ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเกี่ยวกับ Captiva ครับ  (อ่าน 4398 ครั้ง)

ออฟไลน์ kritphakhin

• Hero Member
สอบถามเกี่ยวกับ Captiva ครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 01:46:05 »
อยากทราบว่ารถเค้าดีจริงเหลอในทุกๆด้านอ่าครับ

ตัวดีเซลนะครับ การขับขี่ ความนุ่มนวล การทรงตัว อัตราเร่ง อัตราการกินน้ำมัน และประสบการณ์อย่างอื่นที่จากผู้ที่เคยใช้ครับ

ออฟไลน์ IncarRus

Re: สอบถามเกี่ยวกับ Captiva ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 06:02:49 »
ผมไม่เคยใช้ครับ

ออฟไลน์ SUN-PS

• Sr. Member
Re: สอบถามเกี่ยวกับ Captiva ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 09:11:12 »
รอไมเนอรเชนจ์ดีกว่าครับ
สำหรับcapticaผมว่าหน้าตาสวย แต่ช่วงล่างน้ำหนักเยอะไป แล้วก็ซดน้ำมันมากไปครับ

ออฟไลน์ Monstruo

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 10:11:37 »
เคยทดลองขับก่อนที่รุ่นนี้จะเปิดตัว ผมว่าจุดเด่นของรุ่นนี้อยู่ที่ช่วงล่างที่หนึบมากๆจนรถเก๋งโหลดเตี้ยยังต้องอิจฉา เครื่องแรงพอตัวเพราะแรงบิดจากเครื่องดีเซล. ภายในไม่สวยเท่าไหร่และเบาะแถวหลังสุดไม่เหมาะสำหรับผู้ใหญ่

ออฟไลน์ Bluedoft

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 16:30:57 »
สำหรับผมนะ ในเรื่องคุณภาพสมรรถนะด้านการขับขี่นั้นดีกว่า CRV ทุกด้าน (ตอบแบบไม่เกรงใจ อิอิ) รวมทั้งระยะเบรคด้วย

ออฟไลน์ Northbridge

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 03, 2010, 20:27:55 »
ผมเคยลองขับอยู่ช่วงนึง ผมว่าดีนะครับ อเนกประสงค์ นั่งค่อนข้างสบาย

ช่วงล่างก็ให้ความรู้สึกที่ดีเลยทีเดียวครับ ใกล้เคียงรถเก๋งมาก เผลอๆดีกว่ารถเก๋งบางรุ่นเสียอีก

ดีเซล ถามว่ากินน้ำมันมั้ย ผมว่ากินจุกว่าที่ควรจะเป็นไปนิดนึงครับ ความแรงก็ไม่ได้แรงอะไรเลยนะ แต่ก็พอมีอารมณ์ดึงๆแบบสไตล์ Turbo diesel ให้ได้รู้สึกบ้างนิดๆครับ ไม่ได้อืดน่าเกลียด

ออฟไลน์ prai

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 21:40:05 »
เครื่อง ช่วงล่าง แคปติวานำสุดในกลุ่นครับ
แต่ความสบาย 5 ที่นั่งนั้น ผมให้ CR-V

ออฟไลน์ kritphakhin

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 04, 2010, 22:37:56 »
ขอบคุณทุกๆความเห็นนะครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 05, 2010, 21:17:20 »
เคยไปลองขับช่วงสั้นๆนะครับ ช่วงล่างนี่เยี่ยมสมราคาครับ ออกไปทางแข็งหนึบมากกว่านุ่มนิ่มนะ เครื่องดีเซลผมว่าเสียงมันดังไปหน่อย แต่ถึงอย่างไรก็ตามผมก็ประทับใจมากกว่าFortunerอ่าา  ;D