 320d sport เครื่องใหม่มาช้าไปไหม? แล้วจะทำตลาดอีกนานไหมครับ  (อ่าน 8474 ครั้ง)

ออฟไลน์ #PETH#

• Sr. Member
ช้อคโลก ไม่คิดว่าเครื่องยนต์ใหม่จะดีขึ้นขนาดนี้

อยากมาก

ราคาก็โดน option ก็ครบ

320d จะทำตลาดต่ออีกนานไหมครับ จะได้วางแผนล่วงหน้า ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เชื่อว่า ไม่น่าจะเกิน 1-2 ปี ครับ

ขอบคุณครับ

แต่ว่าทำไมเวลาเราอยากได้รถสักคันมันต้องมาลงเอยโอเคลงตัวกับรถท้ายอายุตลาดตลอดเลย แบบท้ายสุดเลย แถมได้ mini change ไปด้วย

ออฟไลน์ Blur

ราคาเท่านี้ 520d ไม่น่าสนกว่าเหรอ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
รถยุ่นบ้านเราขนาด ปรับโฉม เปลี่ยนโฉมที
บางทียังไม่เปลี่ยนเครื่อง ปรับเครื่อง หรืออัพกำลังอะไรเลย
คิดว่ายังไงก็ขายได้อยู่แล้ว

นับถือรถยุโรปจริงๆ

ปล.พี่จิมมี่มีแผนรีวิว 320d เครื่องใหม่นี้เพิ่มไหมครับ
อยากดูเรื่องอัตราเร่ง กับอัตราบริโภคเชื้อเพลิง ว่าทดสอบจริงแล้วดีขึ้นแค่ไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2010, 02:01:32 โดย U9WS »

ออฟไลน์ !+! Bomb !+!

อาทิตย์ที่แล้วยังคิดกับพ่ออยู่เลยว่าทำไม 320d ไม่มีรุ่น Sport บ้างๆๆๆ

อาทิตย์นี้ออกมาจนได้ เครื่องใหม่ด้วย โอ้ยยยย อยากได้ !!!

ออฟไลน์ Ruksadindan

มีคำว่า Sport แล้วเพิ่มกำลังเครื่องจริง ค่อยเหมาะสมหน่อย! ไม่ใช่สปอร์ตแล้วอืดกว่าเดิม(เพราะชุดแต่ง)ครับ

รถยุ่นบ้านเราขนาด ปรับโฉม เปลี่ยนโฉมที
บางทียังไม่เปลี่ยนเครื่อง ปรับเครื่อง หรืออัพกำลังอะไรเลย
คิดว่ายังไงก็ขายได้อยู่แล้ว

นับถือรถยุโรปจริงๆ

ปล.พี่จิมมี่มีแผนรีวิว 320d เครื่องใหม่นี้เพิ่มไหมครับ
อยากดูเรื่องอัตราเร่ง กับอัตราบริโภคเชื้อเพลิง ว่าทดสอบจริงแล้วดีขึ้นแค่ไหน
คงพิมพตอนกระทู้ใหม่ยังไม่ขึ้นน่ะครับ

ออฟไลน์ Sunnook

อยากได้สุด ๆ เลยครับ แต่ 320d Sport นี่ จะมีจำนวนจำกัดแล้วมีเฉพาะสีดำกับขาวแบบ 325i Sport หรือเปล่าเนี่ย

ออฟไลน์ Rampage Ghost

• Jr. Member
  • **
ก่อนนี้สัก 3 ปี เคยไปลอง E90 325 เทียบกับรถอีกคัน
ตอนนั้นไม่มีออปชั่นอะไรเลย ตั้งราคาเต็มไว้ตั้ง 3.3 ล้าน
จำได้ว่า 325 ไม่มีสีขาวอีกต่างหาก

แต่อยู่ๆปีนี้เอา 325 Sport มาขาย อัดมาซะเพียบ DVD ชุดแต่ง ,แม็ก 18 ,ช่วงล่าง M ,เบาะสปอร์ท ,พวงมาลัยมีแพดเดิ้ลชิพ ฯลฯ
แล้วขาย 3.1 ล้าน

ทำไมไม่ทำซะตั้งแต่แรกว้า  :P

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
เห็น option กับเครื่องแล้ว อยากเปลี่ยนใจจะขาด
ติดที่ว่า E46 ที่ใช้อยู่ แต่งไปเยอะ ขายไปก็เสียดาย
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ TheBestOrNothing

ประเด็นน่าจะอยู่ที่จะเอามาสู้กับ C250CDI AV มั้งครับ เลยต้องอัด options เอาใจลูกค้า เพราะเครื่องแรงไม่เท่ามั้งครับ

ออฟไลน์ Suph

• **
MB ชอบกั๊ก option อะครับ ทำให้ตัดสินใจยากขึ้น
รอดู c250 cdi ที่ออกมาเป็นตัว Avantgarde เพราะอยากลองเครื่องดีเซล แต่พอเปิดตัวก็ยังโดนตัดโน่นตัดนี่ออก คงเป็นเพราะราคาเครื่องดีเซลมันแพงกว่า ถ้าให้มาเท่ากับตัวเบนซิน ราคาคงใกล้ E class เกินไปมั้งครับ

ส่วน 320d ให้มาเต็มที่ในราคาที่ถูกกว่า

ตอนนี้ผมเลยเอียงไปทาง 250 cgi  เบนซิน น่ะครับ

ปล ผมชอบ MB มากกว่าเป็นการส่วนตัวครับ  ;D

แหะๆ เบนช์หน่ะมีอะไรที่ซ่อนแฝงอยู่ในตัวมันครับ มีความเป็นตัวของตัวเองสูง

แต่จริงๆเลย การตลาดในไทย ก็ ตัด ตัด ตัด อุปกรณ์ที่มันน่าจะมีไว้ให้เราใช้บ้างเหมือนคนอื่นๆทั่วโลก
ผมมีเพื่อน Exchange มาจากยุโรปแล้วเขางงว่าทำไมรถมันดูง่ายๆเรียบๆยังงี้

ดูราคากันจริงๆแล้วก็น่าจะให้อะไรมาได้อีกเยอะนะครับ แต่อย่างว่าแบรนด์ Mercedes เขาแข็งแรงมากในไทย สามารถไม่แคร์

ออฟไลน์ kritphakhin

250Cdi จะมาเมื่อไหร่อ่าครับ ทั้ง C & E จะได้เป็นคู่แข่งกะ BM บ้าง

ออฟไลน์ Bhum898

• Newbie
  • *
อยากได้มากๆๆๆๆ
แต่ไม่มีตังค่ะ เส้า :'(

ออฟไลน์ Suph

• **
250Cdi จะมาเมื่อไหร่อ่าครับ ทั้ง C & E จะได้เป็นคู่แข่งกะ BM บ้าง

เห็นคนที่เค้าของ e250 cdi ถ้าเป็นของ MB Thailand จะได้รถราวๆ ไตรมาส 4 นะครับ
ส่วนที่เห็นวิ่งๆ กันอยู่ เป็นของเกรย์ ครับ

ส่วน c250 cdi เห็นเพิ่งมีใน แคตตาล็อกครับ ไม่แน่ใจว่าเปิดตัวอย่างเป็นทางการหรือยังครับ