ผู้เขียน หัวข้อ: จดหมายจากศูนย์รถยนต์ 2 ฉบับ  (อ่าน 5810 ครั้ง)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
จดหมายจากศูนย์รถยนต์ 2 ฉบับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 20:07:20 »
ฉบับแรก จดหมายขอบคุณจากรองกรรมการผู้จัดการ

เนื้อหาระบุชื่อ ผู้ซื้อรถ รุ่นรถ สีรถ เลขตัวถัง เลขเครื่องยนต์ ราคารถ เงินดาวน์ หักเงินจอง
เงินมัดจำป้ายแดง เงินชำระในวันออกรถ รายการของแถมของสมนาคุณทั้งหมด

สุดท้ายที่ผมชอบก็คือ ให้เบอร์มือถือของรองกรรมการผู้จัดการไว้ด้วย โดยเขียนว่าหากไม่ได้ของแถมหรืออะไรผิดพลาดโปรดโทรติดต่อโดยตรง

ซึ่งผมออกรถมาก่อนที่ได้ของแถมครบครับ
หลังจากได้รับจดหมาย ผมก็ได้โทรแจ้งกับรองกรรมการผู้จัดการและได้ของแถมครบทุกอย่าง
รองกรรมการดูแลดีมากครับ โทรกลับตลอดเลยครับ พูดจาตรงไปตรงมามากครับ

จดหมายฉบับแรกนี้ผมได้หลังจากออกรถได้ประมาณ 10 วันครับ

ฉบับที่สอง จดหมายจากฝ่ายบุคคลของศูนย์รถยนต์
ผมได้รับหลังจากออกรถมา 1 เดือน 17 วันครับ

เรื่องพนักงานขาย ทุจริต ซึ่งชื่อที่ระบุเป็นชื่อพนักงายขายที่ขายรถให้ผมนั่นเอง
ซึ่งในจดหมายระบุว่าได้พ้นสภาพการเป็นพนักงงานขายแล้ว

ผมไม่ได้โดนโกงหรือโดนหลอกอะไรครับ ทุกอย่างผมได้ครบถ้วนครับตามที่ตกลงกันไว้ครับ
สิ่งที่อยากบอกก็คือ ศูนย์รถยนต์มีความจริงใจดีครับ ที่บอกเบอร์มือถือของรองกรรมการผู้จัดการ
เพราะไม่ว่าบริษัทอะไร ศูนย์ไหน หรือสังคมไหนก็ตามครับ ย่อมมีคนไม่ดีครับ

ผมคนนึงและคนซื้อส่วนใหญ่ก็คงได้คุยแต่กับพนักงานขาย
การบอกเบอร์มือถือของรองกรรมการผู้จัดการแสดงว่ามีความจริงใจดีครับ

ทางศูนย์เองก็ไม่อาจตรวจสอบได้หมดว่าพนักงงานขายแต่ละคนจริงใจกับลูกค้าแค่ไหนครับ

สุดท้ายก็ยังอุ่นใจที่ซื้อกับศุนย์นี้ที่มีรองกรรมการผู้จัดการคอยดูแลครับ

จดหมายฉบับแรกจึงมีความสำคัญมากเลยครับสำหรับผมครับ ผมหวังว่าทุกศูนย์รถยนต์ไม่ว่าค่ายไหนจะทำเหมือนกันนะครับสำหรับจดหมายฉบับแรก
ผมโพสไว้สองที่ครับ อีกที่นึงในคลับรถที่ผมใช้อยู่ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 04, 2010, 12:15:58 โดย udis »

ออฟไลน์ okcomputer

• Full Member
Re: จดหมายจากศูนย์รถยนต์ 2 ฉบับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2010, 22:37:05 »
รถของค่ายไหนครับ อยากรู้??

Re: จดหมายจากศูนย์รถยนต์ 2 ฉบับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 10:37:02 »
รถของค่ายไหนครับ อยากรู้??

มิตซูบิชิครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 12:50:23 »
เหย ดีลเลอร์ไหนครับเนี่ย???

เพิ่งเคยได้ยินว่ามีแบบนี้ จากค่ายนี้ด้วย

ออฟไลน์ • Jmng™ •

• My name is Ko krub.
    • www.facebook.com/satinokoko
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 22:43:41 »
ศูนย์ที่ไหนครับเนี่ยยยยยยยยยยยย

난널사랑해...파제로 스포트......... รีวิว Pajero Sport .. http://bit.ly/pZjq5h เชิญเสพ
www.facebook.com/satinokoko  
!Instagram @Kbltz_Jmng

Jmng FACMU19 :)

ออฟไลน์ -- CaZzMaNiAnN --

• Full Member
  • ร่วมรณรงค์ ไม่เปิดไฟตัดหมอกพร่ำเพรื่อ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 10:35:15 »
ดูแลลูกค้า แบบ จิงใจจิงๆนะเนี่ย

อยากให้ค่ายอื่น ทำแบบนี้มั่งอ่ะ

;D
Turn to your-style J's 2010
My J-154 sc
L15A7 i-VTEC 2008
Suspension : Tein S TECH
Wheel : Ce-28 Rota 16" x 7" Off +40
Tire : Dunlop DZ101 205/45/16
Exhaust : Nitto+Lerm's Heder
Strut Bar : J's 2010 (front/rear/C-Pillar/Lower arm bar)
JDM Style

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 12:25:44 »
ศูนย์มิตซูปราจีนบุรีครับ

เมื่อ 5 ปีก่อนผมซื้อรถมิตซูเหมือนกันแต่เป็นในกรุงเทพครับ ก็ไม่มีจดหมายแบบนี้ครับ
ได้รับจดหมายก็แปลกใจครับ แล้วค่ายอื่นๆน่าจะมีบ้างใช่ไหมครับ กับจดหมายลักษณะนี้น่ะครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ nead_p

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 16:37:59 »
ของผม ฮอนด้า ศูนย์ธัญบุรี ก็มีจดหมายมาสอบถามเหมือนกันครับ

แถมไปเช็คระยะ ก็มีโทรมาสอบถามความพอใจ ด้านการบริการและการดูแลรถครับ

คันเดิม ไม่เคยมีการติดต่อมาเลยครับ ก็เลยประทับใจ 0 นี้ เซลล์ก็ยังติดต่อพูดคุย สอบถามปัญหาของรถอยู่เป็นระยะครับ

วันเข้าเช็คระยะ มีคุณลุงคุณป้าคู่นึง เอารถมาเช็คด้วยเหมือนกัน ได้พูดคุยกันว่าคุณลุงคุณป้าอยู่นครนายก ลุงประทับใจในบริการของที่นี่ก็เลยเข้า ศูนย์นี้มาโดยตลอด

ศูนย์นครนายกไม่ค่อยประทับใจครับ