ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ รถ Toyota เอาเข้าศูนย์เช็คระยะดีลเลอร์ ไหนดีครับ ในกทม.และปริมณฑล  (อ่าน 14561 ครั้ง)

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

• Hero Member
สอบถามเพื่อนสมาชิกครับ ว่า

ณ ปัจจุบัน เข้าศูนย์ Toyota ที่ไหนดีครับ ที่ไม่มียัดรายการเพิ่ม

ทุกวันนี้ผมเข้าของ Buzz เกษตร (ประกัน), Libra (เกษตร นวมินทร์ ตอนเช็ค 1 หมื่นโล)
และพิธาน (รามอินทรา ตอนเช็ค 1 พันโล)

มีที่ไหนที่เข้าแล้ว ok อีกบ้างครับ

ตั้งใจว่าจะเข้าศูนย์ไปตลอด เพราะสมัครประกันรถ 5 ปีไปครับ แล้วก็พ้น 5 ปีก็อาจจะเข้าต่อ เว้นบางรายการ ที่แพงๆ เช่นช่วงล่าง
เบรค อาจจะไปอู่ประจำ (สาย Toyota) ครับ

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Arado_kung

ยัดรายการเพิ่มทุกที่ถ้าเราไม่บอกครับ ที่ไหนคิดว่าเข้าแล้วโอเคก็เข้าต่อไปได้ครับ

ออฟไลน์ TunGzl

• Full Member
เข้าที่ไหนก็มียัดทุกที่ครับ คุณต้องบอกเขาครับแล้วจะไม่ยัดในครั้งถัดไป

ผมเข้า Buzz เพชรเกษม 88 ยัดมาให้ครั้งแรก ผมบอกปฏิเสธ พอเข้าหลังจากนั้น

ก็ไม่มียัดมาให้แล้วครับ เพราะว่า จนท. เขาจะเข้าไปดู List รายการก่อนหน้านั้นว่ามีไหม?

ถ้าไม่มีก็ไม่เนียนยัด แต่ถ้าครั้งก่อนมีเขาก็จะเนียนยัดมาให้

ออฟไลน์ akewizard

ผมอยู่แถวรามอินทรา จะไปเข้าที่ Buzz เกษตรนิวมินทร์กับเสรีไทเป็นหลักครับ ศูนย์ใหญ่ กว้าง สะดวกสบาย บริการดี มีร้านกาแฟให้ไปนั่งชิลด้วย

เอา Fortuner ที่บ้านไปเข้า บิลออกมาก็ไมได้แพงเวอร์อะไรก็เลยไม่ค่อยสนใจว่ายัดอะไรมาบ้าง (พอดีว่ารถเป็นของที่บ้านไม่ใช่ของตัวเอง เลยไม่ได้สนใจมาก)

ออฟไลน์ Alcatraz

โตโยต้าเข้าศูนย์ไหนก็ได้ที่ดูภายนอกโอเค ส่วนใหญ่มาตรฐานเดียวกันหมด  เอาใกล้บ้านที่สะดวกก็ได้ เวลาโดนยัดของมาให้ก็ขีดทิ้งไปไม่เห็นจะลำบากอะไรเลย ถ้าถึงขั้นต้องขวนขวายไปศูนย์โน้นดี ศูนย์นี้ดีไม่ต้องซื้อโตโยต้าก็ได้

ออฟไลน์ BeeZilla

• Jr. Member
  • **
ผมเข้าธนบุรี รามฯ ไม่เคยยัดเยียดอะไรนอกโปรแกรมให้เลย นั่งรอสบาย คนใช้บริการน้อย กินกาแฟ+แซนด์วิชรอแปบเดียวก็เสร็จ

แต่แค่เช็คระยะนะ ถ้าต้องซ่อมอะไรนี่ไปสาขาอื่นน่าจะไว้ใจได้กว่า เพราะสาขานี้เงียบจนน่ากลัวจะเจ๊งจริงๆ ทั้งที่บริการอะไรก็ดีและรวดเร็วกว่าสาขาอื่น

ออฟไลน์ gorilla

แฟนผมเอาเข้าโตโยต้านนท์ รัตนาธิเบศ โดนยัดตลอด เข้าที 7-8000 นึกว่าขับยุโรป

ตอนนั้นผมไม่ได้ดูให้ โดนฟันเลือดอาบไปเยอะละครับ

ออฟไลน์ Fat

• Full Member
Buzz เกษตรผมเข้าประจำ เสนอนู้นนี่มาตลอด ก็ปฏิเสธไป ข้อดีคือเค้าทำความสะอาดห้องเครื่องให้ทุกครั้งที่เข้าเช็คระยะ แต่ถ้าจะล้างรถด้วยรอคิวนานมาก  ส่วน โตต้ามหานคร ประชาชื่น ไม่มีเสนอรายการเพิ่มเติมใดๆมาเลย ทำงานรวดเร็ว ศูนย์เล็ก รถเลยน้อยด้วย แต่ช่างเอาใจใส่ดีครับ

ครั้งหน้าว่าจะไปลง Buzz วิภาวดีดู
Toyota Camry 2.2 SEG asv20 2001
Kia Carnival 2.4 CEO ll 2004
Nissan Tiida 1.8G H/B 2007 (sold)
Toyota Corolla Altis 1.6G 2011 (sold)
Toyota Camry Hybrid 2.5 2014
Toyota Chr Hybrid Mid 2019
Benz C220d AMG Dynamic 2020

ออฟไลน์ IntoTheSun

• **
ยัดทุกที่ อยู่ที่มาก - น้อย และเราจะทำไหม

อยากเจอดีๆลอง FIt auto ในปั้มดู ไม่ค่อยยัดนะ ไปใช้มา 2 - 3 ทีละ

เติมเท่าไรเท่านั้น ถ่ายน้ำมันเกียร์เหลือยังมาเติมพาวเวอร์ให้เลย (ไม่ได้บอก แอบดูอยู่)

