ผู้เขียน หัวข้อ: รถที่แปลงจาก OPEL ไปเป็น ASTON MARTIN ต้องแจ้งเปลี่ยนอะไรรึเปล่าครับ ?  (อ่าน 5194 ครั้ง)

jaesz

• บุคคลทั่วไป
คือ ขับไปเฉย ๆ อย่างนั้นได้เลยรึเปล่า หรือต้องเปลี่ยนทะเบียนอะไรพวกนี้ด้วยครับ ? แปลงตัวถังภายนอกอะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 02, 2010, 09:50:14 โดย jaesz »

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

• Hero Member
คิดว่าต้องแจ้งนะครับ
เหมือนเล่มจะต้องลงว่ารถOpel แปลงเป็นหน้าตา ASTON MARTIN ไรแบบนี้
แล้วต้องถ่ายรูปวิธีการ ขั้นตอนการทำส่งให้ขนส่งประกอบด้วยมั้ง

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
ว่าแต่คุณ จขกท ได้ทำรถแบบที่ว่ามารึยังคับ กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน รบกวนช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยน่ะครับ

ปล. คุณจขกท ไปทำที่อู่ไหนมาหรือครับ??
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

ออฟไลน์ Boyd

• Jr. Member
  • **

คิดว่าไม่ต้องนะ เพราะไม่ได้เปลี่ยนเรื่องหลักๆทางด้านวิศวกรรม

เหมือนเช่นเรื่อง หลังคา>มูนรูฟ  ดรัมเบรค>ดิสเบรค

สรุปเดาเอาครับ  ;D

keanetona

น่าจะต้องแจ้งครับ เพราะเป็นการเปลี่ยนสภาพรถ เพราะขนาดเปลี่ยนสี ยังต้องเอารถไปตรวจสภาพเลยครับ

jaesz

ว่าแต่คุณ จขกท ได้ทำรถแบบที่ว่ามารึยังคับ กำลังสนใจอยู่เหมือนกัน รบกวนช่วยถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยน่ะครับ

ปล. คุณจขกท ไปทำที่อู่ไหนมาหรือครับ??

ยังไม่ได้ทำครับ
และไม่ใช่ Opel แปลงเป็น Aston ครับ

อู่มีแล้วครับ เป็นแถวบ้านผม ช่างปะผุ อยู่นครปฐมนะครับ