ออฟไลน์ bravo

ผมเลือกเข้าศูนย์ใกล้บ้านก่อน อันดับแรก

ถ้าเข้าไปแล้วไม่ประทับใจ ก็ค่อยเปลี่ยนศูนย์ในครั้งถัดไป

ส่วนเรื่องยัดขายของ เขาก็ต้องแจ้งเรา ในใบสั่งซ่อมก่อนทุกครั้ง

ผมก็ปฏิเสธไปทุกครั้ง เขาไม่มีสิทธิ์บังคับเราอยู่แล้วครับ

ออฟไลน์ palma

รถใหม่ อายุ 1 เดือน วิ่ง 1000 กม. เข้าเช็ค 1,000 กม.แรก

โทรนัด CC เพื่อเข้าเช็ค 1,000 กม.

CC : เช็ค 1,000 กม.นะค่ะ ล้างแอร์อบโอโซนไหมค่ะ

สงสัย ถามตามบทที่เขียนไว้
2023 : SK9 FB20 ES4.0 SAWD
2017 : NSP170R-2NR-FE+CVT
2015 : B17-MR16DDT+CVT-M6
2014 : L33-QR25DE+CVT-8
1995 : SXV10-3S-FE (sold)
1994 : AE101-4AFE+MT (sold)

ออฟไลน์ Amaranthe

• Sr. Member
ผมเข้าแถวบางนา ศูนย์นี้ ไม่ยัดอะไรเลยครับ

ผมจะอ่านใบรายการก่อนจะเซ็นต์ชื่อทุกครั้ง แม้จะรู้อยู่แล้วว่าที่นี่ไม่ได้ยัด แต่ก็เพื่อความชัวร์

น้ำมันเครื่องเขาให้ซื้อไปเองได้นะครับ ไม่ต้องเอาของศูนยฺก็ได้

ออฟไลน์ SM.

ยัดรายการ ทุกยี่ห้อก็ทำครับ เราคงต้องนั่งอ่านก่อนจะเซ็นใบแจ้งซ่อมแหละครับ

ออฟไลน์ Tien.W

ยัดรายการนี่ ยัดทุกที่ครับ ทุกยี่ห้อด้วย

อยู่ที่คุณเองครับ ไม่ต้องเกรงใจ เวลาเข้าเร่งให้เซ็นต์ ... ขอเอกสาร ดูละเอียด อันไหนไม่มีในคู่มือ สั่งตัดเลย ก็แค่นั้นครับ ไม่ต้องเกรงใจ

ออฟไลน์ ZEANTON.

• **
ชัยรัชการครับ ผมใช้บริการประจำ ตอนรับรถจะมีใบรายการมาให้ พี่ก็เลือกได้เลยครับ อะไรที่ไม่เอาก็บอกเค้าได้ไม่ยึกยักครับ
ปกติผมจะเอาแค่น้ำมันเครื่องกับใส้กรอง แล้วก็อะไหล่ตามระยะทางแค่นั้นครับ สารเพิ่มสมรรถะอื่นๆไม่จำเป็นให้เค้าขีดทิ้งได้เลยครับ
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ ZEANTON.

• **
ผมเข้าแถวบางนา ศูนย์นี้ ไม่ยัดอะไรเลยครับ

ผมจะอ่านใบรายการก่อนจะเซ็นต์ชื่อทุกครั้ง แม้จะรู้อยู่แล้วว่าที่นี่ไม่ได้ยัด แต่ก็เพื่อความชัวร์

น้ำมันเครื่องเขาให้ซื้อไปเองได้นะครับ ไม่ต้องเอาของศูนยฺก็ได้
inbox ศูนย์นี้ให้หลังไมค์หน่อยครับพี่ อยากหิ้วน้ำมันเข้าไปบ้างจะครบแสนแล้ว ยังไม่กล้าถามเลยว่าหิ้วเข้าได้ไหม
HILUX REVO 2.8G 4x4 SUN4X4
CITY CNG 1.5 V 
Starda TD05H 12 mm

ออฟไลน์ e:smart Hybrid

ยัดรายการนี่ ยัดทุกที่ครับ ทุกยี่ห้อด้วย

อยู่ที่คุณเองครับ ไม่ต้องเกรงใจ เวลาเข้าเร่งให้เซ็นต์ ... ขอเอกสาร ดูละเอียด อันไหนไม่มีในคู่มือ สั่งตัดเลย ก็แค่นั้นครับ ไม่ต้องเกรงใจ
ยัดรายการ ทุกยี่ห้อก็ทำครับ เราคงต้องนั่งอ่านก่อนจะเซ็นใบแจ้งซ่อมแหละครับ

ไม่เลยครับ ประเด็นเรื่องยัดที่ผมเจอตอนใช้นิสสัน คือ ในคู่มือมันไม่มี ในใบรายการก็ไม่มี แต่เขายัดมาให้ตอนทำใบเสร็จครับ

พูดไม่ออกเลย โดยทุกครั้ง ประจำ ครับ :'(

ออฟไลน์ bravo

ไม่เลยครับ ประเด็นเรื่องยัดที่ผมเจอตอนใช้นิสสัน คือ ในคู่มือมันไม่มี ในใบรายการก็ไม่มี แต่เขายัดมาให้ตอนทำใบเสร็จครับ

พูดไม่ออกเลย โดยทุกครั้ง ประจำ ครับ :'(

ถ้าเป็นผม ผมไม่จ่ายครับ
ถ้าคุยกันไม่รู้เรื่อง ก็โทรเรียกตำรวจมาเคลียร์